Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

ผมเองไม่ชอบเป็นหนี้นานๆ ตอนนี้ทำงานฟรีแลนซ์อยู่ ชอบชีวิตง่ายๆ สบายๆด้วย ส่วนตัวถือบัตรเดบิตก็คิดว่าเพียงพอแล้ว แต่ก็อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมนิดนึงในส่วนของ เรื่องค่าธรรมเนียมการถอนครับ บัตรเดบิตกสิกรใบนี้ที่ถืออยู่ เขาคิดค่าธรรมเนียมกับเรายังไงบ้างครับ ผมไปสมัครมาเมื่อไม่นานด้วยค่าธรรมเนียมแรกเข้าเพียง 50 บาท ที่มีโปรโมชั่นปีนี้น่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Phloi

ใช่ค่ะมีโปร ค่าธรรมเนียมแรกเข้าเหลือเพียง 50 บาท สำหรับลูกค้าใหม่ที่สมัครกันภายใน 31 ธันวาคม 2563 เรื่องค่าธรรมเนียม ถ้าเรากดที่ตู้เอทีเอ็มกสิกรไทย ในเขตก็ฟรีค่ะ แต่ถ้าข้ามเขตก็ รายการละ 15 บาท แต่ถ้าเป็นตู้เอทีเอ็มธนาคารอื่น เขตเดียวกัน 4 รายการแรกฟรี รายการต่อไป ค่าธรรมเนียมเพิ่มครั้งละ 10 บาท แต่ถ้าบัญชีเงินฝากและตู้เอทีเอ็มอยู่ข้ามเขต 4 รายการแรกครั้งละ 20 บาท รายการต่อไปก็เพิ่มครั้งละ 10 บาท แต่ถ้าต่างประเทศ ก็บานเลยคิดรายการละ 100 บาทค่ะ

2019.09.23 12:6

หวาน

จำได้ว่าเคยมีโปรโมชั่นออกบัตรใหม่ 50 บาทอยู่ค่ะ แต่ถ้าเราจำไม่ผิดเนี่ยราคาค่าธรรมเนียมปกติที่ต้องเสียในการออกบัตรเดบิตกสิกรไทย คือ 200 บาทค่ะ แต่ถ้าเราทำบัตรเดบิตของธนาคารกสิกรไทยใบนี้หาย ค่าธรรมเนียมทดแทนในการออกบัตรใบใหม่ก็คือ 100 บาท เราเองก็เสียดายไปไม่ทันโปรโมชั่นออกบัตรใหม่ 50 บาทก็เลยต้องเสียตังค์ 200 บาทแน่ะ

2020.07.09 1:38

สินใจ

สมัครใช้บริการและจำเป็นต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีให้กับบัตรเดบิตแล้ว ก็ต้องมาเสียค่าบริการในการกดเงินออกมาอีกนะคะ แนะนำว่าให้เลือกใช้บริการของ TMB all free ดีกว่าค่ะเพราะว่าถ้ากดเงินผ่านตู้ ATM บ่อยไม่เสียค่าบริการสักบาทเดียวเลยค่ะแถมค่าบริการในการออกบัตรใหม่ก็ฟรีด้วย คิดว่าบัดนี้ของธนาคารนี้จะตอบโจทย์ต่อการใช้จ่ายดีกว่าค่ะ

2020.07.15 7:55

(⊙ˍ⊙) กองหนุน

อยู่ที่ว่าคุณกดเงินสดบ่อยแค่ไหนนะครับ พยายามกดเงินให้ตรงกับตู้ของธนาคารที่เราใช้บริการจะได้ไม่ต้องเสียเงินไง วางแผนการใช้เงินสดให้ดีจะได้ไม่ต้องกดเงินบ่อยๆ แต่ถ้ามักจะกดเงินสดหรือมีเรื่องให้กดเงินสดอยู่เป็นประจำ บัตรเดบิตกสิกรไทยอาจจะไม่เหมาะกับคุณหรือเปล่า ลองไปใช้บริการของ TMB all free อย่างที่คุณสินใจบอกดีมั้ยครับ

2020.08.19 14:53

แครอท

เป็นคำถามที่แปลกๆนะคะ การถอนเงินกับบัตรเดบิต ส่วนมากก็ไม่มีค่าธรรมเนียมนะคะถ้าถอนจากตู้ของกสิกรเองหรือถอนจาก ตู้ธนาคารอื่นที่อยู่ในจังหวัดเดียวกับที่คุณเปิดบัญชี แต่ถ้าเป็นต่างจังหวัดก็ตามความคิดเห็นข้างบนเลยค่ะว่าเสียค่าธรรมเนียมประมาณ 15 บาท แต่เห็นคุณถามถึงการถอนเงินธรรมดา ไม่เห็นถามว่าการถอนเงินที่จังหวัดอื่น ก็เลยงงกับคำถามนิดหน่อยค่ะ

2020.08.31 21:50

Chaiyadej62

เดี๋ยวนี้เจ้าของกระทู้ยังใช้บัตรเดบิตของธนาคารกสิกรไทยอยู่บ่อยๆมั้ยอะครับ ต้องระวังเรื่องค่าธรรมเนียมการถอนเงินหน่อย แต่ผมว่าคุณเปลี่ยนมาใช้งานผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารกสิกรจะง่ายกว่านะ คุณสามารถทำธุรกรรมได้หลายอย่างในแอพเดียว ถ้าคุณใช้แอพพลิเคชั่นนี้อยู่แล้วก็ดีครับ ผมว่าประหยัดเวลาและค่าใช้จ่ายอื่นๆได้เยอะ

2021.07.21 3:23

น้องสาว

ค่าธรรมเนียมการถอนเงิน จากบัตรเดบิต เดี๋ยวนี้ เลี่ยงได้แล้วนะคะ ถ้าจำเป็นที่จะต้องถอนเงิน ที่ต่างจังหวัดจริงๆ ก็ใช้ app ธนาคารถอนดีกว่า ใช้บริการกดเงินไม่ใช้บัตร เคยใช้ไหมคะจขกท? เข้าใจนะบางคนก็ไม่รู้ว่าทำได้ด้วย ไม่ใช่อะไรเราเองก็เป็นคนนึงที่ก็งงอยู่นานเหมือนกัน ก็เพิ่งจะ ได้ใช้กดเงินไม่ใช้บัตรเมื่อไม่นานนี้แหละ

2021.09.29 13:56

พรศริน

กดเงินจากบัตรเดบิตก็ไม่ต่างอะไรจากการที่เรากดเงินจากบัตร ATM หลอกคะ เราว่าถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียมมาให้งานผ่านแอพฯของธนาคารดีกว่าคะ ส่วนบัตรเดบิต เราคิดว่าเอาไว้เวลาที่เราต้องการซื้อของเงินผ่อนน่าจะดีมากกว่าคะ ได้ดอกเบี้ยก็ถูกแถมหลายเดือนด้วย ส่วนใช้งานทั่วๆไปก็มาใช้งานผ่านแอพแบบที่เราบอกดีกว่านะคะ

2021.10.25 15:16

อนงค์วดี

ถ้าไม่อยากเสียค่าธรรมเนียม เอาแบบที่พวหกเราใช้งานกันอยู่ไหมละคะ เปิดใช้งานแอพฯของธนาคาร กสิกรไทย เลยคะ ทำการผูกบัญชีของคุณเลยคะ หลังจากนั้นก็สามารถทำธุรกรรมทางการเงินของคุณได้ด้วยตัวคุณเองเลยคะ ไม่ว่าจะจ่าย หรือจะโอน ก็สามารถทำได้เลยคะ และที่สำคัญทุกทางที่ทำผ่านแอพนี้ ไม่มีค่าธรรมเนียมเหมือนที่คุณต้องจ่ายๆไปคะ

2022.01.13 15:1

ญาณิศา

ปกติเราเองก็มีบัตรเดบิตนะคะ แต่ก็ไม่เคยกดเงินสดจากบัตรตัวนี้เลยคะ ถ้าเราจะกดเงินสดจริงๆเราใช้งานถอนเงินแบบไม่มีบัตรเป็นส่วนใหญ่คะ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม หรือถ้าจะโอนเงินให้ใครเราก็แค่ใช้งานโอนเงินผ่านแอพฯของธนาคารก้ได้แล้วคะ ตอนนี้เรื่องธุรกรรมทางการเงิน เป็นเรื่องที่เราสามารถควบคุมการใช้งานได้ด้วยตัวเราเองคะ

2022.02.22 14:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

อยากทราบเพิ่มเติมเรื่องค่าธรรมเนียมการโอนครับ บัตรเดบิตกสิกรไทย เขามีการคิดเป็นเรตอย่างไร

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

อยากจะเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ เปลี่ยนได้ที่ไหนคะ?

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เปรียบประหนึ่งมีเงินสดติดตัว

บัตรเดบิตของยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ก็คล้ายๆกับการที่เราพกเงินสดติดตัวแหละ เพราะว่าบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA แต่ข้อเสียที่เห็นได้ชัดๆเลยคือบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตไม่สามารถใช้ชำระค่าสินค้า/ค่าบริการผ่านร้านค้า Online ไม่ได้

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บางทีลืมว่าจ่ายอะไรไปบ้าง

ยอรับตรงๆเลยว่าบางที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าไปแล้วลืมว่าซื้ออะไรไปบ้างเพราะว่า บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ใช้งานง่ายมากจริงๆ แต่ดีนะที่ทุกสินเดือนทางธนาคารเขาจะส่ง รายการบัญชีที่เราใช้จ่ายกลับมาที่บ้านเรา การบริการแบบนี้ ดีมากจริงโดยเฉพาะคนที่ชอบลืมแบบเราเดียวก็จะมีปํยหาเรื่องการใช้เงินตามมาแน่ถ้าจำไม่ได้ว่าจ่ายิะไรไปบ้าง

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี