Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

ช่วงวันหยุดยาวสองสัปดาห์หน้า เราวางแผนว่าจะไปเที่ยวญี่ปุ่นกับเพื่อนค่ะ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการใช้งาน บัตรเดบิตกรุงไทย Palladium หน่อยค่ะ ว่าเราจะใช้ที่นั่นได้หรือเปล่า และจะต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมอีกไหม อยากเอาไว้ใช้เผื่อฉุกเฉินน่ะค่ะ แล้วก็อัตราค่าธรรมเนียมการกดเงินที่นั่นเขาคิดกันอย่างไรค่ะ เหมือนกับการกดที่ตู้ ATM ที่ไทยรึเปล่า เพราะที่เราเปิดไว้คือบัญชีออมทรัพย์ จะต้องกดเมนูกดเลือกอย่างไรดีค่ะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Karmatha

แวะเข้ามาตอบเพราะผมก็เคยใช้ครับ บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ใบนี้เราสามารถกดเงินที่ตู้ ATM ในญี่ปุนได้เลย โดยจะมีอัตราค่าธรรมเนียมครั้งละ 100 บาท วิธีการกดเงินจากตู้ก็ > สอดบัตร > แตะปุ่ม International card info แล้วเลือกภาษาไทย จากนั้นจะมีข้อมูลรายละเอียดค่าธรรมเนียมเป็นภาษาไทย เราก็กดปุ่ม “ยืนยัน” ตรงขวามือล่าง ถ้าอยากยกเลิกก็ แตะปุ่มขวามือบน > เลือกประเภทบัญชีธนาคารที่ตรงกับบัตร ATM (ออมทรัพย์) > กดปุ่ม "ยืนยัน"- ใส่จำนวนเงิน โดยจะกดได้ครั้งละไม่เกิน 30,000 เยน ครับ

2019.09.09 18:11

สินใจ

ใช้กดเงินสดที่ต่างประเทศในประเทศญี่ปุ่นได้นะคะ แต่มีอัตราค่าบริการอยู่ที่ 100 บาท ทำให้เราไม่จำเป็นต้องพกเงินสดเดินทางไปที่ประเทศญี่ปุ่น และช่วยให้การใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตของเราสามารถกดเงินออกมาได้ โดยที่เราไม่จำเป็นต้องไปสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดอื่นๆตามมาด้วย แค่บัตรเดบิตใบเดียวนี้ก็สามารถที่จะช่วยเราไปท่องเที่ยวและมีเงินใช้ได้ค่ะ

2020.07.05 13:16

Fah Zaza

ใช่ค่ะ ตามนั้นเลย บัตรนี้เราก็เคยอยากคิดจะสมัครอยู่นะคะ เพระว่าเค้ามีคุ้มครองเกี่ยวกับประกันอุบัติเหตุด้วย อีกอย่างมีส่วนลดพวกร้านอาหาร และค่าน้ำมัน ซึ่งบัตรเดบิตทั่วๆไปไม่ค่อยจะมีโปรโมชั่นดีๆแบบนี้ อีกอย่างบัตรนี้ดีตรงที่สามารถใช้กดเงินสดที่ต่างประเทศได้ด้วย แต่ติดนึงนึงที่ยังลังเลไม่ได้สมัครซักที คือค่าธรรมเนียมรายปีแพงมาก ตั้ง 1,599 บาท แหนะ... เลยยังไม่สมัคร

2020.07.07 5:3

โอริโอ้

จากที่อ่านความคิดเห็นของคนอื่นๆก่อนหน้านี้มาก็ให้ข้อมูลที่แน่นดีนะครับ ผมเองก็มีบัตรเดบิตใบนี้ แต่ตอนนี้ญี่ปุ่นคงไม่ไปอีกสักพักเลยครับ ล่าสุดมีการระบาดอีกแล้วของโควิด 19 จากทหารสหรัฐ เฮ้อเมื่อไหร่ไอโรคนี้จะหายไปนะ จะได้ไปเที่ยวข้อมูลทางการเงินต่างๆที่อ่านๆมาจะได้เอาไปใช้ประโยชน์บ้าง เนี่ยมาอ่านแล้วทำให้อยากเที่ยวเลยเพราะรู้ว่าอะไรทำได้ไม่ได้บ้าง

2020.08.07 17:1

วิภาวดี

เราว่าดีมากเลยสำหรับบัตรเดบิตนี้ที่จะใช้ในต่างประเทศค่ะเพราะนอกจากที่คุณสามารถใช้บัตรนี้ในการเบิกถอนเงินและทำธุรกรรมอื่นๆที่ธนาคารกำหนดผ่านเครื่องเอทีเอ็มและยังสามารถใช้ซื้อสินค้าหรือบริการผ่านเครื่อง EDC จากร้านค้าต่างๆที่มีสัญลักษณ์ VISA ทั้งในและต่างประเทศได้ด้วย นอกจากนี้ บัตรนี้ยังมีสิทธิ์ที่ประโยชน์ให้กับลูกค้าด้านการประกันอุบัติเหตุ ค่ารักษาพยาบาล และการถูกโจรกรรม ด้วยค่ะ

2020.08.28 12:44

ศิวะราช

ผมกลับเห็นตรงช้ามเลยครับ การใช้บัตร เดบิต ในต่างประเทศ ส่วนตัวแล้วไม่น่าจะเป็นทางเลือกของการกดเงินที่ต่างประเทศนะครับ ขนาดมีบัตรเครดิต ส่วนใหญ่เราก็ไม่ค่อยเอาไปกดเงินสดนะครับ นอกจากจะเสียเงินเกินความเป็นจริงแล้ว เวลาที่เราใช้งาน อาจจมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม นะครับ ไปต่างประเทศควรวางแผนการใช้เงินให้ดีๆนะครับ

2021.08.28 14:42

เสกสรรค์

เอาไปกดเงินที่ญี่ปุ่น ต้องเสียค่าธรรมเนียมครั้งละ100บาทเลยเหรอครับ มันเยอะกว่าบ้านเราหลายเท่าเลยนะครับ แบบนี้ไปเที่กดเงินบ่อยๆ น่าจะเป็นห่วงเรื่องเงินในประเป๋าแล้วนะครับแบบนี้ ปกติแล้วเราไปเที่ยวต่างประเทศแบบนี้เราต้องไปกดเงินที่บ้านเขาอีกเหรอครับ เราเตรียมไปครั้งละมากๆเลยไม่ได้เหรอครับแบบไปเที่ยวอย่าเดียวเลยนะครับ

2021.09.28 8:50

คฑาวุธ

บัตรเครดิตตัวนนี้เราได้วงเงินการใช้งานเป็นค่าเงินบาทใช่ไหมครับ แล้วถ้าเราเอาไปใช้งานที่ต่างประเทศ ผมสงสัยครับว่าเวลาที่เขาคิดเงินของตอนทีเรากลับมาถึงปรเทศไทยไไม่ทราบว่าราคาเงินที่เราต้องจ่ายจะแพงกว่าปกติไหมครับ เพราะเราเคยได้ยินมาว่าเวลาที่เราไปกดเงินสดที่ต่างประเทศเขาจะคิดเป็นดอลร่าก่อน ไม่ทราบเป็นแบบนั้นใช่ไหมครับ

2022.01.17 12:56

ชัยยุทธ

ตอนแรกผมก็คิดนะครับว่าถ้าเอาบัตรของบ้านเราไปกดใช้งานที่ประเทศญี่ปุ่นจะต้องเสียค่าธรรมเนียมเยอะแน่ๆ เพราะตอนที่ผมไปที่ประเทศลาวแล้วก็ต้องการเงินออกมาใช้ ตอนนั้นผมยังเสียค่าบริการ 200 บาทเลยครับ แต่นี่ญี่ปุ่นเสียแค่ 100 บาทเอง แบบนี้ผมต้องมาเปิดบัญชีแล้วก็ทำบัตรเดบิตกับของธนาคารนี้แล้วละครับ ถ้าสามารถเดินทางได้จะได้สะดวก

2022.02.21 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ประกัน)

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต มีส่วนลดตามร้านค้า

ทำี่แรกก่อนจะใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต คิดนะว่าอยากทำบัตรเครดิต แต่พอดูไปดูมาแล้ว ไม่นาจะเหมาะกับเรา เลยหันมาใช้บัตรเดบิตของยูโอบี วีซ่า เดบิตแทน เชื่อไหม ทำทุกอย่างได้เท่ากับบัตรเดคดิตเลย แถมบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตยังมีส่วนลดพอกับบัตรเครดิตหลายๆใบด้วย ดีนะที่ไม่ตัดสินใจทำบัตรเครดิตในวันนั้น ไม่งั๊นลำบากแน่นอน

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี