Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

ถามตามนั้นเลยค่ะ คือเราใช้เบอร์โทรศัพท์ของค่ายอื่นค่ะ แต่เห็นว่าเพื่อนๆในกลุ่มใช้ แอพทรูมันนี่วอลเล็ตสำหรับจ่ายบิล จ่ายค่าโน่นนี่นั่น แบบไม่มีว่าต้องเสียค่าธรรมเนียมเลย รู้สึกอยากได้แบบนี้บ้างจัง เราสามารถดาวน์โหลดแอพนี้มาใช้ได้ไม๊คะ ซึ่งถ้าเราไม่ใช่ลูกค้าทรู เค้าจะว่าอะไรไม๊คะ แล้วต้องทำยังไงบ้างอ่ะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dithakar

ไม่ใช่ลูกค้าทรูก็ใช้แอพทรูมันนี่วอลเล็ตได้นะคะ ดาวน์โหลดได้ทั้ง iOS และ Android ค่ะ ดาวน์โหลดมาแล้วก็สามารถลงทะเบียนได้โดยใช้เบอร์โทรเลยค่า ไม่เกี่ยงว่าจะอยู่ค่ายไหนเลยค่ะ สามารถเติมเงินไว้จ่ายค่าน้ำค่าไฟ จ่ายบิลต่างๆได้เลยนะคะ รวมถึงซื้อของ จ่ายค่าอาหาร กาแฟ ซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์ ทำได้สารพัดค่ะ เพียงแค่ว่าถ้าไม่ใช่เบอร์ของทรู ก็อดได้ทรูพอยท์เวลาใช้จ่ายแค่นั้นเองค่ะ

2019.09.03 9:57

แตงกวา

App truemoney wallet สามารถใช้เบอร์โทรศัพท์ของค่ายไหนก็ได้ค่ะ จะสมัครใช้แอป truemoney wallet ไม่ต้องใช้แต่เบอร์ของค่ายทรูก็ได้ เราเองก่อนหน้าที่จะย้ายมาค่ายทรูมูฟเอชแล้วก็ใช้เบอร์ของค่ายอื่นแต่ว่าตอนนั้นเราก็ใช้ app truemoney wallet ด้วยก็ไม่มีปัญหาอะไรล่ะคะ แต่ที่ย้ายมาค่าย TrueMove H เพราะว่ารู้สึกว่าโปรโมชั่นอินเทอร์เน็ตของค่ายทรูถูกกว่าค่ะ

2020.07.12 21:17

สิน

ไช้ได้ครับไม่ว่าเราจะอยู่เครือข่ายไหน ก็สามารถใช้บริการได้แล้ว ทรูมันนี่วอลเล็ทเดี๋ยวนี้อำนวยความสะดวกให้กับการใช้จ่ายของเรามากเลยนะครับ เพราะสามารถเอาไปผูกกับ application ที่ใช้ใช้จ่ายในร้านสะดวกซื้อได้เยอะ ทำให้ได้รับแต้มคะแนนสะสมเยอะ และยังมีช่องทางในการเติมเงินเข้า wallet ได้สะดวกและง่ายด้วย ลองไปสมัครใช้ดูนะครับ

2020.07.20 12:0

++Patit++

หลายคนดาวน์โหลดแอพ true money wallet มาใช้เห็นว่าใช้งานได้หลายอย่าง ถ้าใช้ตรงตามที่แอพกำหนดมาอยู่บ่อยๆก็โหลดมาเลยครับ เดี๋ยวนี้การชำะบิลต่างๆง่ายขึ้น จ่ายผ่านแอพได้เลย ไปซื้อของที่ร้านสะดวกซื้อแล้วจ่ายด้วย true money wallet จะได้แต้มเพิ่มเข้ามาอีกเยอะ ได้มากกว่าจ่ายเงินสดอีกครับ เอากลับไปใช้ซื้อของได้อีก คุ้มครับ

2020.08.21 14:27

JANNY

ใช้ได้ค่ะ ไม่ว่าเราจะใช้เบอร์ของค่ายไหนก็สามาถใช้แอป true money wallet ได้ แต่ถ้าให้แนะนำอยากให้ใช้เครือข่ายของทรูค่ะ เพราะเราเองก็ใช้ รู้สึกสะดวกในเรื่องการเติมเงินและซื้อแพ็กเกจอินเตอร์เน็ต หรือบริการเสริมของทรูค่ะ เช่น เน็ตทรูบ้านด้วย เพราะแอปนี้ทำมาเพื่อ support เครือข่ายทรูเป็นส่วนใหญ่ แต่ถ้าไม่สะดวก ก็สามารถใช้ได้ปกติค่ะ

2020.08.22 15:52

ทิโรจน์

เรื่องนี้น่าจะเป็นเรื่องที่เด่นของ วอลเล็ท ของทรูเลยก็ว่าได้ครับ ค่ามือถืออย่างของ AIS ยังยอมแพ้เลยครับ เมื่อก่อนคนใช้วอลเล็ทของ AIS เยอะนะครับ เพราะส่วนใหญ่ใช้ซิมของเขา แต่พอ ทรูออกวอลเล็ทที่ไม่จำกัดค่ายที่ใช้บริการ คนที่ใช้ซิมของ AIS ยังหันมาใช้ของทรูเลยครับ ตอนนี้ วอลเล็ทของทรูอยู่ระดับท๊อปไปแล้วละครับ

2021.09.28 9:1

Tamet""

ผมก็ไม่ได้ใช้เบอร์โทรศัพท์ของทรูเหมือนกัน แต่ผมมี true money wallet นะครับ มันคนละอย่างกันอย่างที่มีคนเข้ามาคอมเมนต์ไปน่ะแหละ ตอนนี้เจ้าของกระทู้ได้ใช้บริการ true money wallet หรือยังครับ ถ้าได้ใช้แล้วคงรู้ละว่ามันสะดวกมากเลย เวลาไปซื้อของสามารถจ่ายเงินผ่านแอปนี้ได้อย่างรวดเร็ว ไม่ได้พกเงินสดไปก็ไม่ใช่ปัญหาครับ

2022.01.08 4:2

สุรินทร์

ตอนนี้ใช้งานได้เยอะขึ้นแล้วนะ เมื่อก่อนของโลตัสก็ใช้งานไม่ได้ตอนนี้ใช้งานได้แล้วจ่ายได้แต้มด้วย แถมถ้าจะให้คุ้มกับการใช้งาน ก็ผูกแอพทรูเข้ากับแอพของ7/11 เลย ใช้งานคู่กัน ได้แต้มได้ส่วนลดเยอะเลย สะดวกมากจริงๆ เมื่อก่อนไม่ชอบใช้นะแต่พอมีโควิดเพื่อป้องกันการติดเชื้อก็หันมาใช้ตอนนี้ก็ใช้เพลินเลยไม่ค่อยจะได้จ่ายเงินสดแล้วละ

2022.03.13 14:1

ทีม54

"ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้มั้ย?" ได้สิครับ ผมก็ไม่ได้ใช้เบอร์โทรศัพท์ค่ายทรูเหมือนกัน แล้วตอนนี้ผมก็ใช้แอป true money wallet ด้วย ถ้าแอปนี้ให้ใช้เฉพาะลูกค้าของทรูเท่านั้น คนใช้อาจจะน้อยกว่านี้มาก ดีแล้วล่ะครับที่ให้ใครก็ได้สามารถใช้งานแอปนี้ได้ เลยมีคนใช้เยอะมากครับแอปนี้

2022.05.14 5:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี