Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีของอะไรบ้างที่ไม่ร่วมรายการช้อปฟรี ซิตี้ช่วยจ่ายผ่านแอป True money wallet ครับ

ในแอป True money wallet ผมเห็นมีโปรที่ใช้บัตรเครดิต ของ citi จ่ายที่เซเว่นครั้งแรกผ่านแอป True money wallet แล้วจะได้เงินคืน 100 บาท ไม่มีขั้นต่ำ ผมก็จัดการผูกเลย ไปซื้อของอยู่เซเว่น ซื้อไปร้อยนิดๆ กะว่าซื้อพวกขนมไว้ติดบ้าน แต่พอจ่ายผ่านแอป True money wallet (ผมเปลี่ยนแหล่งเงินที่ใช้จ่ายแล้วนะครับ) พนักงานเซเว่นบอกว่าไม่ได้ เพราะมีของที่ไม่ร่วมรายการอยู่ด้วย ผมก็ไม่ได้ซื้อเหล้า ซื้อเบียร์นะ เพราะของพวกนี้มันใช้ลดไม่ได้อยู่เเล้ว สรุปของที่ไม่ร่วมรายการคือยาพารา แต่ของเอาใส่ถุงผ้าหมดแล้ว ก็เลยเลยตามเลยครับ ควักเงินสดจ่ายเหมือนเดิม ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร แค่อยากรู้ว่าของที่ไม่ร่วมรายการที่ว่านี้มีอะไรบ้างครับ แค่นั้นรอบหน้าจะได้เลือกถูกอัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thongdi

นึกภาพออกเลยค่ะ ส่วนใหญ่ก็จะรู้กันว่า เหล้า, เบียร์, บุหรี่ พวกนี้ไม่ได้ลดแน่ๆ แต่ถ้าดูรายละเอียดในแอปทรูมันนี่ก็จะบอกเพิ่มด้วยค่ะว่ามีอะไรบ้าง อย่างเช่น นมผงเด็กสูตรสำหรับทารกแรกเกิดถึงหนึ่งปี, ชาชงสมุนไพร, น้ำตาลทรายขาวหนึ่งกิโล (มีน้ำตาลด้วย), บัตรโทรศัพท์ทุกชนิด, สลิปเติมเงิน, เติมเงินออนไลน์ทุกชนิด, บัตรโทรศัพท์ทุกแบบ, สลิปเกม, สลิปช่องรายการ (อันก็ไม่รู้ว่าคืออะไรค่ะ), สลิปอินเตอร์เน็ตทุกชนิด, โทรศัพท์เคลื่อนที่, แท็บเล็ต, กล่องรับสัญญาณ, สินค้าอิเล็กทรอนิกส์, สมุนไพรหอมระเหยanona, กลุ่มยา, เวชภัณฑ์, เวชสำอางและเครื่องมือแพทย์, สมาชิก 7-card, เติมเงิน Smart Pure, แพ็คเกจทรูทุกประเภท, แสตมป์ไปรษณีย์ยากร, ตั๋วเครื่องบิน, สินค้าการกุศล, 24-Catalog, พรีเมี่ยมทุกชนิด และก็มีสินค้า Ten Ten,Holen,Kokubu,Morning Kiss, โมนันทิตา ซึ่งที่ว่ามาก็ไม่รู้ว่าคืออะไรเหมือนกันค่ะ ไปคราวหน้าก็ซื้อของที่ไม่ได้อยู่ในลิสนี้นะคะ

2019.10.04 19:16

มายร์

ไม่เคยใช้เลยเราว่ายุ้งยาก ไอ้ที่อยากซื้อ บางที่เราก็ไม่ทราบได้ว่า มันใช้ True money wallet ไม่ได้ เราเลยเลือกจ่ายเป็นเงินสดเอาดีกว่า ไม่ต้องเสียเวลา เพราะยังไงเราก็ใช้การสะสมแต้มของ 7/11 อยู่แล้ว ไม่ได้มาคิดว่าต้องได้รับเงินคืนอะไรแบบนั้น เราว่าใช้แบบที่เราสะดวก สำหรับเรามันดีที่สุดแล้วละคะ แต่อย่างที่บอก เราไม่ถนัดใช้คะ

2020.06.30 4:14

สีฟ้า

ใช้จ่ายได้นะครับปกติแล้ว ผมก็ใช้จ่ายผ่านทรูมันนี่ตลอดที่ร้านเซเว่นอีเลฟเว่น ไม่ว่าจะเป็นสินค้าแบบไหนหรืออะไรก็ตามแค่ เราจะไม่ได้รับแต้มคะแนนสะสมจากออเมมเบอร์แค่นั้นเอง แต่ก็ยังสามารถใช้จ่ายผ่านทางทรูมันนี่ได้อยู่ ถึงแม้ว่าเราจะซื้อสินค้าที่ไม่ได้รับแต้มคะแนนสะสมแต่สะดวกคือ เราไม่ต้องพกเงินสดตลอดเวลาเพื่อจะไปซื้อของที่เซเว่น

2020.07.04 12:13

ฟ้าใส

ถ้าจะจัดประเภทง่ายๆนะคะของส่วนใหญ่ที่ไม่สามารถใช้ร่วมกับโปรโมชั่นตัวนี้ได้จะเป็นสินค้าที่มีราคาสูงหรือเป็นของที่เราต้องซื้ออยู่แล้ว เป็นของที่ใช้ในชีวิตประจำวัน พวกนี้จะไม่เข้าร่วมรายการเพราะว่าของราคามันสูงอยู่แล้ว อย่างถ้าซื้อบัตรเติมเงิน หรือซื้อนมผงเด็กราคาก็เกินอยู่แล้วใช่ไหมคะ ปกติถ้ามีโปรโมชั่นพรุ่งนี้เราจะใช้ซื้อกับพวกเครื่องเขียน ไม่ก็ขนมขบเคี้ยวมากกว่าค่ะ ใช้แบบไม่ซีเรียส

2020.07.04 22:24

Chai ¯\_(ツ)_/¯

น่าเสียดายแทนเจ้าของกระทู้นะครับ เป็นผมเจออย่างนั้นเซ็งเลยนะนี่ พออ่านคอมเม้นท์ที่มีคนมาบอกว่าสินค้าใดที่ไม่ร่วมรายการบ้าง ผมอ่านซะตาลายเลย ตกลงว่าของที่ร่วมรายการกับของที่ไม่ร่วมรายการเนี่ย อย่างไหนมันมากกว่ากัน จะไปซื้อของที่เซเว่นแต่ละทีต้องพกโพยไปด้วยจะได้ไม่ผิดหวังตอนจ่ายเงิน..นี่เราต้องทำขนาดนั้นจริงๆเหรอ!

2020.08.17 16:12

EXO

ไม่รู้ว่าโปราการผูกบัญชี True money Wallet แล้วได้เงิน 100 บาทยังมีอยู่มั้ยนะถ้ามีจะได้ผูกบัญชีบัตรเครดิตเพราะผมมีบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ครับ พึ่งจะมีเมื่อเดือนที่แล้ว และพึ่งจะมาอ่านกะทู้นี้ก็วันนี้ครับ แต่ถ้าหมดเขตหมดโปรแล้วก็ไม่เป็นไร แค่เงิน 100 บาทเองไม่ซีเรียสครับ ผูกเอาไว้ใช้จ่ายอย่างอื่นให้มันสะดวกก็พอแล้ว

2020.08.31 16:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี