Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ชำระค่าธรรมเนียมรายปีเต็มจำนวนไหม

สวัสดีค่ะพอดีอยากจะทราบข้อมูลเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ เพราะเพื่อนก็แนะนำของบัตรเครดิตชนิดนี้อยู่นะค่ะ ถ้าฉันอยากจะทำบัตรเครดิตซิตี้รอยัลออร์คิดพลัสเมียปกติแล้วถ้าทำเราต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีนี้แบบเต็มจำนวนหรือเปล่าหรือว่าต้องจ่ายยังไงต่อปี มีการเพิ่มเงินขึ้นไปเรื่อยๆไหมหรือว่าเราต้องจ่ายภาษีหรือเปล่าก็ขออยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยได้ไหมขอบคุณค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สามารถ

ในส่วนบัตรเครดิตรอยัล Orchid Plus ปกติแล้วถ้าคนทำบัตรเครดิตชนิดนี้ค่าธรรมเนียมรายปีปีแรก 5,000 บาทบวกภาษี 350 บาทและปีถัดไป 1,000 บาทบวกภาษี 700 บาทค่ะ แต่ว่าถ้าคุณทำตอนนี้คุณมีสิทธิ์ได้รับข้อเสนอพิเศษสูงสุดถึง 27000 ไมล์ ก็จะได้รับคะแนนสะสมซิตี้รีวอร์ด 17000 คะแนนเมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 300 บาทภายใน 30 วันหลังบัตรอนุมัติและชำระค่าธรรมเนียมรายปีสำหรับปีแรกและสมัครใบแจ้งยอดบัญชีอิเล็กทรอนิกส์ภายในรอบบัญชีแรกก็นี่เป็นสิทธิพิเศษสูงสุดที่คุณจะได้รับในตอนนี้ซึ่งฉันคิดว่ามันคุ้มมากที่จะทำ

2019.10.19 12:57
  • user image

bam

ใช่เหรอคะที่เสียค่าธรรมเนียมแบบที่ว่านะคะ เราว่าไม่น่าจะใช่นะคะ เราเอาหลักฐานมาให้ดูเลยดีกว่าคะจะได้ไม่ทะเลาะกันเปล่าๆคะ บัตรเขาบอกแบบนี้คะ บัตรหลัก : ค่าธรรมเนียมรายปี 4,000 บาท/ บัตร/ ปี ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปี เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 300,000 บาทขึ้นไป/ ปี บัตรเสริม : ค่าธรรมเนียมรายปี 2,000 บาท/ บัตร/ ปี ยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปี เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร 300,000 บาทขึ้นไป/ ปี แบบนี้น่าจะถูกต้องมากกว่านะคะ

2020.06.24 3:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card ให้คุณได้ไมล์สะสมพิเศษ

ถ้าคุณกำลังวางแผนจะไปเที่ยวต่างประเทศโดยสายการบินไทย ต้องสมัครบัตรนี้ก่อนนะครับ บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card เพราะคุณจะได้รับไมล์สะสมพิเศษ 10,000 ไมล์ เมื่อซื้อบัตรโดยสารสายการบินไทยและเดินทางภายใน 12 เดือนหลังจากที่ได้รับบัตร. ถ้าคุณใช้บัตรนี้ครบปีมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาทและต่ออายุบัตรในปีถัดไปพร้อมชำระค่าธรรมเนียมรายปีแล้วจะได้รับคะแนนสะสมพิเศษอีก 25,000 คะแนน วางแผนดีๆนะครับ สิทธิพิเศษรอคุณอยู่

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีประกันสินค้า

พี่สาวเราก็มีนะ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ พี่เราเดินทางบ่อยเพราะเรื่องงาน พอไปแล้วก็ช้อปกลับมาด้วย อยู่ที่นี่ก็ซื้อของซื้ออะไรๆเรื่อยค่ะ พี่เคยบอกว่า ซื้อผ่านบัตรฯได้ประกันสินค้าด้วย พี่เลยชอบ ประกันได้สูงสุด 400,000 บาทต่อครั้งหรือ 120,000 บาทต่อชิ้น ถ้าของที่ซื้อเกิดสูญหายหรือเสียหายเนื่องจากอุบัติเหตุ ภายใน 30 วันน่ะค่ะ แต่การใช้งานอื่นๆเราก็ไม่ค่อยรู้นะ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีค่าธรรมเนียมรายปี

ผมก็เห็นด้วยกับบางคนที่บอกว่า หากคิดจากค่าธรรมเนียมที่จ่ายแล้วเราใช้สิทธิประโยชน์หลักคุ้ม และได้ใช้สิทธิพิเศษอื่นๆด้วยมันก็น่าพอใจนะ แต่ก็นั่นละ ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ อย่างแรกต้องมีเงินเดือน 50,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ ปีแรกค่าธรรมเนียม 5,350 บาท ปีถัดไป 10,700 บาท นี่สำหรับบัตรหลักนะ เห็นตัวเลขแล้วต้องชั่งใจดู ว่าคุ้มและจ่ายไหวมั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใช้ห้องรับรองที่สนามบินได้เท่าไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิตที่ตอบโจทย์การท่องเที่ยว เช่นบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ เค้ามีประกันการเดินทางให้ไหม?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เราสามารถเปลี่ยนบัตรเครดิต Royal Orchid Plus เป็นบัตรทองได้ไหม

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

สะสมไมล์กับ citi Royal Orchid Plus preferred อย่างไร

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ยอดไม่ถึงขอยกเว้นค่าธรรมเนียมได้ไหม

อยากอัพเกรดบัตรต้องทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี