Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขายอาหารในมหาลัยอยากเปิดแอป Dolfin wallet ไว้เป็นทางเลือกให้นักศึกษาต้องมีอะไรบ้าง?

มีล็อตขายอาหารอยู่ในศูนย์อาหารของมหาลัยอยู่ล็อตนึง ขายอาหารญี่ปุ่นค่ะ เด็กๆนักศึกษาปกติก็จ่ายค่าอาหารกันผ่านพวกแอปที่มีอยู่แล้ว แต่คนที่ขายอาหารด้วยกันแนะนำแอป Dolfin wallet มา บอกว่านักศึกษามหาลัยเค้าอยากได้แต้มเอาไปใช้ที่เซ็นทรัล ถ้าจ่ายด้วยแอปนี้แล้วมันได้เเต้มเยอะกว่า ก็เลยสนใจค่ะ อยากจะเปิดไว้เป็นทางเลือกให้ลูกค้าที่ร้าน แต่เราก็ไม่ได้มีกิจการใหญ่ขนาดนั้น ไม่รู้ว่าจะไปเป็นสมาชิกร้านค้าเซ็นทรัลเค้าได้รึเปล่า? แล้วเอกสารที่ต้องใช้มีอะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chennoi

จริงค่ะ ถ้าร้านอาหารในมหาลัยเปิดใช้แอป Dolfin wallet ด้วย น่าจะถูกใจนักศึกษาขาช็อปน่าดู ส่วนเอกสารที่ใช้ในการสมัครสมาชิกกรณีที่เป็นบุคคลธรรมดานะคะ คือ 1. สำเนาทะเบียนพาณิชย์หรือทะเบียนการค้า ที่จดทะเบียนมาแล้วต้องไม่น้อยกว่า 6 เดือนนะคะ 2.สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของร้าน 3.สำเนาทะเบียนบ้านด้วยค่ะ 4. สำเนาใบทะเบียนภาษีมูลค่าเพิ่ม (ภ.พ. 20) ที่กรมสรรพากรเป็นคนออกให้ 5. สำเนาบัญชีออมทรัพย์ หรือ กระแสรายวันที่เป็นบัญชีของร้านค้าหรือบัญชีของเจ้ากิจการนะคะ 6. สำเนาสรุปรายการเคลื่อนไหวของบัญชีธนาคารย้อนหลังไป 6 เดือน 7.สำเนาหนังสือรับรองที่เกี่ยวข้องกับร้านค้าที่เราทำ เช่น ร้านอาหารก็ต้องมีหนังสือรับรองการแจ้งจัดตั้งสถานที่จำหน่ายอาหาร สะสมอาหาร เป็นต้นค่ะ

2019.10.10 19:16

Thiti

ดีเลยสิครับถ้ามีแอป Dolfin wallet ที่ใช้งานข้างนอกห้างได้ เพราะผมไม่เคยเจอเลยครับ มีแต่ใช้ได้ในห้างเท่านั้น แบบนี้ถ้า แอป Dolfin wallet สามารถใช้ได้เหมือนวอลเล็ทเจ้าอื่นๆบอกเลยครับดีมากเลยครับ เพราะผมผูกบัตร เคแบงค์ไว้กับ แอป Dolfin wallet ด้วยครับ คราวนี้ละครับ ผมจะได้ใช้ให้สนุกไปเลยครับ เพราะได้เงินคืนด้วย

2020.06.23 11:36

Dragon_36

ใช่ครับ รายละเอียดตามคอมเมนต์ที่หนึ่งเลยครับ ซึ่งผมจะเสริมนิดหน่อยนะครับเพราะว่าผมเองก็เป็นร้านค้าที่ใช้ app dolfin เหมือนกัน ทางแอปจะใช้ระยะเวลาในการตรวจสอบเอกสาร และอนุมัติการสมัครของเราประมาณ 5 วัน แต่มีค่าธรรมเนียมด้วยนะครับ ซึ่งเค้าจะคิดจากยอดชำระสินค้าผ่าน Dolfin Wallet ถ้าคุณไม่อยากโดนค่าธรรมเนียมจริงๆถ้ามีธนาคาร ใช้ QR Code ธนาคารก็ได้ครับไม่เสียค่าธรรมเนียม

2020.07.13 7:12

อาแปะ

ผมว่าเห็นด้วยเลยนะครับเป็นความคิดที่ดี เราต้องตอบโจทยืความต้องการของลูกค้าให้ทันยุคทันสมัยครับไม่งั้นยอดขายจะตกเอาได้ ผมอยากแนะนำว่า Wallet อื่นก็น่าสนใจนะครับไม่ใช่แค่ Dolfin Wallet เท่านั้นที่วัยรุ่นใช้กัน ไหนๆจะเรียกลูกค้าด้วยวิธีนี้แล้วต้องไปให้สุดครับ รับรองยอดขายเพิ่มแน่ๆครับถ้ามีช่องทางการชำระเงินที่สะดวกให้ลูกค้าแบบนี้

2020.08.29 20:47

BAE_suzyfan

จริงๆ เเล้วไม่ต้องสมัครอะไรนะ เราเปิดร้านขายกาเเฟเเถวมหาลัยเหมือนกัน เราก็มีบัญชี dolfin เราก็เเค่ปริ้นหน้าที่เป็นคิวอาร์โค้ดรับเงิน เเล้วเอาไปติดไว้หน้าร้าน เเต่เราไม่รู้ว่าคนที่จ่าผ่านทางนี้ได้เเต้มไหมนะ ไม่ต้องต้องลองติดต่อไปที่ dolfin ดูง่าต้องทำอย่างไร เเต่ปกติเราใช้เเบบนี้เพราะสะดวกไม่ยุ่งยาก อิอิ เเถมลูกค้ายังบอกว่าชอบด้วยเพราะว่าสะดวก

2020.08.30 4:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี