Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัคร wecard ใน app ทรูมันนี่วอลเล็ตยังไงคะ

เห็นหลายคนบอกว่า สามารถสมัคร wecard ในแอพทรูมันนี่วอลเล็ตได้ สมัครได้ฟรี แล้วก็ใช้เวลาสมัครแป๊บเดียว ก็สามารถมีเหมือนเป็นบัตรเครดิต เอาไว้ใช้ซื้อของออนไลน์ได้ง่ายๆ มันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอคะ ที่เราจะมีบัตรเครดิต แถมยังไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลย มีขั้นตอนการสมัครยังไงบ้างคะ เห็นว่าต้องมี แอพทรูมันนี่วอลเล็ตก่อนใช่ไม๊คะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thanut

ใช่แล้วค่ะ ตอนนี้สมัครง่ายมาก ถ้ามีแอพทรูมันนี่วอลเล็ตอยู่แล้ว ก็เข้าไปในแอพ ไปที่ช่อง Financial Service แล้วก็เข้าไปที่ WeCard/True Card ค่ะ เค้าก็จะให้เราใส่ชื่อภาษาอังกฤษ แล้วก็เช็คให้ถูกต้อง เพราะว่าจะเปลี่ยนแปลงไม่ได้แล้ว จากนั้นระบบจะทำให้ แป๊บเดียวจริงๆค่ะ ได้บัตรที่มีเลขเรียบร้อย สามารถใช้ได้จริงค่ะ ใช้เงินได้ตามยอดเงินที่อยู่ในวอลเล็ตของเราค่ะ

2019.09.05 9:57

สินใจ

wecardอำนวยความสะดวกให้กับเราในการซื้อสินค้าออนไลน์เหมือนบัตรเครดิตเลยนะคะ โดยที่มีการหักยอดเงินจาก truemoney ของเราที่เปรียบเหมือนกระเป๋าสตางค์ออนไลน์นั่นเอง เราสามารถทำการสมัครได้จากทรูมันนี่เลยค่ะ ซึ่งในการสมัครใช้งานจะทำให้เราได้รับสิทธิประโยชน์ แล้วทำให้การจ่ายเงินของเราในการซื้อสินค้าออนไลน์คล่องตัวมากขึ้นค่ะ

2020.07.06 3:27

ต้นข้าว

จะว่ามันเหมือนบัตรเครดิตก็ได้อยู่แต่ถ้าจะอธิบายบัตร we card ที่สมัครได้ทางแอป truemoney wallet แล้วคิดว่าอารมณ์เหมือนบัตรเดบิตมากกว่าค่ะ คือถ้าเป็นบัตรเครดิตเนี่ยเราจะสามารถใช้เงินล่วงหน้าได้ใช่ไหมคะแต่พวกบัตร WeCard ที่มีทางแอป truemoney wallet จะเป็นการดึงเงินที่เราเติมใน App มาใช้ก็เลยจะให้อารมณ์ประมาณถือบัตรเดบิตมากกว่าแต่เราก็สามารถใช้เลขบนบัตรเหมือนบัตรเครดิตได้ค่ะ

2020.07.06 10:48

(ตัว)..การันต์

สะดวกดีนะครับ ซื้อของปุ๊บถูกหักเงินปั๊บ อืม..บัตร we card ลักษณะเหมือนกับบัตรเดบิตอย่างที่คุณต้นข้าวว่าจริงๆ มันก็ดีนะครับเพราะเราจะได้ใช้เงินแค่ที่เรามีอยู่ ถ้าเป็นแบบบัตรเครดิตนะได้สั่งของกันเพลินเกินลิมิตแน่ๆ สุดท้ายจะเป็นหนี้เป็นสินเอา ถึงจะหักจากบัญชีก็ต้องระวัง เวลาซื้อของช้อปปิ้งมันเพลินแค่ไหนใครๆก็รู้

2020.08.19 5:25

ขิง

เราอ่ะค่อนข้างจะสร้างสติ๊กเกอร์ไลน์มากเลยนะไม่รู้ว่า wecard ใน truemoney wallet สามารถจะทำให้เราซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์ได้หรือเปล่า ใครที่เป็นสาวกสติ๊กเกอร์ไลน์เหมือนเราบ้างขอช่วยเข้ามาตอบหน่อยค่ะ หรือว่าใครที่ใช้บริการนี้ซื้อสินค้าซื้อนู่นซื้อนี่เป็นประจำแล้วเห็นผ่านๆว่าสามารถซื้อสติ๊กเกอร์ LINE ได้ก็บอกได้นะคะหนูจะได้ไป ลงทะเบียนใช้งานบ้าง

2020.08.31 21:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี