Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยนี้คุ้มครองทรัพย์สินของเราอย่างไรคะ

เมื่อเราใช้บริการของประกันภัยการเดินทางกับแอกซ่าระดับ silver แน่นอนว่าดิฉันหมายการคุ้มครองเกี่ยวกับทรัพย์สินของฉันถ้าเกิดเหตุการณ์หรือเกิดอะไรขึ้นบ้างฉันอยากจะรู้ว่าบริการระดับ silver ให้การคุ้มครองอะไรบ้างหรือไม่ให้การคุ้มครองอะไรบ้างคะเพื่อจะเป็นความรู้หรือแนวทางในการปฏิบัติของฉัน เพราะถ้าเกิดในกรณีที่เราสามารถเรียกร้องเอาค่าประกันได้ฉันก็อยากจะทำค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Marisa

สำหรับบริการการใช้ประกันภัยการเดินทางระดับ silver ของแอกซ่า ไม่มีการคุ้มครองทรัพย์สินให้กับคุณนะครับ ต้องเป็นบริการระดับ gold ขึ้นไป ไม่ว่าจะเป็นการสูญหายหรือเสียหายของกระเป๋าเดินทางและทรัพย์สินส่วนตัวภายในกระเป๋าเดินทางหรือการย้ายของพนักงานโรงแรมหรือเกิดจากการชิงทรัพย์ปล้นทรัพย์ไม่มีการคุ้มครองครับ ถ้าเกิดการสูญหายหรือเสียหายของเงินสดหรือเช็คเดินทางในกรณีที่เกิดจากการชิงทรัพย์ก็ไม่คุ้มครอง หรือเกิดการสูญหายหรือเสียหายเอกสารที่เกี่ยวข้องกับการเดินทางในกรณีที่เกิดการปล้นก็ไม่ได้รับการคุ้มครองด้วย

2019.10.15 12:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี