Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

ผมเป็นพนักงานบริษัทขนส่งครับ ตอนนี้ถือตัวบัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัสอยู่ ส่วนตัวเดินทางบ่อย ไม่ค่อยสะดวกไปที่สาขาที่เปิดบัตรเท่าไหร่ อยากลองปรับวงเงินบัตรเพิ่มเองผ่านเว็บไซต์ของธนาคารเอสซีบี อยากทราบว่ามีวิธีการทำรายงานผ่านช่องทางนี้ไหมครับ หรือให้โทร 02-777-7777 ที่เขาบอกว่าติดต่อได้ตลอด 24 ชั่วโมงจะง่ายกว่าครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chanchira

โทรก็ได้ แต่ทำเองก็ง่ายนะคะ ถ้าจะทำรายการผ่านบริการ SCB Easy Net ก็ใช้งานผ่าน www.scbeasy.com แล้วล็อคอินเข้าใช้งาน > เลือกเมนู "บริการด้านบัตร" > เลือกเมนู "บัตรเดบิต" > เลือก บัตรเดบิต ที่ต้องการปรับเปลี่ยน แล้วกดกำหนดวงเงินบัตรเดบิต > ระบบจะให้กำหนดวงเงิน ซึ่งสามารถเลือกกำหนวงเงินถอนเงินสด หรือ วงเงินการชำระสินค้าและบริการ แล้วก็กด ถัดไป และ ยืนยัน ค่ะ

2019.09.21 12:6

Chai

ถ้าเข้าไปที่เว็บไซต์ของธนาคารแล้วทำเองได้เลยก็สะดวกดีนะครับ ถ้าโทรศัพท์ไปที่ศูนย์บริการอาจจะต้องรอนานนะผมว่า เพื่อนผมเคยบ่นให้ฟังว่าเวลาโทรไปศูนย์บริการที่บอกว่าโทรได้ตลอด 24 ชม.(ไม่ใช่ของไทยพาณิชน์นะ)ยังต้องถือสายรอเลย ไม่รู้ว่าลูกค้าเยอะหรือพนักงานน้อยหรือทั้งสองอย่าง เอาเป็นว่าถ้าทำเองได้ก็ลองทำเองดีกว่าครับ

2020.05.21 4:17

Iyada

ลองโทรดูก็ได้นะ 24 ชม.อันนี้ไม่จริงเท่าไหร่ เเต่ลองโทรไปช่วงธนาคารเปิดอ่ะ ประมาณ 11.30 น. หรือว่า 14.30 น. เเบบนี้เวลาที่เหมาะพอดีถ้าจะโทรหาธนาคาร ถ้ารู้สึกว่าเข้าเว็บยากอะนะจริงๆ ก็ตัวเราเองรู้สึกว่าถ้าโทรง่ายกว่านะ เดี๋ยวทางธนาคารทำให้หมดเลยไม่ต้องมานั่งหานู่นนี่ให้ลำบาก เเต่ถ้าเจอตู้ ATM อันนี้สามารถปรับวงเงินที่ตู้ได้นะ นั่นก็ง่ายเหมือนกัน

2020.07.18 8:22

BB_BB

โทรไปคุยเลยค่ะ ได้รับการยืนยันและอนุมัติง่ายกว่าเยอะมาก และเราก็สามารถถามข้อมูลเมื่อเราขยายวงเงินด้วย ว่าเราสามารถขยายได้ถึงขนาดไหน เพื่อว่าเราจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆก็สามารถขยายมากกว่าที่เราคิดตอนแรกได้ หลังจากที่เราโทรขอขยายวงเงินแล้วจะมีข้อความบอกว่าเราได้ขยายวงเงิน ก็เป็นหลักฐานด้วย ง่ายกว่าในเว็บเยอะค่ะ

2020.07.29 17:29

พาเพลิน

ฉันก็ใช้บริการของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ค่ะ ปกติเมื่อมีปัญหาอะไรในการใช้บริการ ฉันจะเข้าไปที่ธนาคารสาขาใกล้บ้าน แล้วเจ้าหน้าที่ของธนาคารจะโทรศัพท์เข้าไปที่คอลเซ็นเตอร์ แล้วให้ฉันคุยกับเจ้าหน้าที่พนักงานเกี่ยวกับปัญหาที่เกิดขึ้น หรือถ้าฉันอยากทราบข้อมูลการใช้บัตรเครดิต ทางเจ้าหน้าที่ให้ข้อมูลที่ฉันสอบถามดีมาก ฉันขอแนะนำว่าคุณควรติดต่อผ่านคอลเซ็นเตอร์ง่ายกว่าค่ะ

2020.08.18 10:17

^-^ ออร์แกน

เดี๋ยวนี้การปรับวงเงินบัตรเดบิตกลายเป็นเรื่องง่าย ทำเองก็ได้ด้วย ง่ายเกิ๊น! เราไม่มีบัตรเดบิตนะคะ ไม่เคยทำเรื่องปรับวงเงินอะไรนี่หรอก เลยสงสัยนิดนึง คือ ถ้าเรามีบัตรเดบิต สมมติว่าเป็นบัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัสก็ได้ เราอยากปรับวงเงินก็ทำเองได้ ปรับไปปรับมาหลายๆครั้งก็ทำได้มั้ยคะ หรือว่าจะมีผลกับการใช้งานอื่นๆมั้ยคะ?

2020.08.29 9:54

ศรันย์

เดี่ยวนี้ อะไรทุกอย่างมันอยู่ แค่ปลายนิ้วเราจริงๆ มิน่านะครับ คนเราถึงเป็นหนี้กันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆแบบนี้ การเพิ่มวงเงิน โดยเฉพาะ เพิ่มวงเงินจากบัตรเดบิต เป็นเรื่องที่ต้องคิดมากจริงๆนะครับ สำหรับคนที่ใช้บัตรแบบนี้ครับ การเพิ่มวงเงินจากบัตรเดบิต ก็เท่ากับการเพิ่มยอดค่าใช้จ่าย ของเราไหมครับ ถ้าใช้เยอะไปกลัวว่าเงินในบัญชีเราหมดแน่นอนครับ

2021.09.30 5:56

ชนาวิน

หัดใช้บัตรใหม่ๆ ก็ถามเรื่องการขอวงเงินเพิ่มแล้วเหรอ แบบนี้มันชักจะไม่เข้าท่าเอาแล้วนะน้อง ใช้งานในวงเงินที่น้องได้ไปก่อนเถอะอย่าไปสร้างนี้ด้วยการขอวงเงินเพิ่มเลยน้อง การที่น้องจะไปขอวงเงินเพิ่ม ทางเจ้าหน้าที่เข้าแจ้งน้องไหมครับ ว่าเรื่องของดอกเบี้ยมันจะโดนแยกออกมาอีกตัวนะครับ นั้นเท่ากับว่าดอกเบี้ยน้องจะ X2 เลยนะ

2022.01.24 15:13

^Supawadee^

ได้ปรับวงเงินของบัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัสหรือยังคะ ทำด้วยวิธีไหน ทำเองหรือว่าไปที่สาขาของธนาคาร ที่อยากปรับวงเงินเพิ่มเพราะจำเป็นต้องใช้เงินเพิ่มหรือเปล่า คือ ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินเพิ่มแบบเยอะอะ เราว่าไปขอสินเชื่อดีกว่าค่ะ แต่ถ้าต้องการเงินเพิ่มนิดๆหน่อยๆการปรับวงเงินในบัตรก็โอเคค่ะ แค่อยากแนะนำเท่านั้น

2022.02.26 8:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เข้ามาสอบถามกรณีถอนเงินสดแล้วเครื่องจ่ายไม่ครบเราจะเคลมอย่างไรเพื่อขอรับเงินคืน และได้ภายในกี่วัน

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ของผมถูกเครื่อง เอทีเอ็มยึดไปครับ แถมยังเป็นตู้ธนาคารอื่นด้วยทำไงดี

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต

บัตรผมเป็น บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส แล้วผม ACTIVATE บัตรแล้วก็ยังใช้ตัดเงินไม่ได้ แต่มี SMS มาบอกว่าเกินวงเงินการใช้บัตรที่กำหนดควรทำไงครับ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

All (ประกัน)

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บางทีลืมว่าจ่ายอะไรไปบ้าง

ยอรับตรงๆเลยว่าบางที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าไปแล้วลืมว่าซื้ออะไรไปบ้างเพราะว่า บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ใช้งานง่ายมากจริงๆ แต่ดีนะที่ทุกสินเดือนทางธนาคารเขาจะส่ง รายการบัญชีที่เราใช้จ่ายกลับมาที่บ้านเรา การบริการแบบนี้ ดีมากจริงโดยเฉพาะคนที่ชอบลืมแบบเราเดียวก็จะมีปํยหาเรื่องการใช้เงินตามมาแน่ถ้าจำไม่ได้ว่าจ่ายิะไรไปบ้าง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต มีส่วนลดตามร้านค้า

ทำี่แรกก่อนจะใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต คิดนะว่าอยากทำบัตรเครดิต แต่พอดูไปดูมาแล้ว ไม่นาจะเหมาะกับเรา เลยหันมาใช้บัตรเดบิตของยูโอบี วีซ่า เดบิตแทน เชื่อไหม ทำทุกอย่างได้เท่ากับบัตรเดคดิตเลย แถมบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตยังมีส่วนลดพอกับบัตรเครดิตหลายๆใบด้วย ดีนะที่ไม่ตัดสินใจทำบัตรเครดิตในวันนั้น ไม่งั๊นลำบากแน่นอน

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี