Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทดลองใช้ WeCard ซื้อสติกเกอร์ไลน์ครับ

ปกติผมจะซื้อสติกเกอร์ไลน์ โดยใช้วิธีการเติมเงินจากโทรศัพท์เข้าไปที่ในเว็บไซต์ store.line.me ครับ ก็จะมีให้เติมตั้งแต่ 6 บาทเป็นต้นไป ก็คือเติมเท่าไหร่ได้เท่านั้นครับ แต่ครั้งนี้เนื่องจากสมัคร WeCard ไว้แล้วในแอพทรูมันนี่วอลเล็ต ก็เลยลองเติมโดยใช้ master card ดู เห็นว่าได้โบนัสด้วย เติม 50 บาทได้เครดิต 55 บาท ปรากฏว่า ยอดเงินถูกหักไป 51.75 บาทครับ เป็นเพราะอะไรครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ramphoei

กรณีนี้อาจจะเป็นเพราะว่า store.line.me เหมือนเป็นเว็บร้านค้าของต่างประเทศรึเปล่าคะ ก็เลยโดนหักเงินเพิ่ม นี่ก็คือน่าจะประมาณ 2.5% ของยอดเงิน ไม่แน่ใจนะคะ เพราะเคยโดนตอนซื้อสติกเกอร์ไลน์เหมือนกัน ช่วงหลังก็เลยซื้อในแอพไลน์เลยค่ะ แล้วก็ให้หักเงินจากทรูมันนี่วอลเล็ตที่เราผูกบัญชีไว้ผ่าน Google Pay ค่ะ ก็ได้ส่วนลดนิ๊ดหน่อย ได้ไม่เท่ากับที่เติมโดยใช้ WeCard ค่ะ แต่ก็แล้วแต่สะดวกค่ะ ว่าชอบแบบไหน

2019.09.07 9:57

ลูกน้ำ

ฉันคิดว่าคุณคงผูกบัตร We Card กับ Google Play Store ใช่ไหมคะเพราะปกติแล้วทาง Google Play Store จะทำการทดลองตัดเงินในบัตรเพื่อเช็คว่าบัตรใช้ได้หรือไม่ และจะคืนเงินให้อีกครั้ง ซึ่งระยะเวลาในการคืนเงินก็ขึ้นอยู่ที่ Google Play Store จะคืนให้เมื่อไหร่ แด่ถึงอย่างไรฉันคิดว่าคุณคงจะได้รับเงินคืนแน่นอนถ้าไม่อย่างไรคุณสามารถสอบถามได้ที่ศูนย์ True ได้ค่ะ

2020.07.07 12:28

Lalin

ไม่ต้องกังวลไปนะคะ คือเวลาที่เราเชื่อมบัตร true money wecard กับพวก apple app store หรือ google play store เนี่ย สองแอปนี้เค้าจะตรวจสอบก่อนว่าบัตรของเราสามารถใช้งานได้จริงไหม โดยที่เค้าจะทดลองหักเงินในบัญชีของเราดูก่อนอ่ะค่ะ ถ้าจำไม่ผิดของappleน่าจะทดลองหักประมาณ 35 บาท ส่วนของ google จะประมาณ 40 บาท แต่ยังไงได้คืนแน่นอนค่ะ

2020.07.09 8:44

ว่าแล้วว่าระบบพวกนี้มันสับสนวุ่นวายผมถึงไม่ใช้เลยไง เดี๋ยวก็มีปัญหาเงินหาย เงินไม่เข้าอะไรแบบนี้ เห็นเพื่อนใช้แล้วมันใรข้อสงสัยเยอะมากหันมาถามเราเชอบ่น เราก้มองมันว่าไม่ต้องมามองหน้ากันไม่มคำตอบบให้เว้ย ไปหาคำตอบเอาเอง เอาไว้เพื่อนมันใช้แล้วราบรื่นกว่านี้ผมจะยอมใช้ตาม ตอนนี้มีแต่ข้อสงสัยเต็มไปหมดรำคาญ

2020.08.08 17:13

สมบูรณ์

ถ้าเห็นว่าใช้ application นั้นแล้วถูกหักเงินมากกว่าตามที่มีการตกลงไว้ ก็ให้หันกลับไปหักเงินกับ true wallet หรือว่าตัดจากเบอร์โทรศัพท์ก็ได้เหมือนเดิมนี่ครับ เพราะว่าวิธีไหมที่ทำไปแล้วดูเหมือนว่าจะเสียเงินเพิ่มขึ้นจากการซื้อสติกเกอร์ ก็กลับไปสั่งจ่ายหรือตัดกันจากวิธีเดิมที่ทำอยู่ก็ได้นี่ครับ ไม่เห็นจำเป็นต้องกังวลเลยแค่เงิน 4 บาทเอง

2020.08.30 14:19

วัฒนา

เขาคิดเรื่อง ภาษีด้วยเหรอเปล่าครับ เพราะว่า สินค้าของเขาเป็นแบบราคาที่ไม่รวมภาษีนะครับ ถ้าเราซื้อก็จะโดนบวกเพื่มเข้าไปอีก7% มันน่าจะเหมือนตอนที่ผมเติฒเงินเพื่อซื้ออินเตอร์เน็ตนะครับ เพกเกจบอกว่า 45บาท แต่พอเราจ่ายจริงก็จะจ่ายที่ประมาณ 50 กว่าบาท แบบนี้ไม่ค่อยดีนะครับ น่าจะบอกราคาเต็มไปเลยจะได้เลือกซื้อได้

2021.06.26 4:58

Mr. ขนมปัง

นอกจากส่งข้อความในไลน์แล้ว การส่งสติ๊กเกอร์ไลน์ก็ทำให้การพูดคุยสนุกและมีชีวิตชีวามากขึ้นนะครับ เจ้าของกระทู้คงชอบการส่งสติ๊กเกอร์ ผมเองก็ส่งบ้าง แต่ไม่ค่อยได้ซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์ ส่วนใหญ่ใช้ของฟรีที่เขาให้มาน่ะครับ อ้อ! แล้วก็มีที่เพื่อนส่งเป็นของขวัญมาให้ มีเพื่อนดีก็อย่างนี้ล่ะครับ555 ถ้าเพื่อนมาอ่าน ดูท่าจะเคือง

2021.07.26 4:31

ทุเรียนก๊วนกวน

Mr.ขนมปัง เฮ้ยพี่...พี่หรือน้องไม่รู้นะ เรียกไปก่อน คือเรื่องสติ๊กเกอร์นี้นะผมเคย ตกหลุมพรางอยู่เหมือนกันนะครับ มันมีช่วงนึงที่เพื่อนในกลุ่มผมก็แข่งกันซื้อสติ๊กเกอร์แล้วก็ส่งสติ๊กเกอร์ตลกๆมาอวดกัน ผมก็เลยจะต้องไปหาซื้อเพื่อมาส่งกับเพื่อนในกลุ่มให้มันแบบว่าทันเขา แล้วพอเริ่มเข้าไปซื้อสติ๊กเกอร์มันก็แบบ ล่อตาล่อใจมาก ตอนนั้นก็เสียไปหลายบาทนะ ตอนนี้เลิกได้แล้วครับ

2021.09.27 14:9

k.jo

ไม่เคยซื้อเลยตอบไม่ได้ แต่อยากรุ้เลยเข้ามาส่องกระทู้นี้ ส่วนใหญ่จะใช้แต่สติ๊กเกอร์ฟรีตลอด ไม่เคยซื้อเลย เคยคิดเหมือนกันว่าเค้าจะมีค่าเงินอะไรแบบนี้ด้วยไหมเพราะ line ไม่ใช่ของไทยใช่ไหม มีให้เลือกหักบัตรเครดิต และทางค่ายโทรศัพท์ ใจไม่กล้าพอ เลยไม่เคยซื้อ กลัวจะเจอเหมือนจขกทอ่ะ ใครเคยซื้อมาบอกรายละเอียดหน่อยสิครับว่าอะไรยังงัย

2022.01.31 1:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี