Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบัตรเครดิตแล้วทำไมต้องใช้บริการ internet banking

เดี๋ยวนี้ใครๆก็มีบัตรเครดิตยิ่งเป็นบัตรเครดิตของ UOB สามารถทำให้เราสะดวกในการใช้เงินในการซื้อของในการช้อปปิ้งในการได้รับส่วนลดบัตรกำนัลต่างๆทางที่ธนาคารได้ทำสัญญาไว้กับรายการค้าฯ แต่ผมอยากรู้ว่าการที่เราใช้ internet banking ครอบควบคู่ไปด้วยนั้นจะอำนวยความสะดวกให้กับบัตรเครดิตได้ยังไงเพื่อที่จะใช้ในการตัดสินใจในการใช้ควบคู่ไปด้วยกันถ้าไฟรู้ช่วยตอบผมด้วยนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมเพียร

สำหรับบริการของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งเป็นอะไรที่อำนวยความสะดวกให้กับบัตรเครดิตด้วยเพราะ internet banking สามารถทำรายการได้ทันทีโดยไม่ต้องผ่านตู้หรือผ่านเครื่อง ATM เราสามารถสอบถามคะแนน UOB reward plus สามารถดูค่าธรรมเนียมรายปีบัตรเครดิตสามารถสอบถามสถานะใบสมัครบัตรเครดิตและบัตรแคชพลัสได้ สามารถช่วยให้เราอายัดบัตร ATM คือบัตรเดบิตอายัดบัตรเครดิตบัตรแคชพลัสเปิดใช้บริการบัตรเครดิตบัตรแคชพลัสบัตรเดบิตที่จองเครื่องบินทั่วทั้งในประเทศและต่างประเทศ 2 แพ็คเก็จทัวร์ต่างประเทศและห้องพักและคะแนนสะสมรับบัตรเครดิตเงินคืนก็ยังทำได้

2019.10.05 12:57

Margret

เราใช้ internet banking นะแต่ไม่เคยผูกบัตร เครดิตเขากับ internet banking เลย เราไม่เคยได้ยินด้วย อาจจะเป็นอีกบัตรหรือเปล่า บัตรเดบิท หรือเปล่า เราว่าลองไปไปดุข้อมูลก่อนดีกว่าไหม แล้วเหมือนที่เขาตอบเลยถ้าเราผูกบัตรเดบิทเจ้ากับ internet banking เราสามารถทำได้แล้วสะดวกมากด้วย เพราะทั้ง internet banking และบัตร ใช้เงินจากบัญชีเดียวกัน

2020.06.22 5:13

ใบ

มีบัตรเครดิตก็ดีแล้วก็สะดวกนะคะเพียงแต่ว่าบางครั้งถ้าจะซื้อของออนไลน์เนี่ยบัตรเครดิตมันไม่สามารถจ่ายเงินจากที่บ้านได้บางร้านก็ไม่มีให้กรอกรหัสหลังบัตรเครดิตก็เลยจำเป็นต้องใช้ internet banking ถ้าพูดง่ายๆถ้ามี internet banking แล้วบัตรเครดิตก็ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ นอกจากว่าเราอยากจะได้โปรโมชั่นหรือว่าส่วนลดจากการใช้บัตรเครดิตใบนั้น อย่างการเดินทางอะไรแบบนี้ แต่ส่วนตัวแล้วเรารู้สึกว่าอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งอย่างเดียวก็พอค่ะ

2020.07.12 21:23

มน

ปกติแล้วถ้าเรามีบัตรเครดิตอยู่ในมือ เพื่อเปิดดูข้อมูลที่อยู่ในบัตรเครดิตเราต้องเดินทางไปยังตู้ ATM เพื่อที่จะเช็คแต้มคะแนนสะสมหรือดูรายการอื่นๆหรือสิทธิประโยชน์ที่มีอยู่ในบัตร แต่เดี๋ยวนี้มี application ที่รองรับการใช้งานโดยใส่รหัส ID ของบัตร ATM เข้าไปได้แล้ว อันนี้ก็สามารถตอบโจทย์การใช้งานเหมือนกับที่ตู้ atm เลยค่ะ แต่ดีกว่าตรงที่อยู่กับตัวตลอดเวลา

2020.07.20 13:45

@กะลา..แลนด์

ผมว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงคุ้นเคยกับการทำธุรกรรมผ่าน Internet Banking แล้วล่ะครับ เผลอๆดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นของธนาคารมาใช้เรียบร้อยแล้วมั้ง ซึ่งคุณคงรู้แล้วว่ามันสะดวกกว่าการทำธุกรรมที่หน้าตู้เอทีเอ็มหรือที่ธนาคารอย่างมากมาย แต่ยังไงก็ต้องระมัดระวังทุกครั้งที่ใช้งานนะครับ เพราะเราไม่รู้ว่าพวกมิจฉาชีพมันจ้องจะขโมยข้อมูลของเราหรือเปล่า

2020.08.21 16:10

HULA

สะดวกขึ้นมากๆแน่นอนค่ะ อย่างแรกเลยก็คือเราสามารถใช้จ่ายบัตรเครดิตผ่านทางแอป Internet Banking ของธนาคารที่เรามีอยู่ได้เลย โดยไม่ต้องพกบัตรให้หาย ให้ถูกขโมย และอีกอย่างถ้าวงเงินเราไม่พอ เราไม่ต้องโทรไปขอขยายวงเงินกับ Call Center ที่แบบว่ากว่าจะขอ กว่าจะอนุมัติก็นานมาก เราสามารถทำเองได้เลยในแอปค่ะ ง่ายสุดๆ ร่วมถึงเช็คยอดค้างชำระของเราได้เลยด้วย ถ้าใช้บัตรเครดิตแนะนำว่าต้องใช้ค่ะ

2020.08.25 14:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี