Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้รายละเอียดประกันภัยโควิดในทรูมันนี่ค่ะ

ช่วงนี้โรคโควิด-19 กำลังระบาดใช่ไหมคะ เมืองไทยจะเป็นแบบประเทศจีนเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ตัวเองตอนนี้ติดหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ ก็พยายามป้องกันตัวเองเท่าที่ทำได้ พอดีไปเห็นในแอปทรูมันนี่ วอลเล็ทที่ใช้อยู่มีประกันภัยไวรัสโคโลน่า แล้วค่าประกันก็ถูกมากด้วยค่ะ แค่ 150 บาท แต่มันจะประกันอะไรได้บ้าง อยากจะได้รายละเอียดค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rhoda

แอปทรูมันนี่ วอลเล็ทเป็นเพียงช่องทางการชำระเงินและติดต่อขอรับสิทธิ์กับบมจ.ทิพย์ประกันภัยเท่านั้นครับ โดยมีค่าเบี้ยประกันเริ่มต้นเพียง 150 บาทค่ะ เงื่อนไขในการรับประกันภัยส่วนบุคคลคุ้มครองการติดเชื้อไวรัสโคโลน่า ผู้มีสิทธิ์รับประกันภัยต้องอายุระหว่าง 1 ปี - 99 ปี ในวันที่ทำประกันภัย ร่างกายต่องสมบูรณ์แข็งแรง ไม่พอการ ไม่เป็นโรคเรื้อรังที่ผ่านการรับรองของประกันครับ กรมธรรม์ประกันภัยจะไม่คุ้วครองคนที่ติเชื้อไวรัสโคโลน่าแล้ว คนที่อยู่ในกลุ่มผู้สงสัยเฝ้าระวังการติดเชื้อ ก่อนการซื้อประกัน และยังรักษาไม่หายครับ จำกัดการซื้อ 1 คนจะได้รับเงินประกันภัยไม่เกิน 1 ล้านบาท และหรือ ค่ารักษาพยาบาลไม่เกิน 1 แสนบาท ครับ

2019.10.12 19:16

Su Suk

ประกันภัยไวรัสโคโรนา (COVID19) ของบริษัททิพยประกันภัยที่ให้ชำระเบี้ยผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ท นี่สะดวกดีนะครับ ค่าเบี้ยประกันไม่แพงมาก ที่คุณถามมาเป็นแผนที่ 1 ที่จริงมี 3 แผนนะครับ แผนที่ 2 จ่าย 450 บาท และแผนที่ 3 จ่าย 850 บาท นี่เป็นราคาต่อปีนะ วงเงินคุ้มครองก็ได้มากขึ้นอีกด้วย แล้วแต่สะดวกนะเลือกแผนที่คุณจำเป็นและต้องการจริงๆละกันครับ

2020.06.16 5:0

^^PIENG

ตกลงว่าเจ้าของกระทู้ได้สมัครประกันภัยโควิดในแอพของทรู้มันนี่หรือเปล่าคะ ค่าเบี้ยประกันภัยไม่แพงนะ ตอนนั้นคงออกมาช่วงแรกๆเลยหรือเปล่า ไม่รุ้ว่าตอนนี้ประกันตัวที่เจ้าของกระทู้พูดถึงยังมีให้สมัครอยู่มั้ยนะ มีใครสมัครมาใช้บ้างแล้วมั้ย เป็นยังไงคะ ประกันตัวนี้โอเคมั้ย หรือว่าใครมีประกันตัวอื่นมาแนะนำก็ได้นะคะ

2021.05.11 15:52

Ray

@ k. ^^PIENG ผมสมัครของสินมั่นคงครับ น่าจะดีสุด... เพราะว่ามีให้เลือกหลายราคา อีกอย่างพอไปอ่านเงื่อนไขก็ดูน่าสนใจกว่าที่อื่นๆ สำหรับประกันโควิดของทรูมันนี่อันนี้ผมไม่ค่อยแน่ใจว่าดีไหม แต่สำหรับผมผมเลือกบริษัทที่เป็นประกันโดยตรงดีกว่า เพราะว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นกับผมมันจะเคลมง่ายครับไม่ต้องผ่านทรูแล้วค่อยผ่านประกันอีกต่อนึง

2021.05.24 10:26

ผู้หวังดี

@ k.Ray ตอนนี้ได้สมัครไปแล้วหรือยังคะ ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณได้ดูข่าวหรือเปล่าว่าสินมั่นคงประกันภัยเขาเทลูกค้าอย่างจังเลย ??? สำหรับเราเองก็โดนด้วยเหมือนกัน เพราะดันไปสมัครแบบเจอจ่ายจบ ยังไงถ้าจะสมัครก็ต้องเลือกบริษัทประกันนิดนึงนะคะ ไม่อยากให้เธอโดนเทแบบเรา ตอนนี้ยังไม่รู้อะไรกับชีวิตเลย กลัวทั้งโควิดกลัวทั้งไม่มีความคุ้มครอง

2021.07.20 7:42

G

จขกทคะทรูมันนี่วอลเล็ทเราเข้าไปดูแล้วมันก็ไม่มีนะคะสำหรับประกันโควิดเนี่ย สงสัยจะหมดแล้วละมั้ง เท่าที่เราเห็นก็จะเป็นเกี่ยวกับประกันแพ้วัคซีนซะส่วนใหญ่นะ แทบไม่มีเลยประกันเกี่ยวกับโควิดเนี่ย หรือว่าโดนเคลมกันเยอะก็ไม่รู้ก็เลยไม่มีอีกต่อไป555 แต่เราก็สงสัยนะว่าถ้าแบบนี้คนที่เคยถามไปแล้วจะสามารถเคลมได้อยู่หรือเปล่า?

2021.09.14 1:56

รุจิราลัย

ตอนนี้ถ้าเป็นประกันที่คุ้มครอง โควิด เราคิดว่าไม่น่าจะมีขายแล้วละคะ เพราะว่าตอนนี้ความเสี่ยงที่ทุกคนจะติดโควิด มีสูงขึ้น เหมือนที่เพื่อนๆบอกถ้าจะมีก็คงซื้อประกันคุ้มครองวัคซีนแหละคะ ที่น่าจะยังพอหาได้อยู่คะ เราเห็นข่าวเมื่อเดือนที่แล้วนะ ถ้าจำไม่ผิด ประกันโควิดบางเจ้ายกเลิกการคุ้มครอง เมื่อต้นๆปีที่ผ่านมา

2021.09.26 8:40

อนุสรา

น่าเสียดายจัง ที่ประกันโควิด-19 ของทรูมันนี่ไม่ได้ขายแล้ว ประกันตัวนี้ราคาถูกกว่าเจ้าอื่นๆมากๆเลย น่าจะเอากลับมาขายอีกนะคะ รับรองว่ามีคนสนใจซื้อการคุ้มครองเพียบเลยคะ อย่างน้อย 1ในนั้น ก็คือเราอย่างแน่นอนคะ เราไม่ได้มีประกันอะไรเลยที่คุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องนี้ เราแอบคิดในใจเหมือนกันว่าถ้าวันหนึ่งเราเป็นโควิดจะเป็นยังไงบ้าง

2022.01.21 15:27

วชิระ

ประกันที่เกี่ยวกับโควิด-19 ตอนนี้หลายๆตัวปิดแล้วนะครับ บางคนที่ซื้อการคุ้มครองเอาไว้ก็ต้องเชคให้ดีนะครับว่าประกันของที่ตัวเองซื้อ ไม่ว่าจะเป็นประกันของเจ้าไหนก็แล้วแต่ว่าตอนนี้ยังคุ้มครองอยู่ไหม เพราะถ้าเขากเลิกโดยที่เราไม่ได้รับการแจ้ง เวลาที่เราจะเคลมอาจจะต้องควักจ่ายเองทั้งหมดเลยนะครับ คิดว่าประกันจ่ายไม่ไหวแล้วแน่ๆเลยยกเลิก

2022.02.19 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี