Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ นอกจากความคุ้มครองเรื่องสิทธิการักษาผู้ป่วยนอกแล้ว ยังตอบโจทย์เราด้วยการใช้งานอย่างไรบ้าง

ผมไม่เก่งเรื่องเทคโนโลยีอะไรมากมาย แต่พึ่งได้บัตรนี้มา คิดว่าบัตรเดียวก็ใช้งานง่าย และคุ้มในหลายๆอย่าง จะเจ็บจะป่วย บัตรนี้โฆษณาว่าช่วยจ่ายไม่ต้องกังวล แต่เอาจริงๆ แอบงงอยู่เหมือนกันเรื่องสิทธิประโยชน์หลักในการเลือกจ่าย สมัครนี้มันยิ่งมีหลายทางใหม่ๆอยู่ด้วย ผมเลยอยากเรียนรู้การใช้งาน เพื่อตอบโจทย์ชีวิตให้ง่ายขึ้นด้วยบัตรเดียวเหมือนกัน ใครพอจะสรุปง่ายๆไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jongchit

ผมว่าด้วยเทคโนโลยีชิปการ์ดที่ปลอดภัย บัตรนี้สามารถเก็บรักษาข้อมูลของเราอย่างดีด้วย PIN number 6 หลัก จึงยากต่อการปลอมแปลง จะเบิกถอนเงินสดก็ทำได้สูงสุด 100,000 บาท/บัตร/วัน ที่เครื่องกรุงศรี ATM และยัง สะดวกในการชำระค่าสินค้าและบริการ ณ ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ visa ได้ทั่วโลก จะจ่ายออนไลน์ก็รวดเร็ว แค่แตะบัตรกับเครื่องรับชำระเงินที่มีเครื่องหมาย payWavepayWave ในวงเงินใช้จ่ายสูงสุด 100,000 บาท/บัตร/วัน หรือเบิกถอนเงินสดผ่านเครื่อง EDC ณ เคาน์เตอร์สาขาธนาคารก็ทำได้เลยด้วยครับ

2019.09.07 12:6

Akkarat

คือตอบโจทย์การใช้จ่ายของเราด้วยค่ะ เดี๋ยวนี้เราไม่จำเป็นต้องพกเงินมากมายในกระเป๋าของเราแล้วเพียงแค่เรามีเงินในบัญชีออมทรัพย์ของเรา เราก็ใช้บัตรเดบิตที่อำนวยความสะดวกในการรักษาพยาบาลใบนี้ในการใช้แทนเงินสดได้ค่ะ ไม่ว่าจะไปที่ห้างสรรพสินค้า ก็สามารถใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตนี้ได้เลยค่ะ เครื่องอำนวยความสะดวกนะคะถ้าสมมุติว่าเงินหายไม่มีทางที่จะได้คืน แต่ถ้าบัตรเดบิตหายก็แค่แจ้งบัตรหายเงินก็ยังอยู่ครบค่ะ

2020.05.13 9:16

Athiti

ผมไม่ได้ใช่ครับบัตรเดบิต ผมว่าผมไม่ค่อยมั่นใจตัวเองเท่าไรในการเงินของตัวเองครับ ผมกลัวว่าเงินจะหมดบัญชีเอานะครับ แต่ถ้า บัตรกรุงศรี เดบิต OPD เรื่องการคุ้มครองแบบนี้ก็ชักน่าสนแล้วสิครับ ผมว่ามันน่าทำขึ้นมาแล้วครับ ตอนนี้ผมเดินทางออกต่างจังหวัดบ่อยด้วยสิครับ เอาว่าถ้ากลับไปแล้ว เดียวไปที่ธนาคารถามข้อมูลดูถ้าดีจริงเจอกันครับ

2020.06.18 9:0

panda

เนื่องจากเป็นบัตรเดบิต ก็จะไม่มีการคิดดอกเบี้ย เพราะว่าเป็นเงินของเราเองที่เราใช้ไป แต่มีความพิเศษที่ว่า เราสามารถจำกัดวงเงินที่เราจะใช้ในแต่ละวันได้ ซึ่งดีมากๆถ้าเกิดบัตรเราหายหรือถูกขโมย เราโทรเปลี่ยนวงเงินที่เราจะใช้ในบัตรแต่ละวันได้ ถ้าไม่ใช้ก็ตั้งเป็นวงเงิน 0 บาทได้ค่ะ และเราสามารถโอนเงินได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง สูงสุด1ล้านบาทต่อวัน แต่แน่นอนว่าจะมีค่าธรรมเนียมด้วยค่ะ

2020.07.26 6:27

กิมมี่

บัตรเดบิตเหรอ ไม่ไใช่บัตรเครดิตนะ ต้องดูดีๆนะ ว่าไปทำอะไรมา หลายคนเรียก สลับกันอยู่ตอนนี้ แต่ถ้าเป็นบัตรเดบิต ไม่ต้องกังวลอะไรมากครับ เขามี คูมือการใช้งานมาให้เราบ้างไหมละ รองๆเอาเวลาว่างๆ ไปอ่านคู่มือของเขาดู อาจจะได้เรื่องมากเลยแหละ ส่วน เรื่องการใช้งานคราวๆเลยนะ ไปตั้งวงเงินที่จะใช้แบบที่ พี่ๆเขาบอกเลย เดียวถ้าไม่ได้วงเงิน เงินจะหมดเอา

2020.07.31 3:20

แมวน้ำ

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD นอกจากจะได้รับความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอก (OPD) สูงสุด 1,000 บาท ต่อครั้งต่อวันแล้ว ผู้ถือบัตรยังได้รับค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุสูงสุด 5,000 บาท ต่อครั้งไม่จำกัดจำนวนครั้ง และบัตรเดบิตนี้ยังสามารถใช้บริการชำระค่าสินค้าและบริการ (Bill Payment) โดยหักเงินจากบัญชีออมทรัพย์ หรือบัญชีกระแสรายวันภายในวงเงินสูงสุด 200,000 บาทต่อบัตร ต่อวันด้วยค่ะ

2020.08.13 9:35

**บุหลันดั้นเมฆ**

ถ้ามีเรื่องเกี่ยวกับสุขภาพ บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ก็น่าสนใจนะคะ บัตรนี้เป็นบัตรเดบิตเรารู้สึกกังวลน้อยกว่าบัตรเครดิตค่ะ ใช้ชำระค่าสินค้าค่าบริการได้แล้วยังได้รับความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกและจากอุบัติเหตุด้วย แต่ถ้าเทียบบัตรกรุงศรี เดบิต OPDนี้ กับประกันสุขภาพโดยเฉพาะ อย่างไหนจะดีกว่ากันหรือดีไปคนละอย่าง?

2020.08.27 14:14

So sweet!

แค่เปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารกรุงศรีและสมัครบัตรกรุงศรี เดบิต OPD ด้วยก็จะได้รับความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอก (OPD) แล้วเหรอคะ? หรือว่าต้องจ่ายค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการอะไรเพิ่มเติมมั้ย ถ้าไม่ต้องจ่ายค่าอะไรเพิ่มเลยมันก็ดีมากนะคะสำหรับการสมัครบัตรกรุงศรี เดบิต OPD น่ะค่ะ มีใครใช้บัตรนี้อยู่บ้าง มารีวิวหน่อยค่ะ

2021.05.12 12:38

vivi

@So sweet! ค่าเบี้ยแพงค่ะ ปีนึงสามพันกว่าบาท แต่ไปหาหมอครั้งนึงได้แค่พันเดียว (มันจะไปพออะไร) โรงพยาบาลเอกชนค่าหมอก็ปาเข้าไป 500-800 เข้าไปแล้วยังไม่รวมค่ารักษาเลย อย่าไปสมัครเลยไม่เวิร์คหรอก แถมไม่ได้คุ้มครองโรคที่เราเป็นมาก่อนหน้านี้ด้วยนะ แต่ถ้าอยากจะทำไว้เพื่อความสบายใจก็ทำเหอะเพราะบัตรนี้คุ้มครองอุบัติเหตุด้วย

2021.05.24 10:55

Prom 0_0

แล้วแต่คนจะพอใจหรือไม่พอใจกับวงเงินค่ารักษาพยาบาลที่ได้รับนะครับ ถ้าค่าธรรมเนียมหรือค่าเบี้ยของบัตรกรุงศรี เดบิต OPD ที่คอมเม้นท์นึงบอกว่าประมาณสามพันกว่าบาท แล้วเบิกค่าใช้จ่ายได้ประมาณหนึ่งพันบาท เอาจริงมันก็ไม่พอหรอกกับค่ายาครั้งนึง แต่ค่าเบี้ยของเขาไม่ได้แพงนะ อย่างที่บอกอะครับว่าแล้วแต่ความพอใจของแต่ละคน

2021.07.22 5:51

Undo

@แมวน้ำ อืม ก็น่าสนใจ ถ้าจำเป็นต้องใช้บัตรเดบิต แต่สำหรับผมมันไม่จำเป็นแล้วนะบัตรเดบิต เพราะผมใช้ App ธนาคารซะมากกว่า สแกนจ่ายมากกว่า หรือกดเงินไม่ใช้บัตร แล้ววงเงินค่ารักษาของบัตรเดบิตกรุงศรี OPD ผมว่าไม่ได้เยอะเลยนะ มีโอกาสได้ออกเงินเองแน่นอน ซื้อประกันไปเลยดีกว่าวงเงินค่ารักษาได้มากกว่าอีก ก็แล้วแต่ว่าใครอยากใช้บัตรหรือชอบใช้ App นะคับ

2021.07.27 11:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

เงื่อนไขการสมัครบัตรเป็นอย่างไร

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ธนาคาร)

ธนาคารเองมองหาอะไรจากเราบ้าง ถ้าต้องการความคุ้มครองจากการสมัครบัตรใบนี้?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

อยากสอบถามเรื่องอัตราค่าธรรมเนียมและการทำรายการข้ามเขตเมื่อใช้บริการบัตรกรุงศรี เดบิต OPDค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

อยากทราบเรื่องความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุ และการดูแลสุขภาพ ที่มากับบัตรกรุงศรีเดบิต โอพีดี

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใช้จ่ายง่าย และมอบความสะดวกปลอดภัยกับเรายังไงบ้างค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

จะหาบัตร Wecard ได้จากที่ไหนครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

All (อี วอลเล็ต)

บัตร Wecard และ บัตร True digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ)

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต มีส่วนลดตามร้านค้า

ทำี่แรกก่อนจะใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต คิดนะว่าอยากทำบัตรเครดิต แต่พอดูไปดูมาแล้ว ไม่นาจะเหมาะกับเรา เลยหันมาใช้บัตรเดบิตของยูโอบี วีซ่า เดบิตแทน เชื่อไหม ทำทุกอย่างได้เท่ากับบัตรเดคดิตเลย แถมบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตยังมีส่วนลดพอกับบัตรเครดิตหลายๆใบด้วย ดีนะที่ไม่ตัดสินใจทำบัตรเครดิตในวันนั้น ไม่งั๊นลำบากแน่นอน

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี