Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

ดิฉันเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวมีลูกวัยเรียน 2 คนค่ะ ด้วยความจริงที่ว่า เราไม่สามารถคาดการณ์ได้ล่วงหน้าเรื่องการเจ็บไข้ได้ป่วย อย่างน้อยที่สุดจึงต้องมองหาวิธีลดความเสียหายของสิ่งที่อาจเกิดขึ้นเมื่อล้มป่วย จึงสนใจเรื่องประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD) เพื่อดูแลตัวดิฉันและลูกได้อย่างครอบคลุมด้วยบัตรกรุงศรี เดบิต OPD อยากถามว่า บัตรเดบิตที่มาพร้อมประกันสุขภาพผู้ป่วยนอกใบนี้จะช่วยให้การรับมือกับอาการเจ็บป่วยต่างๆ ง่ายกว่าที่เคยยังไงบ้างค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประสงค์

ตอบง่ายๆเลยครับ คุณสมบัติเด่นของบัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ จะให้ความคุ้มครองผู้ถือบัตรอย่างครอบคลุมจริงๆ ไม่ว่าพวกค่ารักษาพยาบาล พบหมอเพื่อรับยา หรืออุบัติเหตุ จึงช่วยเราอุ่นใจได้มากกว่าเมื่อต้องใช้ชีวิตอยู่ในยุคที่ไม่แน่ไม่นอน ถึงอาการจะหนักหรือจะเบาแค่ไหน ก็ถือว่ามีประกันสุขภาพผู้ป่วยนอกช่วยเราเรื่อง ค่าใช้จ่ายอย่างค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอก (OPD) สูงสุดครั้งละ 1,000 บาท ต่อวัน 10 ครั้งต่อปี , ค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ 5,000 บาท ไม่จำกัดจำนวนครั้ง แบบไม่ต้องสำรองจ่าย และง่ายเมื่อฝาก ถอน โอน จ่ายบิล ผ่านเครื่อง ATM ของธนาคารกรุงศรีฯ ครับ

2019.09.03 12:6

Winnie

เรารู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่นะ เพราะว่าค่าธรรมเนียมรายปีตั้ง 3,500 บาทแหนะ เเต่คุ้มครองค่ารักษาผู้ป่วยนอกแค่ 1,000 บาท/ครั้ง คุณลองคิดดูเอาแล้วกันนะคะว่ามันพอหรือเปล่าเท่านี้…. (ถ้าเข้าโรงพยาบาลเอกชนคงไม่ไหวยังไม่ได้ค่าหมอเลย ยังไม่รวมค่ายาให้ต่างหาก) โดยส่วนตัวเราคิดว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ เอาเงินไปทำประกันสุขภาพยังดีกว่า

2020.07.20 9:5

มงกุฏ

เราก็คิดว่าไม่คุ้มเหมือนกันถ้าคุณต้องการที่จะทำไว้ถ้าเป็นค่ารักษาพยาบาลจากการเจ็บไข้ได้ป่วยในฐานะผู้ป่วยนอก(OPD)เพราะคุณได้แค่ 1000 บาทเท่านั้นต่อครั้งด้วยแล้วก็สูงสุด 10 ครั้งต่อปี เราว่าถ้าคุณต้องการเพื่อที่จะได้รับค่ารักษาพยาบาล คุณน่าจะหาประกันที่มีค่ารักษาพยาบาลทั้งเป็นผู้ป่วยในแล้วก็เป็นผู้ป่วยนอกไม่ดีกว่าเหรอคะ ถึงจ่ายค่าเบี้ยประกันมากกว่า แต่ความคุ้มครองเราว่าคุ้มนะคะ

2020.07.24 4:17

ยินดีปรีดา++

บางทีก็ต้องแยกนะครับ เมื่อเราจะสมัครผลิตภัณฑ์ใดต้องดูว่าผลิตภัณฑ์นั้นออกแบบมาเพื่อการใช้งานอะไรเป็นหลัก อย่างบัตรกรุงศรี เดบิต OPD น่าจะเหมาะกับการเป็นบัตรเดบิตมากกว่าบัตรที่เอาไว้ใช้จ่ายค่ารักษาพยาบาลนะครับ หากคิดถึงเรื่องการรักษาพยาบาลประกันสุขภาพคงตอบโจทย์คุณได้มากกว่า ยังไงก็เอาใจช่วยคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวครับ

2020.08.15 9:0

วันวาน

ผมก็สนใจบัตรเดบิตใบนี้นะ เพราะเรื่องความคุ้มครองสุขภาพ แต่พอมาอ่านคำตอบในนี้แล้วก็คิดว่าไม่น่าจะคุ้มเท่าไหร่ สู้ไปทำประกันสุขภาพเดี่ยวดีกว่าน่าจะได้วงเงินค่ารักษาพยาบาลที่มากกว่านี้คุ้มค่ามากกว่านี้ด้วย เป็นคุณแม่ลูกเยอะเนี่ยสุขภาพต้องดูแลให้ดีเลยครับ เดี๋ยวเกิดเจ็บป่วยขึ้นมาลูกจะเดือดร้อนยิ่งถ้าไม่มีประกันสุขภาพก็ยิ่งแล้วใหญ่

2020.08.31 9:29

:P

ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเลยครับ ค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกให้สูงสุดแค่ 1,000 บาทเองนะ มันจะพอหรอถ้าต้องเข้าโรงพยาบาลเอกชน ยิ่งเดี๋ยวนี้ค่ารักษาแพงจะตาย?? เหมือนประกันตัวนี้จะเน้นความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุซะมากกว่า ค่าเบี้ยเข้าใจนะว่าจ่ายรายปีเเค่ไม่กี่พัน แต่ผมว่าถ้าเพิ่มเงินอีกหน่อยคุณสามารถทำประกันสุขภาพดีๆได้เลยอ่ะ

2021.05.16 14:30

ฟ่าง

@ประสงค์ อุตส่าห์ต่อให้ตั้งยืดยาวเลยนะคะ คุณมากๆเหมือนกันนะ ถือว่าเป็นความคุ้มครองในวงเงินที่กำลังพอดีพอดีแต่ก็มีโอกาสที่จะต้องจ่ายส่วนเกินเหมือนกันนะ ถ้าสมมุติเกิดอุบัติเหตุรุนแรง อาการหนัก ค่ารักษา จากบัตรใบนี้ก็คงจะไม่พอ ทำไมก็น่าจะต้องทำประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพเอาไว้ด้วยถ้าเป็นไปได้ ถ้าเป็นไปไม่ได้ก็มีความคุ้มครองเท่านี้ก็ยังดีกว่าไม่มีเลย

2021.05.31 17:18

GUN

ถ้าจขกท. สนใจที่จะทำประกันสุขภาพแนะนำให้ทำกับบริษัทประกันโดยตรงนะครับ แต่ถ้าสนใจอยากจะทำประกันอุบัติเหตุสมัครผ่านพวกเครือธนาคารพวกนี้ไว้ก็ไม่เสียหายครับ เพราะว่าอุบัติเหตุคงไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยๆ อีกอย่างค่าเบี้ยประกันก็ไม่ได้แพงจนเรารับไม่ไหวครับ ผมก็ทำพ่วงกับบัตรเดบิตไว้เลยเวลาที่เข้าโรงพยาบาลหรือจะต้องเคลมยังไงก็แค่ยื่นบัตรประชาชนเท่านี้เองครับ

2021.07.30 7:34

น้ำพุร้อน..ตอนบ่าย

ถ้าเจ้าของกระทู้เป็นห่วงเรื่องค่ารักษาพยาบาลในกรณีที่ตัวคุณหรือลูกของคุณต้องไปหาหมอ ทำไมคุณถึงมองว่าจะทำบัตรกรุงศรี เดบิต OPD เอาไว้ล่ะคะ ทำประกันเลยไม่ดีกว่าเหรอ ลองคำนวณดูค่าธรรมเนียมหรือค่าใช้จ่ายต่างๆที่คุณต้องจ่ายเพื่อจะได้มาซึ่งบัตรกรุงศรี เดบิต OPD กับประกันสุขภาพ อย่างไหนตอบโจทย์และคุ้มกว่า คิดดูค่ะ

2021.07.30 8:33

ลัดดาวัลย์

เราถามเพิ่มจากที่พี่เขาถามได้ไหมคะ คือเราสงสัยคะว่า การคุ้มครองOPD หรือว่าผู้ป่วยนอกตัวนี้ เขามีกำหนดการหาไหมคะ อย่างของเจ้าอื่นๆก็จะกำหนดว่าสามารถเข้าการรักษาได้ 30ครั้งต่อปี หรือได้วันละครั้ง จนครบ30ครั้ง ไม่ทราบว่าของตัวนี้จะเป็นเหมือนกันไหมคะ แต่ ที่คุ้มครอง เพื่อนๆบอกว่าสูงสุดที่1พันบาท คือวงเงินมันน้อยไปไหมคะ

2021.08.17 15:21

nilly

เจ้าของกระทู้อยากได้ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD) เพื่อดูแลตัวคุณและลูกได้อย่างครอบคลุม แต่ถามเกี่ยวกับบัตรกรุงศรี เดบิต OPD บัตรนี้จะช่วยคุณในเรื่องนี้ได้จริงๆเหรอคะ? เราเห็นว่าเป็นบัตรเดบิตน่ะ เลยรู้สึกว่ามันไม่น่าจะให้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพแบบครอบคลุมอย่างที่เจ้าของกระทู้ต้องการ หากเข้าใจผิดต้องขออภัยด้วยค่ะ

2021.09.08 5:2

เต้าหู้ไข่

@nilly คืออย่างนี้นะคะ บัตรเดบิตใบนี้อาจจะพ่วงมาด้วยประกันสุขภาพไง เขาก็คงจะอยากได้บัตรนี้จะได้ให้ความคุ้มครองสุขภาพไปด้วย แต่จริงๆแล้วไม่ค่อยนิยมแล้วนะคะ ที่จะสมัครบัตรเดบิตแล้วก็ได้ประกันพ่วงมาเนี่ย บัตรเดบิตก็ไม่ค่อยนิยมเท่าไหร่เหมือนกันเดี๋ยวนี้หลายคนเปลี่ยนไปใช้แอปธนาคารแทน ทั้งโอนทั้งถอน หรือว่าจ่าย นั่นจ่ายนี่ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองซื้อประกันสุขภาพต่างหากดีกว่า

2021.09.13 4:36

Chonpat

ถ้าเป็นค่ารักษาพยาบาลของตัวเอง เจ้าของกระทู้คงไม่กังวลเท่าไหร่ แต่นี่เป็นค่ารักษาพยาบาลของลูก เลยกังวลหน่อยว่ามันจะพอหรือเปล่าหากใช้บัตรกรุงศรี เดบิต opd ผมก็คิดเหมือนกับบางคอมเม้นท์นะครับว่ามันจะเพียงพอกับค่าใช้จ่ายในการไปโรงพยาบาลครั้งนึงหรือเปล่า ยิ่งโรงพยาบาลเอกชนด้วย ค่าใช้จ่ายมันสูงนะครับ คิดให้ดี

2021.09.19 15:15

อลิษา

ค่ารักษาพยาบาล ที่ได้ กรณีเป็นคนป่วยนอก ได้วงเงินคุ้มครองครั้งละ 1พันบาทเองเหรอ แถมยังได้แค่ 10ครั้งต่อปีเท่านั้นเอง เวลาที่เราเข้าไปรับการรักษา ค่าหมอกับค่ายา ที่เราต้องจ่ายมันมากกว่า 1,000 บาท อย่างแน่นอนคะ แบบนี้เราก็ไม่ต้องควักเงินจ่านอีกหลายบาทเลยเหรอ หาประกันสุขภาพเพื่อเอามาเป็นตัวสำรองได้เลยคะ

2022.01.21 15:27

นนทวัฒน์

ประกันที่คุ้มครอง OPD เหรอ อยากทำเหมือนกันนะครับแต่ว่าค่าเบี้ยที่เราต้องจ่ายมันต้องจ่ายเยอะมากเลยนะครับ แต่ถ้าเราทำบัตรเดบิตตัวนี้ก็น่าสนใจดีนะ แต่ก็ยังคิดๆนะครับว่าวงเงินที่เขาคุ้มครอง จ่ายให้เราครั้งละ 1,000 บาทเอง ตอนที่เราไปหาหมอ คิดว่าเราต้องควักจ่ายเพิ่มด้วยอย่างแน่นอนเลยครับ เพราะถ้าเข้าเอกชนน่าจะแพงนะ

2022.02.19 13:30

กวิสรา^.^

อ่านโพสต์ตอนแรกคิดว่าเจ้าของกระทู้พูดถึงประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองผู้ป่วยนอก แต่จริงๆพูดถึงบัตรเดบิตที่ให้ความคุ้มครองผู้ป่วยนอก เคยเห็นแต่บัตรเดบิตที่เอาไว้จ่ายค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนการจ่ายเงินสด บัตรนี้ของธนาคารกรุงศรีมีมานานแล้วเหรอคะ มีใครใช้อยู่บ้าง บัตรแบบนี้ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมเพิ่มเติมมั้ย

2022.04.16 14:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

เงื่อนไขการสมัครบัตรเป็นอย่างไร

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ธนาคาร)

ธนาคารเองมองหาอะไรจากเราบ้าง ถ้าต้องการความคุ้มครองจากการสมัครบัตรใบนี้?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

อยากสอบถามเรื่องอัตราค่าธรรมเนียมและการทำรายการข้ามเขตเมื่อใช้บริการบัตรกรุงศรี เดบิต OPDค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

อยากทราบเรื่องความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุ และการดูแลสุขภาพ ที่มากับบัตรกรุงศรีเดบิต โอพีดี

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ นอกจากความคุ้มครองเรื่องสิทธิการักษาผู้ป่วยนอกแล้ว ยังตอบโจทย์เราด้วยการใช้งานอย่างไรบ้าง

บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใช้จ่ายง่าย และมอบความสะดวกปลอดภัยกับเรายังไงบ้างค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัตรเดบิต

อยากจะเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ เปลี่ยนได้ที่ไหนคะ?

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ได้รับความคุ้มครองแถมด้วย

นอกจากการใช้งานที่มีส่วนลดพอๆกับับตรเครดิตแล้วบัตรเดบิตอย่างบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังมอบโอกาศดีๆเรื่องของการรักษาพยาบาล เพียวงแค่เราสมัครบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตวันนี้เขามาพร้อมกับความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุให้กับเราด้วยซึ้งวงเงินคุ้มครองเรื่อการรักษาพยาบาลได้สูงสุดที่10,000บาทเลยทีเดียว แถมเข้าโรงพยาบาลไหนก็ได้ด้วย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เปรียบประหนึ่งมีเงินสดติดตัว

บัตรเดบิตของยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ก็คล้ายๆกับการที่เราพกเงินสดติดตัวแหละ เพราะว่าบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA แต่ข้อเสียที่เห็นได้ชัดๆเลยคือบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตไม่สามารถใช้ชำระค่าสินค้า/ค่าบริการผ่านร้านค้า Online ไม่ได้

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี