Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชี UOB ออมทรัพย์มีเงื่อนไขการเปิดบัญชียังไง

ทุกวันนี้มีบัญชีออมทรัพย์หลายบัญชีผมอยากจะเปิดบัญชีสักบัญชีนึงเพื่อที่จะฝากเงินเก็บเงินไว้ใช้จ่ายเงินไว้ในบัญชีนั้นเราไม่จำเป็นต้องพกเงินสดมากมายไปในกระเป๋าอีกต่อไปก็ง่ายต่อการถูกขโมยไม่ปลอดภัยและง่ายต่อการถูกโจรกรรมด้วย ผมอยากเปิดบัญชีของธนาคาร UOB เงินฝากธรรมดาแต่ผมอยากรู้เงื่อนไขการเปิดว่าต้องทำอะไรบ้างเพื่อจะผ่านการเปิดได้อย่างฉลุย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bannarasee

สำหรับเงินไขการเปิดบัญชีนะครับเมื่อเปิดบัญชีต้องมียอดขั้นต่ำ 1000 บาทได้ดอกเบี้ยเงินฝากและเงื่อนไขเป็นไปตามที่ธนาคารประกาศไว้สำหรับเงินฝากที่ได้รับการคุ้มครองจากสถาบันคุ้มครองเงินฝากตามจำนวนที่กดไว้กำหนดไว้ในกฎหมายบัญชีเงินฝากที่ไม่มีการเคลื่อนไหวตั้งแต่ 1 ปีก็จะเสียค่าบริการรักษาบัญชีเดือนละ 100 บาทหรือถ้ามียอดเงินคงเหลือในบัญชีน้อยกว่า 5,000 บาทก็จะเสียค่าธรรมเนียมการรักษาบัญชี 100 บาทต่อเดือนแค่นั้นเองครับงั้นเปิดบัญชีเสร็จแล้วผมก็ต้องใช้จ่ายเงินในบัญชีด้วยนะครับไม่งั้นจะเสียค่าธรรมเนียม 100 บาทต่อเดือน

2019.10.10 12:57

Tinnapat

บัญชี UOB ออมทรัพย์มีเงื่อนไขการเปิดบัญชี ก็คล้ายๆกับเจ้าอื่นๆในบ้านเราละคะ แต่ที่แตกต่างก็น่าจะเป็นยอกฝากขั้นต่ำนะคะ ธนาคารที่เรารู้จักไม่ได้มากขนาดนี้เลยคะ แต่เราก็อดสงสัยไม่ได้นะว่าทำไมหลายคนชอบหันไปเปิดบัญชีกับ UOB กันมากเลยตอนนี้ เดียวถ้าเรามีเวลาจะเข้าไปที่ธนาคารนี้ดีกว่า ไปดูสิว่ามันมีอะไรน่าสนใจบ้าง

2020.06.23 9:54

ชาติชาย

บัญชี ยูโอบี ออมทรัพย์มีเงื่อนใข การเปิดบัญชีครั้งแรก ขั้นต่ำ 1,000 บาทสำหรับผู้ขอเปิดบัญชีต้องมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ ในกรณีที่ไม่เคลื่อนไหวติดต่อกัน 12 เดือนและมีเงินคงเหลือ ณ วันสินเดือนต่ำกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่าธรรมเนียมรักษาบัญชี 100 บาท ส่วนการฝาก ถอน โอนข้ามเขต ข้ามธนาคาร อาจจะมีค่าธรรมเนียมเพิ่มเติมนะครับ คุณสามารถดูรายละเอียดเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมได้ที่ติดประกาศตามสาขาของธนาคาร

2020.07.11 11:20

ปูเป้

จริงๆการเปิดบัญชีออมทรัพย์ไว้มันก็ดีหลายอย่างนะคะ นอกจากเงินเราจะไม่สูญหายแล้วยังสามารถที่จะได้ดอกเบี้ยด้วย ของธนาคารยูโอบีเค้าจะให้ดอกเบี้ยปีละประมาณสองครั้งค่ะ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นช่วงเดือน มิถุนายน และ ธันวาคม อีกอย่างถ้าคุณมีบัญชีออมทรัพย์คุณสามารถที่จะจ่ายค่าสาธารณูประโภค ค่าโทรศัพท์หรืออื่นๆได้โดยทำการตัดบัญชี ทำให้เราไม่ลืมจ่ายในแต่ละเดือน

2020.07.13 2:0

ปอนด์

แค่เปิดบัญชีนะครับไม่ได้ ไปยื่นเรื่องกู้เงิน หรือสมัครบัตรเครดิต บัญชีธรรมดาๆไม่ว่าสถาบันการเงินไหนธนาคารไหนก็เปิดได้ง่ายๆไม่ต้องกลัวไม่ผ่านหรอกครับคุณ เงื่อนไขก็ง่ายเหมือนกันเพียงแค่คุณมีเงินไปฝากฝากตามจำนวนที่ธนาคารนั้นกำหนดก็พอ อย่างของ UOB ก็ไปเช็คมาว่าจำนวนเงินฝากขั้นต่ำเท่าไหร่ ถ้ามีเงินก็เปิดบัญชีได้แล้วครับ

2020.08.15 13:30

มาตา

บัญชีอยู่โอบี ออมทรัพย์เป็นบัญชีธรรมดาทั่วไปที่สามารถฝากถอนได้ไม่จำกัดจำนวนเงินและจำนวนครั้งแถมยังได้ดอกเบี้ย ซึ่งเงื่อนไขก็ตามที่พี่ๆได้คอมเม้นต์ไว้ข้างบนแล้วแต่หนูคิดว่าเดี๋ยวนี้ทุกธนาคารพยามที่จะนำเสนอ ทางเลือกให้กับผู้ใช้บริการได้สามารถเลือก ไม่ว่าฝากแล้วจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุจากกราณีเสียชีวิตเป็นเงิน 10 เท่าของวงเงินในบัญชีอย่างนี้เป็นต้น หนูว่าคุณน่าจะลองดูนะคะ คุณสามารถฝากเงินได้ดอกเบี้ยพร้อมกับความคุ้มครองด้วย

2020.08.29 6:54

Purit

ขอโทษนะครับ ขอถามเจ้าของกระทู้สักหน่อย ที่คุณบอกว่าอยากเปิดบัญชีเงินฝากเพื่อเก็บเงินไว้ใช้จ่าย จะได้ไม่ต้องพกเงินสดมากมายไปในกระเป๋าอีกต่อไป เนื่องจากการทำอย่างนั้นไม่ปลอดภัยและง่ายต่อการถูกขโมย ปกติคุณพกเงินสดจำนวนมากเลยเหรอครับถึงได้กังวลเรื่องการถูกขโมยเงินมาก ถ้าเป็นอย่างนั้นการชำระเงินผ่านบัญชีธนาคารก็เหมาะกับคุณละครับ

2021.09.21 15:1

ชิตินันท์

มีหลายคนมากเลยนะครับ ที่ถามเกี่บวกับเจ้าบัญชีของธนาคาร UOB แสดงว่าตอนนี้ ทางธนาคาร UOB กำลังได้รับความนิยมใช่ไหมครับ ถ้าย้อนไปเมื่อประมาณ 4-5ปีที่แล้ว พอเราเอ่ยชื่อของ ธนาคาร UOB หลายๆคนก็มองหน้ากันเลยครับ สงสัยว่าธนาคารนี้จะปลอดภัยไหม แต่ตอนนี้ น่าจะได้คำตอบแล้วเพราำนักลงทุนหลายคนหันมาใช้บริการเยอะกว่าเมื่อก่อน

2022.01.22 16:0

เรือนแก้ว

ธนาคารทั่วๆไปต้องมีเงินนำฝากขั้นต่ำ ที่ 500 บาท แต่ของ ธนาคาร UOB ต้องมีเงินนำฝากขั้นต่ำที่ 1,000 บาท แถม ยังต้องมีเงินในบัญชีประมาณ 5,000 บาท เมื่อไม่มีการเคลื่อนไหวบัญชี ถือว่าทั้งสองอย่าง เป็นจำนวนเงินที่สูงกว่าของธนาคารทั่วไปจริงๆคะ แต่ว่า ถ้าเราสมัครบัญชีของUOB ข้อดีคือเราสามารถขอสินเชื่อของเขาได้ง่ายขึ้นคะ

2022.02.19 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี