Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วิธีการสมัคร UOB พร้อมเพย์ทำยังไง

เดี๋ยวนี้มีบริการพร้อมเพย์สำหรับ UOB ถ้าเราเป็นคนที่ไม่มีบัตรเครดิตไม่มีบัตรเดบิตแต่เรามีสมุดฝากเงินของธนาคารยูโอบีเราก็สามารถทำให้การจับจ่ายใช้สอยของเราง่ายขึ้นโดยการสมัครร้องเพลง UOB เพื่อช่วยให้เราสามารถใช้เลขบัตรประจำตัวประชาชนหรือเบอร์โทรศัพท์ในการชำระสินค้าได้แล้ว แต่ผมอยากรู้เกี่ยวกับขั้นตอนหรือวิธีการสมัครสิทธิพิเศษดังกล่าวว่าจะต้องทำยังไงบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lalana

ขั้นตอนง่ายมากครับเพียงเราเตรียมเอกสารสำหรับการลงทะเบียนที่ธนาคารสาขาใกล้บ้านเราต้องมีสมุดบัญชีเงินฝากธนาคารยูโอบีต้องมีบัตรประจำตัวประชาชนและเบอร์โทรศัพท์มือถือเมื่อเราไปที่สำนักงานสาขาใกล้บ้านแล้วเราต้องใช้บัตรประจำตัวประชาชนผูกกับบัญชีเดียวเท่านั้นหรือใช้หมายเลขโทรศัพท์มือถือ 1 หมายเลขปลูกได้กับเตียงบัญชีเดียวเท่านั้นบัญชีเงินฝากธนาคาร 1 บัญชีผูกได้กับทั้งเลขบัตรประจำตัวประชาชนและหมายเลขโทรศัพท์มือถือบัญชีเงินฝากธนาคาร 1 บัญชีครับ แล้วผูกกับหมายเลขโทรศัพท์มือถือตามจำนวนที่ธนาคารกำหนดไว้ตอนนี้ท่านสามารถใช้บริการได้แล้ว

2019.10.02 12:57

ตนุพล

จะใช้บริการพร้อมเพย์สำหรับ UOB ใช่ไหมครับ วิธีการสมัครก็หมือนกับของแบงค์รายอื่นๆครับ ทำได้ไม่ยากิชอะไรครับ แต่ ถ้าเป็นของ UOB แน่ใจแล้วเหรอครับ เพราะใช้ได้น้อยนะครับ ตามกปกติแล้ว บัญชีเงินฝากธนาคาร 1 บัญชี ผูกได้กับทั้งเลขบัตรประจำตัวประชาชน และหมายเลขโทรศัพท์มือถือ บัญชีเงินฝากธนาคาร 1 บัญชี เท่านั้นนะครับ

2020.06.18 14:59

ใบบัว

พอไปอ่านดูเราก็ถึงเพิ่งจะรู้นี่ล่ะค่ะว่า ถ้าจะสมัคร UOB พร้อมเพย์จะต้องไปถึงสาขาของธนาคารยูโอบีเลย เพราะว่าในธนาคารตัวอื่นเนี่ยถ้าเราจะสมัครพร้อมเพย์บางทีโทรไปที่ Call Center ของธนาคารพนักงานก็สามารถช่วยเราให้เปิดบัญชีพร้อมเพย์ได้ง่ายๆไม่จำเป็นต้องลงข้อมูลอะไรประสานก็ไม่ต้องเตรียมด้วยนะคะ พอวางสายปุ๊บอีกไม่กี่นาทีก็ใช้บัญชีพร้อมเพย์ได้เลยค่ะ

2020.07.05 7:7

สมหวัง

เดี๋ยวนี้สามารถลงทะเบียน UOB พร้อมเพย์ได้ถึง 3 ช่องทางแล้วครับไม่จำเป็นต้องเดินทางไปยังสำนักงานสาขาของธนาคารยูโอบีแล้ว วิธีหนึ่งก็คือโดยทางการสมัครจากอินเทอร์เน็ต อีกวิธีหนึ่งก็คือการสมัครจาก application UOB mighty ซึ่งเอกสารในการสมัครก็จำเป็นต้องใช้สมุดเงินฝากธนาคารยูโอบี บัตรประจำตัวประชาชน และเบอร์โทรศัพท์มือถือนั้นเอง

2020.07.05 9:14

ธารธารา ;)

"ทำให้การจับจ่ายใช้สอยของเราง่ายขึ้นโดยการสมัครร้องเพลง UOB" ตกลงจะสมัครพร้อมเพย์ หรือ สมัครร้องเพลงคะ?..หยอกๆน้า คนเรามันก็พิมพ์ผิดกันได้ ตอนแรกว่าจะไม่เม้นท์แล้วนะเพราะมีคนมาตอบคำถามพร้อมให้คำแนะนำไปหมดแล้ว แต่ตอนที่เราอ่านคำถามแล้วเจอประโยคนี้เลยขอเม้นท์หยอกเล่นซะหน่อย555 ขอให้การใช้งานพร้อมเพย์ของคุณสะดวกราบรื่นนะคะ

2020.08.18 8:28

MAMA

สมัครผ่าน App UOB ได้มั้ยครับ เพราะผมเองก็สมัครผ่าน App SCB ครับ ไม่แน่ใจนะครับว่าะนาคารอื่นๆต้องสมัครอย่างไรบ้าง แต่มีพร้อมเพย์เอาไว้สะดวกดีครับโดยเแพาะที่ผมชอบคือทำรายการต่างแบบไร้ค่าธรรมเนียมแม้จะต่างธนาคารก็ตาม ชอบมากก็ตรงนี้นี่แหละ แล้วคนอื่นๆหล่ะครับชอบพร้อมเพย์กันที่ตรงไหนบ้าง? มาเล่าให้ฟังกันบ้างสิ

2020.08.31 18:33

oh oh nie

ก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่ทำให้การรับและชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการง่ายขึ้น สมัครพร้อมเพย์ของบัญชีเงินฝากที่เรามีอยู่นี่ล่ะง่ายสุดละ เราก็ทำไว้เหมือนกัน แต่ไม่ใช่ธนาคาร UOB นะ ว่าแต่ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงเปิดบัญชีกับธนาคาร UOB ล่ะคะ เราเคยได้ยินชื่อธนาคารนี้ แต่แถวบ้านเราไม่มีสาขาของธนาคารนี้..คิดว่าไม่มีนะ เอ๊ะ!หรือว่ามี?

2021.07.29 2:1

Aespa

@Lalana ตามนั้นเลยค่ะเพ่ ข้อมูลชัดจัดเต็มแล้วค่ะ ไม่มีอะไรจะเสริม ในส่วนของสมัครพร้อมเพย์ธนาคารยูโอบีอะนะ แต่จะพูดถึงธนาคารอื่นๆ จะมีคนเข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วอยากรู้ ช่วงนี้หลายคนก็สมัครพร้อมเพย์หรือว่าผูกบัญชีพร้อมเพย์นะ เพราะว่ารับเงินเยียวยาประกันสังคม จะบอกว่าทำได้ง่ายๆผ่าน Application ธนาคาร แต่ถ้ารับเงินยาวต้องผูกบัญชีกับบัตรประชาชนนะ

2021.09.29 14:47

ปธาธิดา

เราว่าถ้าคุณไม่เคยสมัครใช้งานของธนาคารไหนมาก่อนเลย เราขอแนะนำคุณคะว่าให้เดินทางไปที่ธนาคาร UOB เลยคะ แล้วแจ้งความต้องการของคุณกับทางเจ้าหน้าที่ธนาคารคะ ใช้เวลาไม่นานหลอกคะ เดี่ยวทางเจ้าหน้าที่ธนาคารจะทำการผูกหมายเลขบัญชีของคุณเข้ากับแอพฯ ธนาคารของเขาเองคะ อ่อ แล้วอย่าลืมผูกเบอร์มือถือด้วยนะคะ จะได้ใช้งานง่ายขึ้นอีกคะ

2021.10.23 14:54

พีรพงษ์

ช่วงโควิด-19แบบนี้คิดว่าทางธนาคาร UOB น่าจะเปลี่ยนการลงทะเบียนพร้อมเพย์แล้วละครับ น่าจะทำอะไรที่เหมือนกับของธนาคารอื่นๆแล้วละ จำได้ว่าของผมเองก็สมัครด้วยตัวเองนะครับ เพียงแต่ตอนที่เรายืนยันตัวตนค่อนข้างที่ยากหน่อยครับ จำได้ว่าของผมประมาณ 3-4รอบได้ครับ แต่สมัครได้แล้วก็สะดวกในการใช้งานมากจริงๆ ไม่ต้องจำหมายเลขบัญชีให้ลำบาก

2022.01.29 8:52

จินตนา

นี่ถ้าเวบนี้สามารถให้เราบงรูปภาพได้ เราก็จะลงรูปอธิบายการลงทะเบียนให้คุณได้ทำตามอยู่หลอกคะ อันนี้ไม่สามารถทำได้จริง เอาว่าทำตามที่เพื่อนๆแนะนำเลยคะ แล้วถ้ายังไม่สามารถลงทะเบียนได้ เราขอแนะนำให้เดินทางไปที่ ธนาคาร UOB สาขาใกล้บ้านของคุณโดยด่วนเลยคะ ขอให้เจ้าหน้าที่ธนาคารช่วยลงทะเบียนให้ได้เลยคะ ง่าย ไว และไม่ปวดหัว

2022.02.06 13:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี