Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขการสมัครบัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking

วันก่อนผมไปสมัครเพื่อที่จะเป็นสมาชิกของลูกค้า UOB ออมทรัพย์ banking แต่รู้สึกว่าสมัครไม่ผ่าน เพราะว่าผมไม่อยากใช้บริการทาง internet banking เพราะกลัวจะถูกโจรกรรมข้อมูล ผมอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขว่าเมื่อเราจะสมัครใช้บริการของสิทธิประโยชน์บัญชีออมทรัพย์ UOB นี้เราจำเป็นต้องมีเงื่อนไขหรือข้อกำหนดอะไรบ้างสำหรับตัวผู้สมัคร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จินตหรา

สำหรับบัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking นี้เหมาะสำหรับลูกค้า UOB privilege banking อยู่แล้วได้ทำการเปิดบัญชีขั้นต่ำ 1,000 บาทจำนวน 1 บัญชีต่อ 1 คนเท่านั้นขั้นตอนการทำธุรกรรมออนไลน์บนอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งขอให้เป็นไปตามที่ธนาคารได้กำหนดคุณจะได้รับดอกเบี้ยเงินฝากและเงื่อนไขเป็นไปตามการประกาศของธนาคารและเงินฝากที่ได้รับการคุ้มครองจากสถาบันคุ้มครองเงินฝากตามจำนวนที่ท่านทำกำหนดไว้ในกฎหมายและบัญชีเงินฝากที่ไม่มีการเคลื่อนไหวตั้งแต่ 1 ปีจะมียอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีน้อยกว่า 5,000 บาทธนาคารจะคิดค่าธรรมเนียมรักษาบัญชีไว้ 100 บาทต่อเดือนต่อ 1 บัญชี

2019.10.25 19:16

Intira

ทำไม ไม่อยากใช้บริการทาง internet banking ละครับ ผมว่ามันสะดวกกว่าที่เราไปที่ธนาคารอีกนะครับ เรื่องความปลอดภัยผมว่า หมดห่วงครับ จะปลอดภัยหรือไม่ปลอดภัย มันอยู่ที่คนใช้งานนะครับ เพราะถ้าไปล๊อคอินให้คนอื่นเห็นรหัส อันนี้ละน่ากลัวครับ ถ้าเขาได้โทรศัพท์ หมดแน่ครับ ผมว่า internet banking ไม่ได้น่ากลัวนะครับมันน่าใช้จะตายครับ

2020.06.24 4:28

กลอง

ผมว่าการใช้แอป Banking ของธนาคารยูโอบีไม่ค่อยมีความเสี่ยงนะครับโอกาสน้อยที่เราจะถูกโจรกรรมข้อมูลแต่คิดดูสมมุติว่าถ้าเราไปทำธุรกรรมการเงินที่ตู้ atm หรือว่าที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารเรากดเงินสดออกมา ผมว่ามีโอกาสเสี่ยงโดนขโมยไปกดเงินที่ตู้ atm หรือว่าถอนเงินที่ตู้ atm ก็มีโอกาสที่คนจะรู้รหัสบัญชีของเรา ผมว่าใช้แอป Banking ปลอดภัยที่สุดแล้วนะครับ

2020.07.12 21:21

บอล

ดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่น UOB privilege banking หลังจากนั้นเช็คว่าเราเป็นสมาชิกของธนาคารยูโอบีแล้วไหม ถ้าไม่เปิดบัญชีใหม่สามารถที่จะ สมัครใช้แอพพลิเคชั่นได้โดยให้พนักงานที่สาขาทำให้ครั้งแรก และหลังจากนั้นเราก็จะสามารถสมัครได้ด้วยตัวเองผ่าน application ได้แล้ว พอมีข้อมูลอยู่ในระบบแล้ว ทำให้ง่ายต่อการสมัครใช้บริการด้วยครับ

2020.07.25 8:38

someone \^o^/

ถ้าคุณเปิดเป็นบัญชีออมทรัพย์ธรรมดา ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ แล้วตอนนี้การทำธุรกรรมการเงินผ่านระบบ Internet Banking เมื่อใช้คอมพิวเตอร์ หรือผ่าน Application ของธนาคารด้วยโทรศัพท์มือถือ มันไม่น่ากลัวอย่างที่คุณคิดนะครับ เพราะทางธนาคารก็พยายามทำระบบให้ปลอดภัยที่สุด ส่วนเราเองก็ระวังเรื่องการตั้งรหัสผ่านและไม่ให้ใครรู้รหัสของเราครับ

2020.08.21 15:34

Krulee

สิทธิประโยชน์ของบัญชีออมทรัพยูโอบีที่จะได้ก็คือ ได้ดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.25% แต่ทั้งหมดต้องมีการทำธุรกรรมการเงินผ่านทาง Mobile Banking ของ UOB ซึ่งมีชื่อแอปว่าUOB Mighty ดังนั้นถ้าอยากเปิดบัญชีออมทรัพย์นี้ เราต้องมีแอปของธนาคาร UOB ค่ะ และไม่ต้องกลัว เดี๋ยวนี้ใครๆเค้าก็ใช้กัน ตอนนี้ธนาคารอื่นๆทั่วโลกเค้าก็ใช้กันหมดแล้วค่ะ ถ้ามีการโจรกรรมการเงินขึ้นมา คนที่ใช้ Mobile Banking นั้นแหละจะได้เปรียบกว่า เพราะว่าทุกอย่างมีหลักฐานการใช้งาน ปลอดภัยแน่นอน อยากแนะนำให้สมัครเลยค่ะ

2020.08.23 10:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี