Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ของผมถูกเครื่อง เอทีเอ็มยึดไปครับ แถมยังเป็นตู้ธนาคารอื่นด้วยทำไงดี

ผมเป็นนักศึกษามหาวิทยาลัยแห่งนึงในกรุงเทพฯ ตอนนี้มาออกค่ายแถบต่างจังหวัด แล้วผมต้องการใช้เงินด่วนเลยไปตู้จะกดเงินสด แล้วก็หาตู้เอสซีบีไม่ได้นี่ล่ะ ผมถือตัวบัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัสใช้ดีไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย แต่เหมือนความนี้งานจะเข้าครับ เพราะผมไปกดที่ตู้ต่างธนาคารแล้วบังเอิญจริงๆ คือกดรหัสผ่านผิดเกิน 4 ครั้ง ตกใจมากเลยตู้กินบัตรไป ผมจะแก้ไขเบื้องต้นยังไงดีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Yolanda

ผมก็เคยเป็นครับ กรณีกดรหัสผิดแล้วตู้กินบัตรไป เกิดขึ้นได้สำหรับบางคนเลยล่ะ ความจริงพื้นฐานคือ เพื่อความปลอดภัย บัตรนั้นจะถูกทำลายไปทางธนาคารฝั่งนั้นจะเคลียร์ไป แล้วเราค่อยไปติดต่อขอทำบัตร ATM/Debit ใหม่ได้ทุกสาขา โดยนำสมุดบัญชีและบัตรประชาชนมาเป็นหลักฐาน เพื่อยืนยันตัวตนก่อนออกบัตร ATM/Debit ให้นะครับ

2019.09.18 12:6

ใบบัว

ยังไงก็ไปติดต่อที่สาขาธนาคารในตัวจังหวัดนั้นดูก่อนค่ะ เพราะว่ายังไงเราก็เป็นเจ้าของบัตรแต่ทางธนาคารไม่รู้ว่าคนที่กดรหัสบัตรผิดนะเป็นตัวเจ้าของบัตรเองอาจจะคิดว่าเป็นคนอื่นทำให้บัตรของเราอาจจะถูกทำลายหรือว่าถูกระงับไปแล้ว แต่ไม่เป็นไรค่ะ เราสามารถไปยื่นเรื่องขอออกบัตรใหม่ได้ แต่เราไม่มั่นใจว่าธนาคารนี้ถ้าจะออกบัตรใหม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการออกบัตรหรือเปล่านะคะ

2020.07.05 1:41

สมหวัง

ส่วนใหญ่แล้วเขาจะรอให้เราติดต่อเข้าไปเพื่อขอรับบัตรคืนครับ แต่ถ้าไม่มีวี่แววของคนที่จะมาติดต่อขอรับคืนก็จะมีการทำลายบัตร ดังนั้นเมื่อเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นให้ทำการถ่ายรูปและบันทึกวันเวลาและสถานที่ แล้วก็โทรศัพท์ไปที่ตู้ของธนาคารนั้นที่มีการติดเบอร์โทรศัพท์ไว้หน้าตู้ เพื่อรอให้เจ้าหน้าที่มาเปิดตู้นั่นเองครับ

2020.07.05 9:10

:-) ภูผา :-)

มีบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตหลายใบเหรอครับถึงได้กดรหัสผิดๆถูกๆ คงเป็นช่วงจังหวะที่นึกถึงรหัสไม่ออกหรือจำผิดจริงๆอะนะ ป่านนี้น้องเจ้าของกระทู้คงได้บัตรเดบิตคืนแล้วล่ะ ดีใจด้วยครับ แล้วก็จดจำเหตุการณ์นี้ไว้ให้ดีจะได้ไม่กดรหัสผิดอีก เพราะกว่าจะได้บัตรคืนมันก็ยุ่งยากพอสมควรแหละ แถมมาพร้อมกับความหงุดหงิดใจของตัวเองด้วยครับ

2020.08.18 8:20

MAMA

ผมเคยโดนตู้ ATM กลืนบัตรไปเหมือนกันครับแต่เป็นตู้ของเจ้าของบัตรนั่นแหละ แต่นี่ต่างกันที่ตู้ไม่ใช่ธนาคารเจ้าของบัตรแต่ผมว่าน่าจะจัดการไม่ต่างกันคือ ติดต่อธนาคารครับ แล้วอาจจะแจ้งแก่ธนาคารที่เป็นเจ้าของตู้ด้วยก็ดีในกรณีที่ตู้นั้นตั้งอยู่หน้าธนาคารพอดีนะครับ แต่ถ้าเป็นตู้ที่อยู่ตามหน้าเซเว่นก็แล้วไปครับ

2020.08.31 18:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เข้ามาสอบถามกรณีถอนเงินสดแล้วเครื่องจ่ายไม่ครบเราจะเคลมอย่างไรเพื่อขอรับเงินคืน และได้ภายในกี่วัน

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต

บัตรผมเป็น บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส แล้วผม ACTIVATE บัตรแล้วก็ยังใช้ตัดเงินไม่ได้ แต่มี SMS มาบอกว่าเกินวงเงินการใช้บัตรที่กำหนดควรทำไงครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ)

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี