Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้บัตรเดบิตชัวร์มาครับ เห็นว่าบัตรมีประกันสุขภาพกับอุบัติเหตุให้ในราคา 500 บาทด้วย วันนี้มีความจำเป็นเพราะเจ็บป่วยเลยอยากสอบถามครับ ว่ามันใช้ได้จริงไหม ใช้อย่างไรครับ?

คือช่วงต้นเดือนก่อน ผมได้ไปเปิดบัญชีและทำบัตกับทางธนาคารธนชาติ แล้วตอนนั้นบัตรเอทีเอ็มแบบปกติมันหมดครับ พนักงานเลยแนะนำให้สมัครเป็นบัตรแบบเดบิทมาสเตอร์การดไปเลย จึงได้บัตรเดบิตชัวร์มาครับ เห็นว่าบัตรมีประกันสุขภาพกับอุบัติเหตุให้ในราคา 500 บาทด้วย ส่วนตัวผมไม่เคยใช้ประกันกับบัตรไหนเลย แต่วันนี้มีความจำเป็นเพราะเจ็บป่วยเลยอยากสอบถามครับ ว่ามันใช้ได้จริงไหม ใช้อย่างไรครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Khunsoek

แจ้งก่อนนะคะว่า เจ็บป่วยไม่นับเป็นอุบัติเหตุค่ะ และเราเช็คดูในเน็ตแล้ว บัตรเดบิตชัวร์ (Sure Debit Card) คือ บัตรเดบิตที่มีความคุ้มครองการเสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุ ที่รับประกันภัยโดย บริษัท ธนชาตประกันภัย จำกัด (มหาชน) ซึ่งบัตรนี้จะให้สิทธิประโยชน์หลัก คือ ความคุ้มครองชีวิตจากอุบัติเหตุสูงสุด 100,000 บาท ค่ารักษาพยาบาล (จ่ายตามจริง) จากอุบัติเหตุ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง สูงสุด 5,000 บาท/ ครั้ง กรณีเจ็บป่วยธรรมดาน่าจะไม่ครอบคลุมแน่นอนค่ะ

2019.09.16 18:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

ผ่อนไปแล้วสักพักและถ้าอยากปิดบัญชีจะได้ส่วนลดไหมครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (อี วอลเล็ต)

บัญชีเงินฝากออนไลน์ปลอดภัยไหม?

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ผมสงสัยเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต สอบถามคนที่รู้หน่อยนะครับ?ช่วยตอบผมที

บัตรเครดิต ธนชาติ แมกซ์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเดบิต

อยากจะเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรเดบิตธนชาติ ฟรีเวอร์ไลท์ เปลี่ยนได้ที่ไหนคะ?

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

All (อี วอลเล็ต)

บัตร Wecard และ บัตร True digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เปรียบประหนึ่งมีเงินสดติดตัว

บัตรเดบิตของยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ก็คล้ายๆกับการที่เราพกเงินสดติดตัวแหละ เพราะว่าบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตสามารถชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA แต่ข้อเสียที่เห็นได้ชัดๆเลยคือบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตไม่สามารถใช้ชำระค่าสินค้า/ค่าบริการผ่านร้านค้า Online ไม่ได้

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี