Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

เราทำอาชีพฟรีแลนซ์อยู่ สมัยนี้ฟรีแลนซ์ก็ทำบัตรการเงินต่างๆได้มากขึ้น ส่วนตัวสนใจ ผลิตภัณฑ์การเงิน บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ เข้ามาเพราะของฟรีแท้ๆเลยค่ะ บัตรนี้ ฟรีเรื่องอะไรบ้างค่ะ สมัครยากไหม และมีรายการค่าธรรมเนียมยังไงบ้างเอ่ย ใครที่ถืออยู่หรือเคยใช้ เข้ามารีวิวให้เราฟังหน่อย จะขอบคุณมากๆเลยคร้า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Adrianna

บัตรนี้ ฟรีแรกโอนเงินข้ามเขตข้ามธนาคาร ผ่านช่องทาง KMA, KOL และ ATM ฟรีที่สองเมื่อเราจ่ายบิลค่าสินค้าและบริการทุกช่องทาง KMA, KOL, ATM และที่สาขา ส่วนฟรีที่สามก็คือกดเงินจากเครื่อง ATM ทุกตู้ ทุกธนาคาร ทั่วไทยค่ะ ค่าธรรมเนียมรายปีก็ 400 บาท/บัตร คุณสมบัติผู้สมัครจะต้องอายุ 15 ปีขึ้นไป และมีบัญชีออมทรัพย์จัดให้ เอกสารก็ใช้แค่สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน และสมุดบัญชีเงินฝาก ก็พร้อมรับสิทธิประโยชน์ดีๆ ได้เลยค่ะ

2019.09.14 12:6

Lom

ตอนนี้ผมกำลังใช้บริการบัตรเดบิตกรุงศรีจัดให้อยู่ครับสมัครใช้บัตรนี้จะไม่ทำให้คุณผิดหวังอย่าแน่นอนเพราะว่าทุกธุรกรรมทางการเงินไม่ว่าผ่านทางดิจิตอล ทางเครื่อง เอทีเอ็ม และทางสาขาจะไม่ค่าธรรมเนียมแต่อย่างใดซึ่งตรงนี่จะช่วยคุณประหยัดเงินได้ในยุคเศรษฐกิจแบบนี้ครับ ออลืมไปจะมีค่าธรรมเนียมรายปีของบัตร 400 บาทเท่านั้นครับ

2020.07.08 8:18

กระต่ายน้อย

ทั้งกดเงิน โอนเงิน จ่ายบิลฟรีหมดทุกรายการเลยค่ะ ค่าธรรมเนียมรายปีถ้าทำบัตรเดบิตด้วยจะอยู่ที่ 400 บาทต่อปีค่ะ นอกนั้นฟรีหมด อีกอย่างถ้าคุณเป็นคนชอบซื้อของออนไลน์อยู่แล้วตอนนี้เค้ามีส่วนลดที่ lazada และ shopeeด้วยน้าเราอยากแนะนำให้คุณทำบัตรเดบิตด้วย เพราะว่าบัตรนี้สามารถใช้ช้อปปิ้งออนไลน์ได้ทั่วโลกเลย เรียกว่าคุ้มมากค่ะ

2020.07.09 11:33

ปีโป้

ปกติบัตรเดบิตของบัญชีออมทรัพย์ก็มัครไม่ยากนะคะ แล้วก็เป็นบางช่วงที่เขาจะมีของแถทมีโปรโมชั่นนู่นี่นั่นให้เรา เหมือนเราที่เคยสมัครบัตรเดบิตของกรุงศรีตอนนั้นก้ได้กระเป๋า ตุ๊กตาแถมมาด้วยน่ารักมากเลยแต่ตอนนี้ไม่แล้วค่ะ แต่ที่มีอยู่ก็คือฟรีพวกค่าธรรมเนียมนี่แหละ แต่รายปีก็เก็บอยู่นะ เรามีบัญชีกรุงศรี 3 บัญชีแต่สมัครบัตรแค่บัญชีเดียวพอ

2020.08.10 11:4

สินใจ

และยังมีบริการที่จะสามารถฟรีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดหรือสอบถามยอดเงินคงเหลือจากตู้ atm ของกรุงศรี ทำรายการเข้าเขตสำนักหักบัญชีที่เครื่อง ATM นอกเขตปีค่าธรรมเนียมค่ะ สำหรับเครื่อง ATM ของธนาคารอื่นในประเทศที่รองรับชิปการ์ดของวีซ่า ทั้งในเขตและนอกเขตก็ฟรีค่าธรรมเนียม แต่ในกรณีที่ออกบัตรต่างสาขาเก็บค่าธรรมเนียมเพิ่ม 30 บาทต่อบัตรนะคะ

2020.08.30 14:42

สุพัฒนา

ก่อนที่จะมีโควิด-19 ก็ใช้งานค่อนข้างบ่อยคะ เอาไว้ ผ่อนสินค้าพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าอะไรแบบนี้คะ แต่พอโ๕วิดมาก็ไม่ค่อยได้ออกไปไหนคะ เราเลยทดลองผูกบัตรเราเข้ากับแอพฯ เอาไว้จ่านสินค้าออนไลน์ ก็ดีนะคะ เวลาที่จ่ายผ่านพวกนี้ เรามักจะได้ส่วนลดสิ้นค้า แล้วบางครั้งก็ส่งสินค้ามาให้เราฟรีด้วย พูดแล้วอยากไปเดินห้างจัง

2021.08.23 14:48

สุภัคกรณ์

อาชีพอิสระแบบเรา การทำบัตรเดรบิตไม่น่าจะยากอะไรเลยนะคะ เพราะบัตรตัวนี้ไม่ใช่เป็นสินเชื่อของธนาคาร เป็นบัตรที่ใช้เงินในบัญชีของเราเอง แต่จะได้พวกโปร ซื้อสินค้าอาจจะมี ผ่อนสินค้า อะไรแบบนี้ให้เราคะ แต่ถ้าเปิดใช้งานบัตรเดรบิต เรื่องที่ต้องทำเลยนะ คือเรื่องของการกำหนดวงเงินในการใช้งานคะว่าต้องการใช้เท่าไรจากยอดเงินของเราทั้งหมด

2021.09.26 14:23

ละออทิพย์

ตอนนี้บัตรเดบิตของเราที่เคยใช้งานอยู่ เรายกเลิกไปได้ประมาณ 1ปีแล้วละคะ ตอนที่ใช้งานก็สะดวกดีนะคะ เอาไว้ผ่อนสินค้าที่ร่วมรายการได้ หลายอย่างเลย แต่พอตอนหลังๆเราจ่ายเงินผ่านแอพฯของธนาคารเป็นส่วนใหญ่คะ ไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมฟรี ก็เลยยกเลิกไปก่อน เอาไว้ถ้าได้ออกไปทำงานตามปกติก็จะทำใหม่คะ ช่วงนี้ไม่ได้ออกนอกบ้านบ่อย

2022.01.23 13:54

หัสนัย

บัตรเดบิต อาชีพไหนๆก็สาารถสมัครใช้งานได้ แต่เวลาที่สมัครใช้งานบัตรแบบนี้ต้อง ระบุจำนวนเงินเงินที่สามารถใช้งานได้ด้วยนะ เพราะถ้าไม่ระบุเดียวเงินของเราหมดแบบไม่รู้ตัวได้นะ สาเหตุน่จะเป็นเพราะว่าบัตรพวกนี้ใช้งานง่ายมาก แล้วใครที่ชอบพวกผ่อนสินค้านะ บอกเลยบัตรเดบิตตอบโจทย์ได้อย่างมากเลยเพราะบางช่วงมีผ่อน 0% ด้วย

2022.02.14 13:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สมัครบัตรเดบิต K DUCATI อยากทราบว่าทำได้ที่ไหนบ้างครับ และบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

บัตรเดบิต K-DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

มีค่าบริการในการกดเงินสดในต่างประเทศไหมคะ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี