Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตของธนชาตสามารถใช้ซื้อของออนไลน์ได้ไหมครับ?

เราเคยเป็นหนี้บัตรเครดิตหลายใบเลยตอนสมัยทำงานออฟฟิศ ตอนนี้เลิกไปหมดแล้วครับ ปิดหนี้ให้ครบ และเริ่มตั้งต้นใหม่ เดือนก่อนผมเปลี่ยนงานมาค้าขายออนไลน์ครับ เปิดบัญชีกับทางธนชาติไว้ เงินเข้าเงินออก เบิกถอนเงินสดก็ทำได้สะดวกด้วยบัตรเดบิตธนชาต แต่ข้อสงสัยของผมคือ ปกติผมช็อปเว็บต่างประเทศบ่อยๆ อะเมซอน อีเบย์ อาลีบาบา ก็อยากทราบครับว่า บัตรเดบิตของธนชาตสามารถใช้ซื้อของออนไลน์ได้ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สังวาล

บัตรเดบิตธนชาตใบนี้ ให้เราเบิกถอนเงินสด โอนเงิน และชำระค่าสินค้า/บริการต่างๆ ผ่านบัตรได้สะดวกทั่วโลก ณ ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ MasterCard Cirrus ที่วงเงินใช้จ่ายสูงสุด 300,000 บาท/บัตร/วัน ตลอดจนมีความปลอดภัยสูงสุดแก่ผู้ถือบัตรด้วยเทคโนโลยีชิปการ์ดที่ช่วยป้องกันการโจรกรรมข้อมูลและปลอมแปลงบัตรได้อย่างมีประสิทธิภาพตามมาตรฐานสากล เราว่าดีเลยล่ะ

2019.09.17 18:11

กินชา

เดี๋ยวนี้มีบัตรต่างๆออกมาให้บริการลูกค้าที่ให้ประโยชน์ทางธุรกรรมทางการเงินไม่ว่าใช้จ่ายผ่านบัตรในการชำระสินค้าหรือกดเงินสดและยังสามารถกดเงินสดออกมาใช้ก่อนแล้วค่อยผ่อนที่หลังซึ่งให้ผู้ใช้บริการสะดวกและง่ายในการใช้จ่ายโดยมีให้เลือกหลายแบบลูกค้าสามารถเลือกใช้บริการตาม Life Style ของตัวเองผมคิดว่าผู้คนสมัยนี้ไม่พกเงินสดกันแล้วทุกอย่างสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตหรือบัตรเครดิตกัน

2020.07.08 1:31

เนเน่

สามารถใช้ได้ค่ะ... เพราะบัตรเดบิตของธนชาติเป็นบัตรมาสเตอร์การ์ด ดังนั้นสามารถใช้ซื้อของ เบิกถอนเงินสด หรือโอนเงินได้ทั่วโลกเลยค่ะ แต่ถ้าคุณใช้บัตรนี้เพื่อซื้อของออนไลน์ในเวปไซด์ต่างประเทศ เราอยากแนะนำว่าสิ่งที่คุณต้องระวังเลยคือเรทเงินค่ะ ต้องคอยเช็คค่าเงินก่อนจะใช้บัตรรูดซื้อของนะคะ เพราะว่ามีผลกับราคาสินค้าที่เราซื้อค่ะ

2020.07.09 14:4

เจ็ท

ผมว่าเป็นความคิดที่ดีเลยนะครับเลิกใช้บัตรเครดิต มาใช้บัตรเดบิตแทนถ้าอยากชำระค่าสินค้าออนไลน์ก็ใช้ได้อาจจะต้องเสียดายส่วนลดไปบ้างเพาะคงไม่มีมากเท่าบัตรเครดิตแต่ปลอดภัยจากหนี้ครับ สมัยนี้บัตรเดบิตของธนาคารไหนๆก็สามารถผูกบัตรกับระบบชำระเงินจากร้านค้าออนไลน์ได้แล้วคับ ไม่ต้องห่วงเลยใช้ได้อยู่แล้วครับ เว็บขายของออนไลน์ของไทยก็ใช้ได้ครับ

2020.08.10 10:37

สมควร

ถ้าจะใช้บัตรเดบิตโดยตรงแล้วทำการปลูกเพื่อซื้อสินค้าออนไลน์ เดี๋ยวนี้ก็สามารถที่จะทำได้นะครับ พอเข้าใจครับว่าอยากจะใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตเพื่อได้รับสิทธิประโยชน์บางอย่าง แต่เดี๋ยวนี้เห็นว่าบริการซื้อสินค้าออนไลน์มีบริการเก็บเงินปลายทางก็สามารถทำได้แล้วนะครับสะดวกสบายจะตาย แถมยังให้สามารถที่จะโอนเงินจากบัญชีออมทรัพย์ได้ด้วย

2020.08.30 14:31

ชรินทร

ปกติ ช็อบ เวบ ซื้อขายต่างประเทศ บ่อยๆ ไม่ทราบว่าที่ผ่านมาจ่ายเงินกับเวบพวกนี้ด้วยวิธีการไหนเหรอครับ ถ้าวิธีการนั้น ยังสามารถทำได้ ก็น่าจะใช้ต่อไปนะครับ เพราะถ้าเปลี่ยนมาใช้บัตรเดบิต ก็ต้อง ผูกข้อมูลกับเวบเขาใหม่ไหมครับ แต่ถ้าอยากเปลี่ยนก็ทำได้นะครับ บัตรเดบิต เขาจะมีหมายเลขคล้ายๆกับบัตรเครดิต ใช้ได้เลยครับ

2021.08.29 15:16

นมปั่น

@เนเน่ ผมก็มีบัตรเดบิต mastercard ก็ใช้รูดจ่ายสินค้าได้ตามห้างต่างๆเหมือนกันนะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใช้ จะใช้แบบว่า wallet ต่างๆมากกว่า ที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ True Money wallet ครับ ก็เติมเงินเข้าไปแล้วก็สแกนจ่าย ที่เปลี่ยนมาใช้แบบนี้เพราะว่าลดการสัมผัส ถ้าเรารูดจ่ายไม่ว่าจะบัตรเดบิตหรือบัตรเครดิต มันไปผ่านมือหลายคนนะครับ

2021.09.29 15:19

สุภาภร

น่าจะไม่ใช่ทางเลือกที่ดีละมั้งครับ ที่บอกว่ายกเลิกบัตรเครดิตแล้วมาใช้เราใช้บัตรเดบิตแทน เหนุผลที่ไม่เห็นด้วยก็อย่างที่เพื่อนๆบอกว่าบัตรเดบิต เป็นบัตรที่ใช้เงินบอกบัญชี ธนาคารของเรา ดังนั้น สำหรับบางคน หรือรวมผมแล้วคิดว่า เงินช่วงนี้ อาจจะหายากหน่อยแต่ก็จำเป็นต้องซื้อของบางอย่างผมคิดว่ามีบัตรเครดิต มันก็ทำให้เราอุ่นใจนะครับ

2021.10.02 15:15

%Tanatorn%

ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยที่ตอนนี้เลิกเป็นหนี้บัตรเครดิตหมดแล้ว อยากถามจริงๆว่าคุณทำยังไงถึงปิดหนี้ได้ ผมว่ามีหลายคนอยากรู้เรื่องนี้นะ ไม่ใช่ว่าอยากรู้เรื่องส่วนตัวของคุณ แต่เป็นเรื่องการทำให้ตัวเองปลดหนี้ได้น่ะครับ หลายคนเป็นหนี้อยู่นะตอนนี้น่ะ ยิ่งการทำมาหากินลำบาก ต้องไปกู้เงินมา ยังไงมาบอกประสบการณ์หน่อยนะครับ

2021.10.04 15:48

ธนัญญา

พี่คะ อย่าหาว่าอยู ยุ้งเรื่องอะไรของพี่ดลยนะคะ พี่ยอกว่าพี่ชอบซื้อออนไลน์เวบของต่างประเทศอย่าง อะเมซอน อีเบย์ อาลีบาบา หนูขอทราบได้ไหมคะว่าพี่จ่ายเงินซื้อสินค้ายังไงคะ แสดงว่าพี่มีบัตรเครดิตอยู่แล้วใช่ไหมคะ ถ้าอย่างนั้น พี่ก็ไม่น่าจะต้องถามเลยนะคะ ว่าบัตรเดบิตใช้งานได้ไหม เพราะว่าลักษณะการใช้งานก็จะคล้ายๆกันเลยนะคะพี่

2021.10.27 14:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผมเป็นลูกค้าใช้ผลิตภัณฑ์บัตรกับทางธนชาติอยู่แล้ว อยากได้ข้อมูลเรื่องเครื่องรูด ธนชาต เพย์แอนด์โก ว่าสมัครอย่างไรครับ

บัตรเดบิตธนชาต / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผลิตภัณฑ์เครื่องรูด ธนชาต เพย์แอนด์โก นวัตกรรมดีๆ เพื่อลูกค้าตัวนี้ ดีอย่างไรครับ

บัตรเดบิตธนชาต / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเดบิต

การชำระค่าสินค้า/บริการ ด้วยบัตรเดบิตธนชาต Contactless ดียังไงครับ

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การชำระค่าสินค้า/บริการ ด้วยบัตรเดบิตธนชาต Contactless มีขั้นตอนยังไงครับ เราต้องเซ็นต์ชื่อไหม

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus มีอายุการใช้งานบัตรนาน 5 ปี เมื่อได้รับบัตรใหม่ ต้องจ่ายค่าทำบัตรใหม่มั้ย เท่าไหร่?

บัตรกดเงินสดธนชาต FLASH Plus / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

หักจากบัญชีได้ไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

เกี่ยวกับบัตรเดบิต K MAX+ DUCATI กรณีเข้ารักษา เราจะยื่นเรื่องการเบิกอย่างไร ถ้าสถานพยาบาลไม่อยู่ในเครือบริษัทประกัน?

บัตรเดบิต K-Max Plus DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีแจ้งเตือนตอนใช้บัตร

เป็นเรื่องดีครับที่บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระ Citi Alerts ที่ลูกค้าสมารถได้ รับการแจ้งเตือนทางข้อความ SMS หรืออีเมล์ทุกครั้งที่ใช้บัตรทำธุรกรรมผ่านบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ครับ เพราะบางที่ถ้าใช้บัตรเอทีเอ็มไม่ค่อยส่งบอกเท่าไรครับ ว่าใช้ตอนไหนกดไปเท่าไร อันนี้ทำให้รู้ควสฃามเคลื่อนไหวของเงินในบัญชีเราดีครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด เปิดใช้ก็ง่ายระงับก็ไว

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดเปิดใช้งานได้สะดวกและรวดเร็วตลอดทั้งวันผ่านข้อความ SMS ระบบตอบรับอัตโนมัติ ซิตี้แบงก์ออนไลน์ ซิตี้โมบายล์ ตู้เอทีเอ็มของซิตี้แบงก์และของธนาคารอื่น ๆ ทั่วโลกแถมถ้าบัตรหายระงับการใช้งานบัตรได้ทันทีเมื่อสูญหาย พร้อมรับบัตรแทนใบเก่าภายใน 7 ถึง 10 วันทำการ ไวดีครับกับการให้บริการเรื่องต่างๆ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี