Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

การออมเงินเป็นสิ่งที่เราสามารถทำได้ เพราะเมื่อเราเอาเงินกับธนาคารยูโอบีเราได้รับดอกเบี้ยแต่ถ้าเราเก็บเงินออมไว้กับตัวเราจะไม่ได้รับดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น ผมอยากฝากเงินกับธนาคารยูโอบีวีแคร์ เพราะได้ยินมาว่ามีสิทธิการรับการรักษาเมื่อเกิดอุบัติเหตุด้วยผมอยากทราบเกี่ยวกับสิทธิพิเศษของการสมัครบัญชีออมทรัพย์นี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rangsiman

ครับสำหรับสิทธิพิเศษการสมัครบัญชีออมทรัพย์ยูโอบีวีแคร์ ทำให้เราได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10 ล้านบาทหรือ 10 เท่าของเงินฝากตลอด 24 ชั่วโมง เราสามารถมีเงินฝากดอกเบี้ยสูงรับดอกเบี้ยรายเดือนได้ด้วยบัญชีของเราจะคล่องตัวฝากถอนได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งและผู้ฝากเงินจะได้รับสิทธิประกันอุบัติเหตุคุ้มครองความสูญเสียหรือความเสียหายอันเกิดจากการบาดเจ็บทางร่างกายโดยอุบัติเหตุซึ่งทำให้เสียชีวิตหรือการพิการสูญเสียอวัยวะสายตาการรับฟังการพูดออกเสียงแต่ไม่ได้รวมถึงการขับขี่โดยสารจักรยานยนต์นะครับและไม่รวมค่ารักษาพยาบาล

2019.10.09 12:57

Jamir

บัญชีออมทรัพย์ UOB v care สามารถเปิดบัญชีร่วมได้ด้วยนะครับ แต่ ก็มีเงื่อนไขในการคุ้มครองด้วยนะครับ ถ้าหากเราไม่กำหนดผลประโยชน์ว่าแต่ละคนควรได้รับที่เท่าไร ถ้าเรามีอุบัติเหตุขึ้นมา บัญชีนี้จะทำการหาญ จำนวนคนเท่ากับเงินที่เราจะได้รับครับ ซึ่งถือว่ายุติธรรมดีนะครับ ไม่ต้องมาทะเลาะกันครับว่าใครได้มากหรือได้น้อยครับ

2020.06.24 6:32

เกษม

ผมเองก็ได้ใช้บริการนี้อยู่ครับนอกจากการฝากเงินแล้วได้รับดอกเบี้ยที่สูงที่จ่ายให้เป็นรายเดือนแล้วยังได้รับการคุ้มครองอุบัติเหตุในกรณีเสียชีวิตหรือคุ้มครองความสูญเสียหรือความเสียหายที่เกิดจากการบาดเจ็บทางร่างกาย ซึ่งคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมงเป็นวงเงิน10เท่าของเงินที่ฝากอยู่ในบัญชีผมคิดว่ามันคุ้มค่ามากสำหรับสิทธิประโยชน์แบบนี้และที่สำคัญทางธนาคารยังให้ฝากถอนไม่จำกัดจำนวนด้วย

2020.07.04 3:40

ดุจดาว☆

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ บริษัทประกันคือ บริษัท เอ็ม เอส ไอ จี ประกันภัย ถ้าเข้าใจไม่ผิดน่าจะเป็นประกันอุบัติเหตุนะ ไม่ใช่ประกันสุขภาพ ในเรื่องของความคุ้มครองอุบัติเหตุ จะคุ้มครองประมาณ10เท่าของเงินที่คุณฝาก ถ้าสนใจจะสมัครแค่เปิดบัญชีขั้นต่ำ 1,000 บาท ก็สมัครได้แล้ว แต่ต้องมียอดเงินคงเหลือมากกว่าหรือเท่ากับ 10,000 บาทก่อนวันเกิดอุบัติเหตุ 1 วันนะคะ ถึงจะได้รับความคุ้มครอง

2020.07.06 13:8

แป๋วแหว๋ว

จริงๆแล้วบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารอื่นๆก็ให้ดอกเบี้ยพอๆกันค่ะ แต่ที่เราสนใจมากคือเรื่องของความคุ้มครอง หรือประกันอุบัติเหตุที่มากับบัญชีออมทรัพย์ของ UOB เค้าเนี่ยแหละ ของถามหน่อยใครรู้บ้างว่าถ้าจะได้เปิดบัญชีออมทรัพย์กับ UOB แล้วได้ประกันอุบัติเหตุด้วยจะต้องสมัครบัตรเดบิตด้วยไหม? หรือมีแค่สมุดบัญชีก็ได้รับความคุ้มครองเลย?

2020.08.07 16:14

แดจัง

ดีนะคะ ถ้าเราฝากเงินบัญชีออมทรัพย์ UOB V Care จะได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10 ล้านบาท ทั้งยังได้รับดอกเบี้ย พ่วงประกันอุบัติเหตุด้วย เราว่าคุ้มจริงๆ และบัญชีนี้ยังสามารถฝากหรือถอนไม่จำกัดจำนวนครั้งด้วย ดีอย่างนี้เราจะต้องกันเงินจำนวนหนึ่งเอาไปฝากกับบัญชีนี้ไว้บาง เผื่อถ้าเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดขึ้น ลูกเราจะได้รับผลประโยชน์

2020.08.26 6:11

Choyo

ถ้าเปิดบัญชีธนาคารแล้วได้รับความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุด้วยก็ดีสิคะ แต่เราว่าน่าจะได้แค่ในกรณีที่เสียชีวิตหรือสูญเสียอวัยวะเท่านั้นนะ อย่างบัญชีออมทรัพย์ UOB V Care ที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็เหมือนกัน เรื่องค่ารักษาพยาบาลน่ะไม่ได้หรอกค่ะ แต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรเลย ฝากเงินไว้เถอะค่ะ

2021.07.19 15:49

อาภรณ์

ต้องอ่านรายละเอียดการคุ้มครองดีๆนะคะ การคุ้มครองของบัญชีที่มีประกันอุบัติเหตุด้วยน่าจะคุ้มครอง อุบัติเหตุ แบบ อบ.2 เท่านั้นคะ คือคุ้มครองกรณีเสียชีวิตอย่างเดียวคะ แถมวงเงินที่เราจะได้ ก็ขึ้นอยู่กับว่าเรามีเงินในบัญ๙ีขณะนั้นเท่าไรด้วยคะ คิดว่าบัญ๙ีแบบนี้ต้องมีเงินที่ไม่ได้ใช้เอาไปฝากไว้คะ ถึงจะได้วงเงินคุ้มครองเยอะๆ

2021.08.24 6:41

ต้นตาม

เจ้าของกระทู้ดูตั้งใจกับการออมเงินมากนะครับ จะเก็บเงินไว้กับตัวก็คิดว่าไม่คุ้ม เอาไปฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care ไว้จะได้ดอกเบี้ยพิ่มด้วย คิดว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงตัดสินใจไปแล้วว่าจะเปิดบัญชีไหนหรือไปเปิดบัญชีที่ถามมาแล้วก็ได้ ตั้งใจเก็บออมเงินขนาดนี้ ขอให้เจ้าของกระทู้เก็บออมเงินได้เยอะๆเพื่ออนาคตของคุณครับ

2021.09.20 5:16

ธีรวุฒิ

การคุ้มครอง อุบัติเหตุ เขาบอกว่าคุ้มครอง อบ.2 ซึ่ง อบ.2 นี้ เขาไม่บอกว่ามีค่ารักษาพยาบาลตอนมีอุบัตินะครับ เขาจะเน้นคุ้มครองกรณีที่มีการสูญเสียครับ อย่าง แขนขาด ขาขาด ตาบอด อันนี้เขาคุ้มครองครับ แล้วสัญญาประกันที่มากับบัญชีธนาคารแบบนี้ต้องเชคด้วยนะครับว่าเราต้องมีเงินในบัญชีเท่าไรซึ่งเราสามารถับการคุ้มครองได้

2022.01.25 13:27

วุฒิพงศ์

ของผมก็สมัครบัญชีแบบนี้นะครับ แต่ว่าไม่ใช่ของ UOB นะครับ การคุ้มครองก็เหมือนกันเลยละครับ คุ้มครองเรากรณีเสียชีวิต กับพิการ สองอย่างนี้เท่านั้น ผมเองก็กันเหนียวเอาไว้ครับ ซื้อประกันอุบัติเหตุ มา1 ตัวครับ ค่าเบี้ย 2,500 บาท /ปี จ่ายค่ารักษา อุบัติเหตุ 4-5หมื่นบาท / ครั้ง ครับ แล้วก็ซื้อประกันสุขภาพแบบมีเงินชดเชยรายได้เอาไว้ด้วย

2022.02.13 8:53

KOM-08

ก็จริงครับ เอาเงินไปฝากธนาคารจะได้ดอกเบี้ยเพิ่มมาด้วย ซึ่งการเก็บเงินไว้กับบ้านมันจะไม่ได้อะไรแบบนี้ แต่ดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝากประเภทออมทรัพย์ก็ไม่ได้สูงอะไรมากมายหรอกนะครับ บางคนก็สนใจสิทธิประโยชน์เกี่ยวกับประกันอุบัติเหตุ อย่างที่เจ้าของกระทุู้ถามมาเรื่องบัญชีออมทรัพย์ UOB v care นี่ก็เป็นอีกบัญชีที่หลายคนสนใจ

2022.04.22 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี