Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกรุงศรี FCD ง่ายกว่าในเรื่องการบริการผ่านเครื่องกรุงศรี เอทีเอ็ม แบบไหนที่ใช่สำหรับคุณ

ชีวิตทุกวันนี้ของผม เน้นความสะดวกและรวดเร็วเป็นหลัก ด้วยงานที่ทำอยู่ก็แข่งกับเวลา ผมจึงมองหาผลิตภัณฑ์การเงินที่สะดวก ง่าย และรวดเร็ว ส่วนตัวมีบัญชีกับทางธนาคารกรุงศรีฯ อยู่ พอคิดจะทำบัตรเดบิตเพื่อการแลกเงินที่คล่องตัว ก็ลองมองหาจากตัวเลือกในลิส มาสนใจบัตรนี้ บัตรกรุงศรี FCD ที่น่าจะดีสำหรับผม ใครเคยใช้บ้างครับ แล้วคุณคิดว่าบัตรนี้ สะดวกกว่าเรื่องการบริการผ่านเครื่องเอทีเอ็มยังไงบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Yen

เราไม่มีบัตรนี้นะ แต่พี่เราใช้อยู่ ก็แฮปปี้ดีนะคะ เห็นว่าเบิกถอนเงินสดในสกุลเงินบาท ได้สูง 20,000 บาท ต่อรายการ แต่ไม่เกิน 100,000 บาทต่อวัน โดยธนาคารจะใช้อัตราแลกเปลี่ยนรับซื้อเงินทางโทรเลข (T/T Buying Rate) ณ เวลาทำรายการในการคำนวณ เห็นว่ายังงั้น ส่วนการโอนเงินไปยังบัญชีสกุลเงินบาทภายในธนาคารก็ไม่เกิน 150,000 บาทต่อวัน จะสอบถามยอดเงินคงเหลือก็ได้เลยหน้าตู้ เปลี่ยนรหัสผ่านก็ทำได้ด้วยตนเองเช่นกัน และฟรีค่าธรรมเนียมกรณีทำรายการ ภายในเขตสำนักหักบัญชีเดียวกันค่ะ

2019.09.17 12:6

สมควร

ผมก็ไม่มีหรอกครับผมคิดว่ามีวิธีการที่สะดวกกว่าการที่เราต้องเดินไปที่ตู้ atm ได้ทำธุรกรรมการเงินอยู่นะครับ แทนที่เราจะสมัครและใช้บริการของบัตรเดบิตนี้ เราก็เลือกใช้บริการทางแอพพลิเคชั่นของธนาคารดีกว่าครับ เพราะแทนที่เราจะทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางตู้ atm มาทำผ่านทางโทรศัพท์มือถือของเราสะดวกและง่ายกว่า

2020.07.06 3:51

รัน

เพราะว่าเดี๋ยวนี้การทำธุรกรรมโดยใช้บัตรก็เริ่มจะไม่สะดวกแล้วค่ะเมื่อก่อนหน้านี้ถ้าต้องไปต่อคิวที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารรู้สึกว่ายุ่งยากพอเราเริ่มมีบัตรและทำธุรกรรมการเงินได้ที่หน้าตู้เอทีเอ็มก็รู้สึกว่าสะดวกมากขึ้น ง่ายมากขึ้น แต่ว่าในตอนนี้เรามีแอพพลิเคชั่น Banking ของธนาคารอยู่ในมือถืออยู่แล้ว ก็เลยรู้สึกว่าการทำบัตรเพื่อไปทำธุรกรรมการเงินที่หน้าตู้ก็ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่แล้วค่ะ

2020.07.06 10:53

O.OกฤตติกาO.O

น่าจะเป็นการใช้งานเฉพาะกลุ่มนะคะสำหรับบัตรกรุงศรี FCD ถ้าคุณใช้งานประเภทเดียวกับจุดเด่นของบัตรก็คุ้มค่ะ ไม่ต้องคิดมาก แต่ถ้าไม่ได้ใช้งานตามนี้จริงๆก็ไปดูบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตอื่นๆ จะสมัครบัตรฯอะไรก็ตาม ควรเลือกที่ตรงกับการใช้งานของตัวเองจริงๆจะได้ไม่ต้องมาเสียอารมณ์ภายหลังว่าสมัครมาแล้วใช้บัตรฯไม่ได้ดั่งใจเล้ย

2020.08.19 7:54

ไข่เจียว

เหมือนว่าจะน่าสนใจนะครับ สำหรับบัตรกรุงศรี f c d ใบนี้ แต่ผมก็ยังสนใจไม่สุดเพราะผมยังไม่ทราบคุณสมบัติที่ชัดเจน จากคอมเม้นที่อ่านไปก่อนหน้านี้ก็ยังทำให้ผมไม่รู้คุณสมบัติของบัตรใบนี้อย่างละเอียด ผมเลยอยากจะขอความกรุณาครับใครสามารถอธิบายคุณสมบัติของบัตรใบนี้อย่างละเอียดให้ผมได้บ้างช่วยมาตอบในห้องนี้หน่อยนะครับ

2020.08.31 21:28

ทนาคาร

ถ้าดูชื่อบัตรแล้ว บัตรแบบนี้เหมาะกับคนที่ลงทันที่ต่างประเทศหรือชาวต่างชาติมากกว่า หรือเปล่าครับ เพราะว่า บัตรใบนี้มีการใช้งานที่เกี่ยวข้องกัยสกุลเงินต่างประเทศมากมายเลยนะครับ ถ้าเป็นคนที่ใช้งานเงินบาททั่วๆ ไม่แนะนำนะครับ อาจจะต้องหาบัตรตัวอื่นน่าจะดีกว่านะครับ มีหลายตัวที่ตอนนี้สามารถผูกกับแอพของธนาคารได้ด้วยนะครับ

2021.06.25 15:2

InnI

เราไม่เคยเห็นชื่อนี้เลยอะ บัตรกรุงศรี FCD อันนี้เป็นบัตรเดบิตเหรอคะ ถ้าเป็นบัตรเดบิต แสดงว่าต้องเปิดบัญชีเงินฝากกับธนาคารกรุงศรีก่อนน่ะสิ แบบนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานของผู้ถือบัตรจริงๆเลยอะ ส่วนตัวคิดว่าบัตรเดบิตก็ไม่สามารถทำอะไรได้เยอะหรอก แต่ถ้ามันตรงกับการใช้งานของผู้ถือบัตรก็น่าใช้ ถ้าไม่ตรง..ก็ไม่น่าใช้

2021.07.20 15:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

บัตรกรุงศรี FCD ประทับใจคุณยังไงบ้าง เรื่องความปลอดภัยในการใช้งาน

บัตรกรุงศรี FCD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม / บัตรกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี