Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยเดินทางไปต่างประเทศที่ซื้อผ่านแอป AirPay มีแบบไหนบ้างครับ?

ผมกำลังจะเดินทางไปเยี่ยมพี่ที่เมืองนอกครับ เคยไปมาแล้ว 2-3 ครั้ง แต่ครั้งสุดท้ายที่ไปไม่สบายครับ เป็นหวัดได้ไปหาหมอที่นู้น ค่ายาก็ไม่เท่าไหร่เพราะพี่ผมออกให้ ก็คิดอยู่ว่าสมัยนี้ไปไหนก็เกิดอะไรขึ้นได้ ไปเมืองนอกเมืองนาจะเกิดอะไรบ้างก็ไม่รู้ เลยสนใจอยากจะทำประกันภัยระยะสั้น เฉพาะช่วงไปเที่ยว และในแอป AirPay ที่ใช้อยู่ก็มีประกันภัยออนไลน์ ก็เลยอยากรู้ครับว่ามีประกันภัยประเภทไหนบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pedro

ถ้าเป็นประกันภัยการเดินทางในแอป AirPay จะเป็นประกันภัยของ MSIG ค่ะ จะมีอยู่ด้วยกัน 3 แบบ อันแรกคือแบบรายเที่ยวเริ่มต้นที่ 190 บาท เราเลือกวันและระยะการเดินทางระบบจะคำนวนค่าเบี้ยประกันให้อัตโนมัติ อันที่สองเป็นประกันแบบรายปี ราคาเริ่มต้นที่ 3,750 บาท และแบบที่สามคือประกันภัยสำหรับนักเรียนและนักศึกษาค่ะ เบี้ยเริ่มต้นอยู่ที่ 4,700 บาท เราเลือกวันและระยะในการเดินทางไปศึกษาต่างประเทศ แล้วระบบจะทำการคำนวนค่าเบี้ยประกันให้อัตโนมัติค่ะ ถ้าได้เดินทางไปเที่ยวรอบหน้าลองซื้อประกันภัยออนไลน์ทางแอป AirPay ดูนะคะ~

2019.10.12 12:57

pannatorn

แอป AirPay ซื้อประกันภัยของ MSIG คะ เราก็ใช้การซื้อประกันการเดินทางผ่านของ แอป AirPay บ่อยๆคะ มีให้เลือกหลายแบบเลยคะ ทั้งในและนอกประเทศเราสามารถใช้งานประกันการเดินทางได้ทั้งหมดเลยคะ แล้วเบี้ยประกันการเดินทาง ก็ไม่ได้แพงอย่างที่เราคิดด้วย คิดดูสิคะ ราคาเริ่มต้นที่ 190 บาท คุ้มครองที่ 1.5ล้านบาท เป็นประกันการเดินทางทีดีเลยคะ

2020.06.25 7:38

One_Way

ไม่รู้ว่าตอนนี้จขกทไปมาหรือยังนะครับ ที่บอกว่าจะไปเยี่ยมพี่ที่ต่างประเทศนะ ถ้ายังไม่ไปผมว่าคงเปลี่ยนใจแล้วล่ะมั้ง สถานการณ์โรคระบาดตอนนี้ คงจะทำให้คุณตัดสินใจไม่ไปไหนแล้วล่ะ แม้แต่อยู่ในประเทศแต่ละคนก็ไม่ค่อยอยากจะออกจากบ้านเลย ผมเป็นคนหนึ่งครับ เรียกได้ว่าใช้ชีวิตแบบกักตัวไปเลยล่ะตอนนี้ เพราะผมคิดว่าครูวิทย์มันอยู่ใกล้ตัวเราจริงๆ

2021.05.22 14:56

//ออโต้

สะดวกดีนะครับ ประกันภัยเดินทางก่อนที่จะไปต่างประเทศผ่านแอป AirPay ได้ด้วย การซื้อประกันภัยผ่านแอปแบบนี้ไม่มีปัญหาอะไรใช่มั้ยครับ ผมคิดว่าการซื้อประกันภัยการเดินทางควรซื้อกับทางบริษัทโดยตรงเท่านั้นซะอีก เหมือนเวลาที่เราซื้อประกันชีวิตผ่านตัวแทนของบริษัทน่ะครับ จะให้ซื้อกับบูธที่เขามาตั้งขายประกันในห้างฯ ผมยังไม่กล้าเลย

2021.05.26 3:13

Tomo

จขกทเคยเดินทางไปต่างประเทศไปเยี่ยมพี่ถึง 2-3 ครั้งแล้ว ที่ผ่านมาซื้อประกันการเดินทาง ของเจ้าไหนล่ะครับ ทำไมไม่ซื้ออันเดิมหรืออยากจะลองแบบใหม่ แล้วตกลงเป็นไงครับ ประกันที่ซื้อจาก Air pay ดีรึป่าว? มาเล่าหน่อยนะ แล้วได้ไปเยี่ยมพี่ที่ต่างประเทศมั้ยครับ? จริงๆ Covid - 19 ระบาดตอนนี้ก็ไปได้แล้วนะ ถ้ามีเงิน ไม่จำเป็นต้องฉีดวัคซีนด้วยซ้ำ

2021.07.29 16:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี