Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเที่ยวบินล่าช้า ประกันภัยการเดินทางในแอป AirPay จะคุ้มครองไหมคะ?

เคยไปเที่ยวอยู่รอบนึงแล้วเที่ยวบินถูกเลื่อนเพราะสภาพอากาศไป 2 ชั่วโมง ทำให้เกือบไปขึ้นเครื่องอีกที่ไม่ทัน กลัวเลยค่ะ เพราะถ้าตกเครื่องแล้วต้องซื้อตั๋วเต็มราคาที่หน้าเคาน์เตอร์ราคาคงแพงน่าดู รอบนี้ก็ต้องเดินทางผ่านประเทศที่สภาพอากาศไม่ค่อยดี (อีกแล้วค่ะ) เลยคิดว่าน่าจะซื้อประกันภัยเดินทางไว้ด้วย อยากจะรู้คะว่า ประกันภัยเดินทางออนไลน์ที่ซื้อผ่านแอป AirPay จะคุ้มครองไหมคะถ้าเที่ยวบินเราล่าช้าหรือถูกยกเลิก?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สายพิณ

เวลาซื้อตั๋วหน้าเคาน์เตอร์แพงจริงๆค่ะ แทบทุกที่เลยไม่ใช่แค่ที่เมืองไทย บางสายการบินก็จะรับผิดชอบให้ แต่เดินเรื่องก็ต้องใช้เวลาอีก ปวดหัวเลยค่ะ แต่ประกันภัยเดินทางออนไลน์ที่ซื้อผ่านแอป AirPay คุ้มครองเมื่อเที่ยวบินของเราล่าช้าสูงสุด 500,000 แสนบาท ในกรณีใดกรณีหนึ่งนะคะ คือ เมื่อเที่ยวบินของเราล่าช้าต่อเนื่อง ทุกๆ 6 ชั่วโมง แต่ไม่ได้ยกเลิกเที่ยวบินหรือทางสายการบินได้จัดหาเที่ยวบินใหม่ให้ ประกันจะจ่าย 20% ของจำนวนเงินประกันภัยค่ะ และอีกกรณีคือ เมื่อเที่ยวบินของเราถูกยกเลิกและทางสายการบินไม่ได้จัดหาเที่ยวบินใหม่ให้ล่าช้าเกินกว่า 6 ชั่วโมง ประกันจะจ่าย 20% ของจำนวนเงินประกันภัยต่อเหตุการณ์ค่ะ

2019.10.13 19:16

จันทร์สิริ

ถ้าผมต้องเจอเหตุการณ์แบบนั้นคงเซ็งน่าดูเลยนะครับ สภาพอากาศก็ไม่ดี เครื่องบินมาล่าช้า นี่ถ้าต้องซื้อตั๋วเครื่องบินเพิ่มอีกแย่เลย คุณทำประกันไว้ดีแล้วครับอะไรก็เกิดขึ้นได้เสมอ โดยเฉพาะเรื่องที่เราไม่อยากให้เกิดเนี่ย ประกันที่คุณจ่ายให้ความคุ้มครอง 20% ก็ยังดีนะครับ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลยหรืออาจจะต้องเสียเงินเพิ่มเองก็ได้

2020.06.17 3:49

ปัน

เรายังไม่เคยซื้อประกันภัยเดินทางในแอปแอร์เพย์เลยก็เลยไม่มั่นใจ แต่ว่าส่วนใหญ่ แล้วขึ้นอยู่กับว่าเราซื้อประกันภัยเดินทางระดับไหนถ้าซื้ออันที่ถูกที่สุด ส่วนใหญ่จะไม่คุ้มครองถ้าเที่ยวบินล่าช้า แต่ถ้าอันที่ค่าเบี้ยประกันกลางๆถึงแพงไปเนี่ย มันก็จะคุ้มครองกรณีที่เที่ยวบินล่าช้าได้ ปกติแล้วเราซื้อประกันภัยเดินทางที่อยู่ในแอป truemoney wallet ค่ะ

2020.07.09 2:11

ชัตชัย

ก่อนจะซื้อประกันการเดินทางก็ต้องดูเกี่ยวกับเงื่อนไขในการใช้บริการก่อนนะครับ บอกว่าชดเชยเงินให้ในกรณีที่เครื่องล่าช้า ถ้าล่าช้าแค่ 2 ชั่วโมงและได้รับการชดเชยก็ดีสิครับ ส่วนใหญ่แล้วประกันการเดินทางจากกำหนดระยะเวลาในการล่าช้าเอาไว้ 6 ชั่วโมงนู่น ผมคิดว่าถ้าอยากจะช่วยเหลือเราจริงๆน่าจะประกันการเดินทางที่ระยะเวลาน้อยกว่านี้นะครับ

2020.07.15 6:38

┗|`O′|┛ศิริศักดิ์

ซื้อประกันภัยการเดินทางผ่านแอพ Air Pay ก็ได้ด้วย สะดวกดีนะครับ ถ้าต้องเดินทางไปต่างประเทศไม่ว่าจะใกล้หรือไกลต้องทำไว้เลยครับ เพื่อความมั่นใจในการเดินทาง เจ้าของกระทู้เคยเจอสภาพอากาศที่ไม่ดีขณะเดินทางด้วยเหรอครับ แย่เลยนะ เดินทางทั้งทีน่าจะเจออะไรที่มันสนุกๆหรือน่าประทับใจมากกว่า แต่ผ่านเหตุการณ์นั้นมาด้วยดีก็ยินดีด้วยครับ

2020.08.19 15:19

DON

ผมว่าตอนนี้ประกันภัยการเดินทาง หรือประกันการเดินทางต่างไม่น่าจะนิยมมากเท่าไหร่นะครับ เพราะไม่ค่อยมีใครเดินทางกันในช่วงนี้ แต่ถ้าเป็นประกันสุขภาพก็ว่าไปอย่างที่จะได้รับตวามสนใจมากกว่าประกันอื่นๆ แล้ว Air Pay มีประกันสุขภาพให้ซื้อมั้ยครับอันนี้ถามแบบซื่อๆเลยผมไม่รู้จริงๆไม่เคยใช้ Air Pay ครับผม ถามเพื่อเป็นข้อมูล

2020.08.31 19:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี