Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตร KK Debit Card Value ของเกียรตินาคินใบนี้ เหมาะกับการรูดผ่าน Union Pay ยังไงค่ะ

เราทำงานเป็นแม่ค้าออนไลน์ค่ะ อาชีพของเราจึงต้องมีช่องทางให้ลูกค้าชำระเงินทางออนไลน์ตลอด ช่วงนี้มีออร์เดอร์จากจีนเยอะมากๆ บางครั้งเราต้องเดินทางไปที่นั่นเองด้วย เราสังเกตว่า ที่ประเทศจีนหลายคนใช้บริการชำระเงินออนไลน์ผ่านทาง Union Pay กันเยอะเลย เราเลยอยากทราบค่ะว่า บัตรเคเค เดบิต การ์ด ใบนี้ เหมาะกับการรูดผ่าน Union Payแค่ไหนค่ะ จะได้เอามาลองใช้เองซะเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chelsie

บัตร KK Debit Card Value แบบมีชิปใบนี้ เค้าเปิดตัวซะใหญ่โตแล้วนี่ครับ ว่าเป็นบัตรที่ทางธนาคารเกียรตินาคิน เขาได้ร่วมมือกับ UnionPay International ซึ่งถือเป็นผู้ให้บริการเครือข่ายชำระเงินรายใหญ่ และเป็นที่ยอมรับในประเทศจีน บัตรเดบิตใบนี้จึงเป็นบริการบัตรเดบิตที่เพิ่มความสะดวกให้กับลูกค้าสำหรับการทำรายการเบิกถอนเงินสดภายในประเทศ และต่างประเทศ รวมถึงการใช้บัตรเพื่อทำรายการซื้อสินค้าและบริการผ่านเครื่องรูดบัตรที่อยู่ภายใต้เครื่องหมาย UnionPay โดยตรงเลยครับ

2019.09.18 18:11

พานุ

บัตร KK Debit Card Value ของเกียรตินาคิน สามารถชำระค่าสินค้าและบริการได้กว่า 150 ประเทศทั่วโลก แน่นอนว่าการชำระเงินที่จีนก็ทำได้ ไม่ว่าจะเป็นการชำระหรือทำธุรกรรมอะไรก็ตามที่จีน ที่มีสัญลักษณ์ของ Union Pay ซึ่งเป็นเครือข่ายการรับเงินที่ดังมากทั่วโลก ที่จีนมีเกือบทุกที่ ถ้ามี Union Pay บัตร KK Debit Card Value สามารถชำระสินค้านั้นได้เลย ทุกช่องทาง ทั้งรูด หรือผ่านทางออนไลน์ครับ

2020.07.30 15:40

j_pasa54

มันก็เหมาะกับการรูดผ่าน Union Pay ประมาณนึงนะ เเต่ถ้าจะเอามาลองใช้เอง เรารู้สึกว่า Union Pay จะมีร้านค้าที่รับไม่เยอะป่ะ คุณอาจเป็นร้านออนไลน์ส่วนน้อยด้วยไหมคะ ถึงรับ Union Pay ด้วย เเต่ว่านอกซะจากจะซื้อของที่จีนหรือคนจีนมาซื้อของๆ เรา ถ้าคุณอยู่ที่ไทยเป็นหลักลูกค้าไทยซื้อเป็นหลัก ก็ไม่เหมาะนะที่จะเอามาใช้เเต่ถ้าซื้อของในห้างก็ได้เเค่บางที่ เราเเนะนำมาสเตอร์การ์ดดีกว่า

2020.07.31 14:20

ลำแพน

ถ้าเจ้าของกระทู้ต้องไปซื้อของที่ประเทศจีนเองด้วยก็น่าจะเหมาะนะคะ สำหรับบัตร KK Debit Card Value ของเกียรตินาคิน อยู่ที่ว่าคุณใช้มากและบ่อยแค่ไหนด้วยมั้ย เพราะเราก็ไม่รู้เรื่องค่าธรรมเนียม ค่าบริการต่างๆนานา ว่าบัตรฯนี้มีการคิดราคาอะไร ยังไงอะค่ะ หวังว่าคุณจะตัดสินใจสมัครบัตรที่เหมาะกับการใช้งานของคุณที่สุดนะคะ

2020.08.29 16:28

พัชราภา

เกิดมาเพื่อคู่กันเลยนะคะสำหรับบัตร KK Debit Card Value เหมาะกับการรูดผ่าน Union Payได้ดีเลยเหมือนกับเกิดมาคู่กัน สามารถที่จะทำได้อย่างสะดวกแล้วค่ะเมื่อเราเดินทางไปประเทศจีนก็สามารถที่จะใช้ได้ด้วย ใครที่เป็นพ่อค้าแม่ขายที่ใช้บริการการซื้อของหรือการสั่งซื้อจากประเทศจีนก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการให้เป็นประโยชน์กันได้แล้วนะคะ

2020.08.30 7:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเดบิตทุกใบไม่ใช่มีชิปหมดหรอครับ แล้วบัตร KK Debit Card แบบมีชิปที่เค้าโฆษณากันใบนี้ ยกระดับความปลอดภัยให้เราสักแค่ไหนกันเชียว

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต

ใบเดบิตใบไหน เราก็ต้องใช้ให้เป็นและปลอดภัย วันนี้มาแชร์กันหน่อยครับ วิธีใช้บัตรเดบิตแบบที่ปลอดภัยกว่าสำหรับเพื่อนๆเป็นยังไงกันบ้าง

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต

บัตร KK Debit Card Value แตกต่าง จากบัตร KK ATM อย่างไร และสามารถใช้งานบัตรได้กับตู้ ATM ทุกตู้หรือเปล่าครับ

บัตรเดบิต

เปลี่ยนจากบัตร KK ATM ธรรมดา ให้เป็นบัตร KK Debit Card ทำได้ไหม และต้องดำเนินการเพิ่มเติมอย่างไรบ้างค่ะ

บัตรกดเงินสด

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี