Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

การสมัครใช้บริการบัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีมีแต่ได้มีแบบระบบออนไลน์และไม่ออนไลน์ หมายถึงเมื่อเราสมัครนะครับบัญชีมีแต่ได้ที่เปิดผ่านช่องทางออนไลน์ และมีบัญชีมีแต่ได้ที่เปิดบัญชีผ่านช่องทางสาขา ผมอยากรู้ว่ามีสิทธิพิเศษต่างกันยังไงเกี่ยวกับตรงนี้ ถ้าใครที่มีความรู้สามารถเปรียบเทียบได้ไหมครับว่าอันไหนสะดวกแล้วก็ง่ายกว่าในการใช้จ่ายมากกว่ากันในการฝากเงินด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nakarin

ครับ 2 บริการนี้แตกต่างกันครับสำหรับระบบออนไลน์ก็สำหรับลูกค้าที่มีอายุระหว่าง 15 ถึง 70 ปีเท่านั้นแต่สำหรับไม่ออนไลน์สำหรับลูกค้าบุคคลทั่วไป ออนไลน์สะดวกคือไม่กำหนดจำนวนเงินฝากขั้นต่ำไม่ออนไลน์ต้องสั่งขั้นต่ำ 500 บาทสำหรับออนไลน์เปิดบัญชีผ่านทางช่องทางออนไลน์ใน mobile application เท่านั้นแต่สำหรับไม่ออนไลน์ต้องเปิดบัญชีผ่านทางสาขา และออนไลน์ไม่อนุญาตให้สมัครบัตรเดบิตไม่มีสมุดคู่ฝากแต่สำหรับไม่ออนไลน์สามารถมีบัตรเดบิตและมีสมุดคู่ฝากและสำหรับออนไลน์จะไม่คิดค่าธรรมเนียมการทำรายการจะสามารถทำรายการได้ฟรีจนถึง 31 ธันวาคมปี 63

2019.10.03 12:57

Eve

บัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ ออนไลน์ ไม่มียอดขั้นต่ำในการเปิดบัญชี รับดอกเบี้ยเป็นประจำทุกเดือน ด้วยอัตราดอกเบี้ย 1.3% ต่อปี และ สามารถทำธุรกรรมถอนเงินผ่านบริการกดเงินไม่ใช้บัตร และที่สำคัญ สามารถแลกรับโปรโมชั่น Krungsri Gift เมื่อทำธุรกรรมฝาก-ถอน-โอน-จ่าย นะคะ ส่วนแบบที่ไม่ใช่ออนไลน์อันนี้เราต้องไปที่ธนาคารอย่างเดียวเลยคะ

2020.06.25 5:19

//น้ำขิง//

เพิ่งรู้ว่าสิทธิประโยชน์ของการสมัครเพื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ ของธนาคารกรุงศรีแบบออนไลน์และแบบเปิดบัญชีที่สาขาของธนาคารต่างกันด้วย ตอนแรกเราคิดว่าต่างกันที่ความสะดวกของลูกค้าเท่านั้น บางคนไม่อยากไปที่สาขาของธนาคารไง อาจจะเป็นเพราะว่าไม่อยากเดินทางหรือกังวลเรื่องโรคระบาด ก็เลยเปิดบัญชีทางออนไลน์ดีกว่า

2021.07.16 8:9

จริยาวดี

เคยมีเพื่อนๆของเราบอกว่า ถ้าสมัครแบบออนไลน์ จะได้รับดอกเบี้ยที่เยอะกว่า แต่ก็ไม่ได้มากจนเกินไป สมัครออนไลน์ช่วงนี้ก็ดีเหมือนกันนะ สำหรับใครที่อยากเปิดบัญชีธนาคาร ช่วงนี้หลายๆธนาคารเข้าก็กำหนดคนเข้าบริการด้วย แค่เรา เปิดบัญชีธนาคารเท่านั้นเอง ไม่ต้องเดินทางไปให้เสี่ยงหลอก แถมสมัครใช้งานช่วงไหนก็ได้ ว่างๆแล้วค่อยทำ

2021.08.13 5:31

N'ninja

อืม น่าสนนะ... บอกตรงๆ ไม่เคยมีบัญชีของธนาคารกรุงศรีฯมาก่อนเลยนะ แต่ช่วงนี้เราก็สนใจที่จะทำธุรกรรมการเงินอะไรต่างๆผ่านช่องทางออนไลน์ สะดวกดี บัญชีแบบออนไลน์ก็เลยสนใจมากๆ ธนาคารที่เราเป็นลูกค้าอยู่ ก็มีให้เปิดบัญชีออนไลน์นะ แต่ว่าเราเองก็อยากเปิดบัญชีของธนาคารอื่นดูบ้างด้วย ไม่ใช่อะไรคือแถวบ้านอ่ะ มีตู้ ATM ของกรุงศรีเยอะ ก็สะดวกไปอีกแบบ

2021.09.24 12:19

ปาริชาดิ

บัญชีแบบออนไลน์ ส่วนใหญ่จะมีดอกเบี้ยที่แพงกว่าของแบบที่มีบัญชีสมุดบัญชี แต่ ถ้าเราเทียบแล้ว มันก็ต่างกันไม่มากเท่าไรหลอกคะ ถ้าคุณอยากได้ดอกเบี้ยที่เยอะว่านี้ คุณต้องหันไปเปิดบัญชีแบบอื่นๆคะ อย่าง สะสมทรัพย์ หรือว่าแบบฝากประจำคะ ดอกเบี้ยจะเพิ่มมากขึ้นคะ แต่ช่วงนี้คิดว่าคงไม่มีใครเปิดหลอกคะ ไม่คุ้มคะ

2021.10.11 15:21

@SuniSa@

มีคอมเม้นท์หนึ่งบอกว่าคนที่เปิดบัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีมีแต่ได้ แบบออนไลน์ จะได้ดอกบี้ยมากกว่าแบบไม่ออนไลน์ด้วย จริงเหรอคะ ทำไมถึงเป็นอย่างนั้น เพราะว่าไม่ต้องใช้เจ้าหน้าที่ในการทำธุรกรรมเลยจ่ายดอกเบี้ยให้เจ้าของบัญชีได้มากขึ้นเหรอคะ? อันนี้เราสงสัยจริงๆนะ ใครใช้บริการบัญชีนี้อยู่ มาบอกกันได้ ขอบคุณนะคะ

2021.10.13 14:3

Kullada VV

การเปิดบัญชีกรุงศรีมีแต่ได้ แบบออนไลน์กับไม่ออนไลน์ มีความแตกต่างกันบ้าง แต่สามารถทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้เหมือนกันใช่มั้ยคะ? ถ้าใช่ การเปิดบัญชีแบบออนไลน์หรือไม่ออนไลน์ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่น่ะสิคะ เพราะยังไงก็ทำธุรกรรมได้สะดวกเหมือนๆกันเนื่องจากใช้งานผ่านโทรศัพท์มือถือของตัวเองได้ทันที

2021.10.26 14:18

Pijika

@ Kullada VV สามารถทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้เหมือนกันนะคะ แค่ต่างกันตรงที่ว่าถ้าเปิดบัญชีแบบออนไลน์ ข้อเสียคือ จะไม่มีสมุดบัญชี เวลาจะดูยอดเงินต้องเช็คผ่านทางอีเมล หรือแอป แต่ข้อดีคือ ได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าแบบที่เปิดบัญชีแบบมีสมุดบัญชีค่ะ เเละเวลาฝากเงินก็ไม่จำเป็นต้องมีขั้นต่ำ จะฝากเท่าไหร่ก็ได้

2021.10.30 12:13

รชณา

เรื่องนี้หลายคนบอกว่ามันเกี่ยวกับดอกเบี้ยที่เราได้คะ แต่เอาจริงๆนะคะ ถึงแม้ว่าราจะมีปัญชีแบบที่เป็ฯสมุดคู่ฝาก เราก็สามารถใช้งานบัญชีของเราแบบออนไลน์ได้คะ เพื่อนๆไม่จำเป็นต้องไปเปิดบัญชีตัวใหม่อีกนะคะ เพียงแค่เราไปแจ้งกับเจ้าหน้าที่ของธนาคารให้เขาทำเรื่องแล้วก็แนะนำวิธีการใช้แอพธนาคารให้เราฟังก่อนก็ได้คะ

2022.01.20 14:52

วิยะวิทย์

น่าจะแตกต่างกันที่เรื่องของดอกเบี้ยนะครับ ถ้าเป็นแบบบัญชีไม่มีสมุดคู่ฝากน่าจะได้ดอกเบี้ยมากกว่า แต่ถ้าเรื่องการใช้งานก็เหมือนกันเลยครับ แบบมีสมุดบัญชีก็สามารถเปิดการใช้งานแบบออนไลน์ได้เหมือนกัน หรือแบบไม่มีสมุดบัญชีถ้าอยากได้สรุปยอดธุรกรรมทางการเงิน ก็สามารถไปที่ธนาคารพร้อมกับบัตรประชาชนก็สามาถทำได้เหมือนกัน

2022.02.22 15:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี