Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัย axa ควบคุมถึงการติดเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าช่วงนี้ใครๆก็กลัวเกี่ยวกับการติดเชื้อ corona และบริการประกันการเดินทางของบริษัทแอกซ่าให้ความคุ้มครองเกี่ยวกับปัญหาที่เกิดขึ้นระหว่างการเดินทางเขาจะคุ้มครองดูแลเราในช่วงที่เราได้รับผลกระทบจากเชื้อไวรัสโคโรน่าไหมคะ หรือเมื่อเราไปต่างประเทศเราถูกเลื่อนตั๋วเครื่องบินหรือถูกยกเลิกการเดินทาง เรายังจะได้รับการคุ้มครองจากทางบริษัทแอกซ่าอยู่ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rutana

ในกรณีที่เกิดการเดินทางหยุดชะงักหรือดาวไม่สามารถไปถึงจุดหมายปลายทางที่เราตั้งไว้ได้คุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าด้วยนะคะ อย่างเช่นเราสามารถขอเลื่อนวันคุ้มครองหากได้รับผลกระทบจากเชื้อไวรัสโคโรน่าจนไม่สามารถเดินทางได้ มีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศ ถ้าเราเจ็บป่วยด้วยเชื้อไวรัสโคโรน่า และมีการคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลต่อเนื่องในประเทศไทยสูงสุด 14 วันกรณีเจ็บป่วยด้วยโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่าโดยเข้ารับการรักษาภายใน 12 ชั่วโมงหลังการเดินทางกลับถึงประเทศไทย ยังมีบริการช่วยเหลือและเคลื่อนย้ายทางการแพทย์เพื่อรักษาพยาบาลฉุกเฉินตลอด 24 ชั่วโมงทั่วโลกด้วยนะคะ

2019.10.19 19:16
  • user image

Chuchai

ผมดีใจเลยครับ ผมกำลังวางแผนจะไปบ้านแฟนที่เยอรมัน อยู่พอดีครับ ตอนนี้ที่นั้นเขาเปิดให้คนไทยเข้าประเทศแล้วครับ ผมดีใจมากครับเพราะ ตั้งแต่เกิดโควิด-19 แฟนกลับไปบ้านพอดีครับ ผมว่าจะตามไปแต่การบินดันมาปิดไปซะก่อนครับ ดีจังครับที่ AXA คุ้มครองโควิด-19ด้วยครับ แบบนี้การเดินทางของผมคงไม่มีปัญหาอะไรแล้วละครับ

2020.06.24 7:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี