Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบเรื่องความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุ และการดูแลสุขภาพ ที่มากับบัตรกรุงศรีเดบิต โอพีดี

ผมเป็นหัวหน้าครอบครัวครับ เลยกังวลว่าถ้าเกิดผมมีปัญหาเรื่องสุขภาพขึ้นมา คนข้างหลังจะใช้ชีวิตกันลำบาก เพราะพวกเราก็เป็นครอบครัวมนุษย์เงินเดือนธรรมดาๆ ปกติผมเองก็ใช้สิทธิ์ประกันสังคมมาตลอด ไม่เคยทำประกันสุขภาพ รอเรื่องความพร้อมก่อน แต่ตอนนี้สนใจ บัตรกรุงศรี เดบิต OPD เพราะเห็นว่าเป็นการจับมือกับบริษัทที่เด่นในเรื่องประกันสุขภาพอย่างอลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย เลยอยากเข้ามาสอบถามเรื่องความคุ้มครองของบัตรใบนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทวีฉัตร

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ถือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องการประกันอุบัติเหตุ และสุขภาพ กับผู้ถือประกันสุขภาพผู้ป่วยนอกได้ดีทีเดียวครับ ด้วยความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลจากการเจ็บป่วยในฐานะผู้ป่วยนอก (OPD) วันละ 1000 บาท , ค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ ต่ออุบัติเหตุ 5000 บาทแบบไม่จำกัดจำนวนครั้ง รวมถึงการบาดเจ็บหรือเสียชีวิต ที่มาจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ รวมถึงเหตุฆาตกรรมและลอบทำร้าย อีก 50000 บาท พร้อมสายด่วนฮอตไลน์โทร 1512 ให้เราอุ่นใจได้ในทุกเวลา ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่

2019.09.04 12:6

มิกซ์

ผมว่าบัตรเดบิตกรุงศรี opd ค่าธรรมเนียมมันแพงไปหน่อยครับสิทธิประโยชน์ก็น้อย เข้าโรงพยาบาลเอกชนแค่ค่าหมอก็เกือบพันแล้ว ไหนจะค่ายาอีก ถ้าเข้าโรงพยายาลรัฐราคาก็ถูกลงหน่อยแต่อาจได้รับการรักษาช้า แต่ถ้าเข้าโรงพยาบาลบ่อยก็คุ้มอยู่ บางคนสมัครไว้ไม่ได้เข้าโรงพยาบาลบ่อยก็ยกเลิกไป แล้วก็ต้องคอยดูด้วยว่าถ้าลืมจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีอาจเสียสิทธิความคุ้มครองได้

2020.07.17 8:43

ลำภู

ถ้าอยากจะทำประกันภัยเรื่องอุบัติเหตุหรือว่าดูแลสุขภาพจริงๆเราว่าจะซื้อประกันภัยพรุ่งนี้จากบริษัทประกันภัยโดยตรงคุ้มกว่านะคะเพราะว่าความคุ้มครองที่มากับบัตรกรุงศรีเดบิต opd ก็ดี แต่ถ้าจะคิดถึงอนาคตของครอบครัวจริงๆเราว่าไปทำประกันชีวิตประกันภัยอุบัติเหตุให้เป็นเรื่องเป็นราวเลยจะดีกว่าค่ะ หรือว่าถ้าอยากจะใช้บัตร เดบิตตัวนี้จริงๆก็ทำได้นะคะ

2020.07.20 8:2

สาววาริน💚💚

อ่านสิทธิประโยชน์ของบัตรกรุงศรี เดบิต OPD แล้วก็เด่นในเรื่องของสุขภาพและการรักษาพยาบาลนะคะ แต่จุดประสงค์หลักของคุณคือ อยากได้ประกันสุขภาพหรือทำบัตรเดบิตคะ ถ้าทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะได้รับความคุ้มครองดีกว่ามั้ยคะ หรืออยากได้บัตรเดบิตไปใช้งานด้วยก็แล้วแต่สะดวกค่ะ เราแค่รู้สึกว่าจะสมัครอะไรก็ควรตรงกับความต้องการที่สุด

2020.08.25 14:41

กัปตันเรือ

ผมว่าไปทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะดีกว่าครับเพราะบางบริษัทประกันเขามีให้เลือกว่า จะเอาประกันสำหรับผู้ป่วยใน ประกันสำหรับผู้ป่วยนอก หรือประกันชดเชยรายได้ถ้านอนโรงพยาบาล มีหลายแบบให้เลือกครับ(ประกันสุขภาพที่ผมว่ามานี้เป็นบริษัทประกันที่คุ้นเคยกันดีครับ คือ AIA นั่นเอง) ถ้าอย่างที่คุณเจ้าของคำถามบอก ว่าอยากได้บัตรเดบิต opd นี่ ผมว่า การรักษามันน้อยไปครับ

2020.09.17 4:44

VIP!

@ทวีฉัตร โอ้โหคุณให้ข้อมูลแบบว่าจัดเต็มเลยนะครับ จขกทคงจะได้รับข้อมูลเต็มที่เลยล่ะ คุณเองก็คงจะใช้บัตรเครดิตใบนี้เหมือนกันล่ะสิท่า ผมอ่าน Comment ของคุณแล้วผมก็ได้ข้อมูลอยู่เหมือนกันนะครับ นับถือจริงๆ เพราะว่าผมเองเป็นคนที่อธิบายและให้ข้อมูลคนไม่เก่งถึงแม้ตัวผมเองจะใช้บริการบัตรเครดิตหรือ บัตรอะไรก็ตาม

2021.05.21 14:49

เรไร :)

มีคอมเมนต์นึงบอกว่าบัตรกรุงศรี เดบิต OPD ให้ความคุ้มครองทั้งอุบัติเหตุและสุขภาพ เป็นผู้ป่วยนอกก็คุ้มครองด้วย แต่ค่ารักษาพยาบาลจากการเจ็บป่วยในฐานะผู้ป่วยนอก (OPD) วันละ 1,000 บาทเท่านั้นเองเหรอคะ จะพอมั้ยเนี่ย เดี๋ยวนี้เข้าโรงพยาบาลครั้งนึงเกินพันแล้วอะ หรือว่าเรื่องอื่นๆเขาจะให้ความคุ้มครองดี..ช่วยบอกด้วยค่ะ

2021.05.25 16:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

เงื่อนไขการสมัครบัตรเป็นอย่างไร

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ธนาคาร)

ธนาคารเองมองหาอะไรจากเราบ้าง ถ้าต้องการความคุ้มครองจากการสมัครบัตรใบนี้?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

อยากสอบถามเรื่องอัตราค่าธรรมเนียมและการทำรายการข้ามเขตเมื่อใช้บริการบัตรกรุงศรี เดบิต OPDค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ นอกจากความคุ้มครองเรื่องสิทธิการักษาผู้ป่วยนอกแล้ว ยังตอบโจทย์เราด้วยการใช้งานอย่างไรบ้าง

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ)

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

บัตรเดบิต

แจ้งอายัดบัตรเดบิตในเครือธนาคารเกียรตินาคินทำอย่างไรค่ะ พอดีเราถือตัวบัตรเคเคเดบิตเวลูอยู่ค่ะ มันหาย..

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บางทีลืมว่าจ่ายอะไรไปบ้าง

ยอรับตรงๆเลยว่าบางที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าไปแล้วลืมว่าซื้ออะไรไปบ้างเพราะว่า บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ใช้งานง่ายมากจริงๆ แต่ดีนะที่ทุกสินเดือนทางธนาคารเขาจะส่ง รายการบัญชีที่เราใช้จ่ายกลับมาที่บ้านเรา การบริการแบบนี้ ดีมากจริงโดยเฉพาะคนที่ชอบลืมแบบเราเดียวก็จะมีปํยหาเรื่องการใช้เงินตามมาแน่ถ้าจำไม่ได้ว่าจ่ายิะไรไปบ้าง

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ได้รับบัตรกำนัล

ตอนนี้ ถ้า เรา กิน ช้อป เที่ยว ด้วยบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต เราสามารถเลือกแลกรับบัตรกำนัลได้ตามใจคุณจะได้รับอีเมล์ยืนยันการรับสิทธิ พร้อม voucher code ภายใน 3 วันนับจากวันที่ทำรายการ ใครที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า อญุ่ตอนนี้ถ้ายังไม่ได้รับบัตรกำนัลต้องรีบใช้แล้วนะ งดจ่ายเงินสดได้แล้ว หันมาใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า จ่ายแทนดีกว่าตอนนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี