Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิต K MAX+ DUCATI เราจะเข้ารับการรักษาและยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร กรณีสถานพยาบาลและคลินิกอยู่ในเครือบริษัทประกันภัยฯ

ผมเป็นสายไบค์เกอร์คนนึงที่ชื่นชอบความเร็ว เลือกใช้บัตรเดบิตอยู่ จึงเข้ามาสอบถามว่า ถ้าถือตัวบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI อยู่ เราจะสามารถเข้ารับการรักษาและยื่นเรื่องการเบิกได้อย่างไรครับ กรณีสถานพยาบาลและคลินิกพยาบาล นั้นอยู่ในเครือบริษัทเมืองไทยประกันภัยที่ระบุในเงื่อนไขเป๊ะทุกประการ แม้เรื่องราวยังไม่เกิดแต่ผมก็หาความรู้เพื่อสร้างความมั่นใจไงครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

San'ya

พี่ชายเราก็พึ่งไปเคลมเรื่องมา เขาถือบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI นี่แหละ ถ้าสถานพยาบาลและคลินิกที่เราเข้ารักษา อยู่ในเครือบริษัทเมืองไทยประกันภัย กรณีอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุ ทั้งกรณีผู้ป่วยใน (IPD) และ ผู้ป่วยนอก (OPD) ผู้ถือบัตรสามารถขอใช้บริการได้เลยโดยตรง ไม่ต้องสำรองจ่ายค่ารักษาพยาบาล แต่ต้องไม่เกินวงเงินค่ารักษาพยาบาลที่ได้รับความคุ้มครองไว้ แค่แสดงบัตรประจำตัวประชาชน หรือ Passport ก็พอค่ะ ไม่วุ่นวายซับซ้อน

2019.09.26 12:6

manow

ยื่นบัตรเดบิต และบัตรประจำตัวประชาชนตอนที่เข้ารับการรักษาก็พอครับ และสามารถเคลมยื่นเรื่องได้ที่เมืองไทยประกันภัยได้เลยครับ สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รักษาตัวในโรงพยาบาลอุบัติเหตุวันละ 300 บาทงานสูงสุด 30 วันครับ แล้วสามารถได้รับค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 5,000 บาทต่อครั้งครับไม่จำกัดจำนวนครั้ง

2020.05.13 4:15

Beam

ใช่ก็ทำเหมือนกะอย่างอื่นละครับไม่ได้มีอะไรพิเศษเลยครับแค่ยื่นว่าเรามีประกันอันนี้อยู่นะ ก็เท่านั้นครับจบ เดียวโรงพยาบาลเขาก็จัดการเรื่องต่อให้เองละครับ ไม่ต้องยุ้งยากอะไรครับ แต่ถือบัตรเดบิต K MAX+ DUCATIเรา รับค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุ สูงสุด 5,000 บาท/อุบัติเหตุ เองนะครับผมว่าแค่ค่ายาก็น่าจะหมดแล้วนะครับ ทำตัวอื่นด้วยก็ดีนะครับ

2020.05.23 6:14

นิว

เราก็กำลังดูบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI อยู่ค่ะ คือเราไม่ใช่สายไบเกอร์แต่ว่าแฟนชอบขับรถ แล้วก็ช่วงที่มีอะไรพิเศษก็จะไปกับกลุ่มเพื่อนเราก็กังวลไม่ใช่กลัวว่าเขาจะขับไม่ดีนะคะ แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ถนนลื่น รถคันอื่นมาชนก็มีโอกาสเกิดขึ้นได้ บอกให้ทำประกันภัยไว้เจ้าตัวก็บอกว่าเสียดายเงินเปล่าๆ เราก็เลยคิดว่าบัตรเดบิตตัวนี้น่าจะช่วยได้พอเห็นแบบนี้ แล้วถ้าเคลมตอนเกิดอุบัติเหตุได้ขนาดนี้ เราน่าจะไปทำค่ะ

2020.07.13 21:51

ไหม

ตอนที่เดินเรื่องเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลก็ทำการยื่นบัตรเดบิตเดบิต K MAX+ DUCATI ก็สามารถที่จะไม่ต้องสำรองจ่ายได้แล้วค่ะ เพราะว่าสำหรับเอกสารที่จำเป็นต้องเตรียมในการยื่นเรื่องก็คือบัตรเดบิตนั้นเอง เพราะปกติแล้วสามารถตรวจสอบรายละเอียดหรือข้อมูลที่จำเป็นได้จากบัตรประจำตัวประชาชนของเราค่ะ เป็นวิธีที่ง่ายจริงๆเลย

2020.07.26 9:26

🧸อบเชย🧸

เราไม่ใช่สายไบค์เกอร์เลยเพิ่งเคยเห็นบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI น่าจะเหมาะกับสายนี้นะคะ สำหรับความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาล วิธีการใช้บัตรเดบิตสำหรับเรื่องนี้ก็เหมือนกันกับบัตรอื่นๆเนอะ แต่ก็ดีที่เตรียมตัวหาข้อมูลไว้ก่อน เพราะไม่มีใครรู้ว่าอุบัติเหตุจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ แต่ถ้าไม่เกิดเลยจะดีกว่ามาก..จริงมั้ยคะ

2020.08.23 15:17

poon

เนื่องจากประกันอุบัติเหตุของบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI คุ้มครองโดยเมืองไทยประกันภัยดังนั้นการคุ้มครองก็มีหลายโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือ ซึ่งเมื่อเราเกิดอุบัติเหตุเราก็สามารถแสดงบัตรนี้ โดยไม่ต้องสำรองออกก่อนได้เลย แต่จะมีการคุ้มครองสูงสุดอยู่ที่ 2 แสนบาทเท่านั้น และสามารถหาโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือใกล้เราได้ โดยค้นออนไลน์ของเว็บเมืองไทยประกันภัยได้เลยค่ะ

2020.08.29 16:17

Zone

@manow ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ รู้อย่างนี้ก็สบายใจเพราะว่าบัตรเดบิตใบนี้ผมก็พกไปไหนมาไหนด้วยอยู่แล้วส่วนบัตรประชาชนก็พกติดตัวเสมอ ถ้าอย่างนั้นก็ไม่ต้องเตรียมเอกสารอะไรมากถ้าเกิดอุบัติเหตุจริงๆมีบัตร 2 ใบนี้ก็สามารถใช้บริการหรือเข้ารับการรักษาได้แบบไม่ต้องสำรองจ่ายแล้ว เผื่อไว้ก่อนครับ เป็นคนชอบความเร็วก็อย่างนี้แหละ

2021.05.12 14:33

702POOM

บัตรเดบิต K MAX+ DUCATI ให้ความคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถ DUCATI เท่านั้นเหรอคะ จริงๆเพิ่งเคยเห็นชื่อบัตรเดบิตนี้นะ เห็นเม้นท์นึงบอกว่าเมื่อเกิดอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลจากอุบัติเหตุสูงสุด 5,000 บาทต่อครั้ง มีค่าชดเชยให้เมื่อนอนโรงพยาบาลด้วย ดีที่ให้ความคุ้มครองแบบไม่จำกัดจำนวนครั้งด้วยนะคะ

2021.05.17 15:58

เสาวลักษณ์

เรื่องการคุ้มครองเวลาที่มีอุบัติเหตุ ส่วนใหญ่แล้วเขาจะหักค่ารักษาพยาบาลที่ พรบ.ของเราก่อนคะ หลังจากนั้นค่อยมาดูว่าเรามีประกันอุบัติเหตุอะไรบ้างไหมคะ แค่ บัตรเดบิต ตัวนี้ จะคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลได้มากขนาดไหนเหรอคะ เราว่ากันความเสี่ยงเอาไว้ดีกว่าคะ ซื้อประกันอุบัติเหตุ คุ้มครอง ตัวคุณเพิ่มอีกสักฉบับน่าจะดีกว่านะคะ

2021.06.22 14:57

เปรี้ยวหวาน

@Manow @Sanya ขอบคุณค่ะที่มาแนะนำแล้วก็อุตส่าห์เล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วย คือกังวลนิดหน่อยนะคะพอดีมีบัตรใบนี้แล้วก็จะเข้ารับการรักษาไม่เคยเคลมมาก่อนก็เลยกังวลค่ะว่าจะต้องทำยังไงบ้าง แต่คอมเม้นหรือคำตอบของคุณสังคมทำให้สบายใจขึ้นค่ะที่กลัวที่สุดก็คือเรื่องสำรองจ่ายนั่นแหละก็ไม่รู้ว่าค่ารักษาจะเท่าไหร่เงินจะพอสำรองจ่ายไหมแต่ถ้ารู้ว่าไม่ต้องสำรองจ่ายก็สบายใจแล้วค่ะ

2021.07.15 9:47

แน่นอนจริง...

ถามละเอียดมากเลยครับเจ้าของกระทู้ ตอนแรกผมคิดว่าเป็นบัตรเครดิต แต่พออ่านดูดีๆ อ้าว!ไม่ใช่ เป็นบัตรเดบิตนี่นาชื่อบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI บัตรนี้สำหรับคนที่ใช้รถ DUCATI เท่านั้นเหรอครับ พวกค่ารักษาพยาบาลเขาให้วงเงินประมาณเท่าไหร่ เป็นรถใหญ่ด้วยนะ แม้ว่าจะชอบขับรถมากแค่ไหนก็ต้องระมัดระวังกันให้มากๆนะครับ

2021.07.28 4:20

Khun-nai

@San'ya ดีค่ะดี อุตส่าห์มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง หลายๆคนที่มีบัตรใบนี้จะได้รู้ สามารถใช้บริการ เข้ารับการรักษายังไงได้บ้าง ถ้าเข้ารักษาในโรงพยาบาลหรือคลีนิคในเครือก็ดีค่ะไม่ต้องสำรองจ่ายเหมือนที่คุณเล่ามา ก็สะดวกดีนะคะแค่มีบัตรใบนี้ไม่ต้องไปกรอกข้อมูลให้เยอะแยะวุ่นวาย ชอบการทำประกันก็ตรงนี้แหละเวลาเราป่วยฉุกเฉินก็จะได้รับการรักษาทันที ข้อมูลค่อยมากรอกทีหลัง

2021.09.09 12:39

สิริศักดิ์

แน่ใจจริงๆนะครับ ว่าจะเอาประกันจากบัตร ตัวนี้มาคุ้มครองนะครับ ดูจากการคุ้มครองแล้วผมว่าไม่น่าจะพอสำหรับค่ารักษานะครับ วงเงินได้ไม่ถึงหมื่นแบบนี้มีหวังว่าต้องควักจ่ายเพิ่มบานเลยนะครับ ทำไมไม่เลือกซื้อ ประกันอุบัติเหตุดีๆไปเลยครับ สัก1ตัวเอาไว้คุ้มครองนะครับ อย่างประกันของ AIA ก็น่าสนใจนะครับ คุ้มครองเยอะอยู่นะครับ

2021.09.24 14:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต K MAX+ DUCATI เราจะมีระยะเวลาในการเบิกค่ารักษาพยาบาลนานเท่าไร

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บางทีลืมว่าจ่ายอะไรไปบ้าง

ยอรับตรงๆเลยว่าบางที่ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าไปแล้วลืมว่าซื้ออะไรไปบ้างเพราะว่า บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ใช้งานง่ายมากจริงๆ แต่ดีนะที่ทุกสินเดือนทางธนาคารเขาจะส่ง รายการบัญชีที่เราใช้จ่ายกลับมาที่บ้านเรา การบริการแบบนี้ ดีมากจริงโดยเฉพาะคนที่ชอบลืมแบบเราเดียวก็จะมีปํยหาเรื่องการใช้เงินตามมาแน่ถ้าจำไม่ได้ว่าจ่ายิะไรไปบ้าง

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี