Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

ผมเป็นนักธุรกิจอสังหาริมทรัพย์และการเกร็งกำไรครับ ผมเคยทำงานข้าราชการมาก่อน และตอนนี้ก็ผันตัวออกมาทำธุรกิจด้านนี้เต็มตัวเพราะเกษียณแล้วเหงาๆ บวกกับมีความรู้ด้านนี้พอตัวก็เลยทำสิ่งที่ชอบ ส่วนตัวเลิกใช้บัตรเครดิตมานานแล้วครับ แต่ด้วยการเปิดบัญชีกับทางกรุงไทยมานาน ตอนนี้ก็เลยอยากจะทำบัตรเดบิตดีๆสักตัว สนใจข้อมูลเรื่อง Verified by Visa ผู้ถือบัตรนี้จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bennie

บัตรวิซ่าเดบิตทุกประเภทของธนาคารกรุงไทย ยกเว้น Krungthai Invest Smart Card (Krungthai Oil Fund Card) เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa ได้ทั้งหมดเลยค่ะ และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่า คือ บริการนี้จะช่วยเพิ่มความปลอดภัยในเรื่องการชำระค่าสินค้าและบริการบนอินเทอร์เน็ต ทำให้เรามั่นใจกว่าได้ว่าร้านค้าออนไลน์ที่กำลังทำรายการอยู่นั้น มีการลงทะเบียนกับ Visa International อย่างถูกต้องต้อง ปลอดภัยแน่นอนค่ะ

2019.09.06 18:11

Victor

เราก็คิดเหมือนกับความเห็นแรกนะ สะดวกและมีความปลอดภัยในการชำระค่าสินค้าและบริการออนไลน์ ทำให้เรารู้สึกมั่นใจเวลาซื้อของเพราะมีการใช้รหัสผ่านของ Verified by VISA (OTP) โดยจะส่งมาที่มือถือของเราเอง และ มีข้อความยืนยันส่วนตัว(PAM) เมื่อทำรายการผ่านร้านค้าออนไลน์ หรือจะทำธุรกรรมอะไร รับรองร้านหรือมิจฉาชีพก็คงโกงกันไม่ได้อีกต่อไป

2020.05.18 13:51

Mayuree

บริการ Verified by Visa ปลอดภัยมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อนะแต่ผมยังไม่เคยใช้บริการนี้น่ะครับ เห็นทั้งสองความคิดเห็นบอกว่าดีเหมือนกัน ผมอยากจะลองใช้บ้างละเนี่ย ไม่ใช่ผมสิ น้องสาวผมต่างหาก รายนั้นก็ชอบจังซื้อของออนไลน์เนี่ย แต่ก็ดีนะที่ยังได้รับสินค้าเป็นปกติไม่ได้มีปัญหาอะไร จะลองไปบอกเขาดูครับ

2020.06.18 15:9

ตาล

เราก็คิดว่าการเปิดบัตรเดบิตเป็นความคิดที่ดีมากกว่าการไปเปิดบัตรเครดิตนะคะ ดีแล้วล่ะค่ะที่เลือกใช้บัตรเครดิต เราว่าบัตรเดบิตเนี่ยจะใช้ยังไงก็เงินในบัญชีของเรา แต่ถ้าบัตรเครดิตใช้บางทีอาจจะมีโปรโมชั่นส่วนลด แต่ใช้ไม่ระวังเนี่ยเท่ากับเราจะติดนิสัยเป็นหนี้คนอื่นง่ายๆ ส่วนบัตรเดบิตหรือว่าบัตรเครดิตใบไหนบ้างที่ใช้สมัครได้ใช้ได้ ทุกใบเลยค่ะ แต่คิดดีๆก่อนจะสมัครแต่ละใบนะคะ

2020.07.09 2:14

วสิน

เป็นบริการที่น่าสนใจเลยทีเดียวนะครับ ช่วยเราสามารถรู้สึกปลอดภัยกับการใช้บริการการซื้อสินค้าออนไลน์Verified by Visa เพราะว่าจะมีการยืนยันโดยใช้หมายเลขโทรศัพท์และรหัสผ่านของเรา ช่วยให้การทำธุรกรรมทางการเงินเป็นไปในรูปแบบที่ปลอดภัยและช่วยระวังใจในการใช้บริการนี้ด้วย สามารถลองทำการสมัครใช้บริการได้เลยครับ

2020.07.15 7:59

สายลมที่หวังดี

ถึงแม้ว่าบริการ Verified by Visa จะดูเหมือนปลอดภัยแค่ไหน ผู้ใช้งานก็ต้องระวังค่ะ เพราะบริการนี้เพิ่มความสะดวกสบายและรวดเร็วให้กับผู้ใช้บัตรเดบิต เนื่องจากสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการได้อย่างรวดเร็ว เร็วมาก สะดวกมาก เราจึงไม่ค่อยระวัง ดังนั้น พวกมิจฉาชีพจะอาศัยช่วงจังหวะเวลาแบบนี้แหละที่จะเล่นงานเรา

2020.08.19 15:44

รัน

บัตรเดบิตเดี๋ยวนี้ก็มีบริการเสริมมากมายเลยนะ ก็แหงหล่ะเพราะมีคนเริ่มเมินใส่เยอะมาก คือมีคนเริ่มเลิกใช้บัตรเดบิตเพิ่มมากขึ้นก็เลยต้องกระตุ้นเศรษฐกิจของบัตรเดบิตขึ้นมาหน่อย อย่างบัตรเดบิตใบนี้ก็มีความพิเศษมากอยู่เหมือนกันนะครับ ว่าแต่บริการ Verifiled นี้มันดีหรือไม่ดีกันแน่ผมอ่านคอมเม้นท์มาแล้วยังสรุปไม่ได้เลยครับ

2020.08.31 12:7

ธิตินันท์

เห็นพี่ๆลงแต่ที่เป็นของ ธนาคาร กรุงไทย จริงๆมีอีกหลายธนาคารนะครับ ที่สามารถเปิดใช้บริการตัวนี้ได้ครับ ของให้บัตร ใบนั้น เป็น บัตรแบบ VISA ก็สามารถสมัครใช้บริการได้หมดนะครับ แต่ว่าผมเองไม่ได้ใช้นะครับ ผมใช้งานผ่านแอพฯของ ธนาคารอย่างเดียวเลยครับ ผมคิดว่าแค่แอพฯของ ธนาคารก็ตอบโจทย์แทบจะทุกอย่างแล้วนะครับ

2021.08.29 15:16

ผักบุ้ง

@สายลมที่หวังดี บริการ Verifiled คืออะไรหรอคะ? ช่วยตอบหน่อย คือว่าไม่รู้จริงๆนะ แต่ว่าเรามีบัตรเครดิตของธนาคารกรุงไทยอยู่ไง ก็เลยอยากรู้ว่าบริการนี้มันดียังไง เห็นบางคนบอกว่ามันสะดวกรวดเร็วในการจ่ายเงิน แต่ว่าต้องระวังความปลอดภัย Comment ของคุณก็พูดแบบนั้น งั้นขอแอดถามคุณละกันนะคะว่าคือบริการอะไร????

2021.09.30 14:42

ธิตินันท์

เดี่ยวนี้ไม่ว่าจะเป็นบัตรเดบิตของเจ้าไหน ก็สามารถซื้อของออนไลน์ได้ทั้งนั้นไม่ใช่เหรอครับ เดี่ยวนี้ ใน LAZADA กับของ SHOPPEE มีให้เราจ่ายผ่านบัตรพวกนี้แล้วครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นบัตรแบบที่คุณบอกอย่างเดียวแล้วครับ แถม บัตรเดบิตพวกนี้ถ้าเราใช้ซื้อของแล้ว เขาก็จะมีส่วนลดในเร่ชื่องค่าจัดสงให้กับเราด้วยนะครับ

2021.10.08 15:41

Boonyapat

ถ้าผมเกษียณแล้วจะมีงานทำเหมือนเจ้าของกระทู้มั้ยครับเนี่ย ดีนะที่มีความรู้เรื่องอสังหาริมทรัพย์มาก่อน พอเกษียณแล้วเลยได้มาเป็นนักธุรกิจอสังหาริมทรัพย์และการเกร็งกำไรต่อได้เลย แม้จะเกษียณแล้วแต่ไม่เหงา แถมยังมีอาชีพใหม่ที่ทำเงินให้ได้อีก ลืมไปเลยว่าเจ้าของกระทู้ถามถึงเรื่องการใช้บัตรเดบิต คงจัดการแล้วนะครับ

2021.10.12 7:57

<<Ingtarn

การแก้เหงาหลังวัยเกษียณของเจ้าของกระทู้นี่ดีจริงๆเลยค่ะ เป็นนักธุรกิจอสังหาริมทรัพย์และการเกร็งกำไร ทำให้มีรายได้เพิ่มขึ้นมาอีกแม้อยู่ในวัยเกษียณ เรื่องบัตรเครดิตที่คุณถามมาคงจัดการเรียบร้อยแล้ว การใช้บริการ Verified by Visa เป็นยังไงบ้างคะ ช่วยให้การทำธุรกิจของคุณสะดวกขึ้นมั้ย หากใช้บัตรเครดิตที่เหมาะก็ดีค่ะ

2021.10.26 6:23

นราทร

น้าทำธุรกิจแบบนี้ไม่น่าจะแก้เหงาแล้วนะครับ เพราะว่าเงินที่น้าจะได้จากการลงทุนแบบนี้ ส่วนตัวของผมคิดว่าน้าน่าจะได้กำไรมากกว่าเงินเดือนตอนที่น้ารับราชการอีกนะครับ ลงทุนพวกนี้ใช้เงินค่อนข้างสูงแต่กำไรไม่ต้องพูดถึง ได้เยอะด้วยเหมือนกัน ส่วนเรื่องที่น้าถาม บริการตัวนี้มีทุกธนาคารครับแต่เขาจะมีชื่อธนาคารของเขานำหน้าครับ

2022.01.29 7:50

Sanpit64

มีความรู้เฉพาะทางติดตัวก็ดีนะครับ ดูอย่างเจ้าของกระทู้สิ มีความรู้เรื่องธุรกิจอสังหาริมทรัพย์และการเกร็งกำไร แม้จะเกษียณจากงานประจำแล้วก็สามารถทำอาชีพนี้ต่อไปได้อีก ทำให้มีรายได้ไม่ขาดมือ แล้วอาชีพนี้สามารถทำไปได้อีกยาวๆเลยครับ ผมอยากจะมีความรู้เฉพาะทางอย่างเจ้าของกระทู้บ้างจัง ยังไงก็อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

2022.02.27 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

All (ประกัน)

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต หาตู้ที่มีเครื่องหมาย PLUSS

ตอนแรกที่ใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต ก็กังวลใจอยู่เหมือนกันนะว่า เวลาใช้งานจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่พอได้ลองใช้แล้ว บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตเป็นอีกบัตรที่สนสนใจไม่ใช่น้อยเลย มาเริ่มตรงที่ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถทำการเบิกถอนเงินสดจากเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย PLUS ไม่ใช่แต่ในบ้านเราเท่านั้นนะ บอกเลยว่าสามารถกดได้ทั่วโลก

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี