Forum
แก้ไขล่าสุด: 

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

ปกติเวลาจะซื้อน้ำ ซื้อขนม จากตู้ Bluepay ในมหาลัย ก็จะไปเติมเงินอยู่ที่หน้าตู้เลย มันไม่ค่อยสะดวกอ่ะค่ะ ใช้มือถือจ่ายตังแล้วยังต้องมาพกเงินสดไปอีก เลยอยากรู้ว่า ถ้าเราอยากผูกบัญชีธนาคาร พวกบัตรเครดิต บัตรเดบิต เข้ากับแอป Bluepay เราต้องทำยังไงคะ? จะได้โอนเงินเข้าแอปเลย เเล้วธนาคารที่ใช้กับแอป Bluepay ได้ตอนนี้มีธนาคารอะไรบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Adung

ขนาดบางครั้งมีเงินสดนะคะ แต่เครื่องไม่รับ ก็ได้เดินไปหาร้านน้ำเลย ตอนนี้ธนาคารที่เราสามารถผูกบัณชี ผูกบัตรเครดิตและบัตรเดบิตเข้ากับแอป Bluepay wallet ได้มี ธนาคารกสิกร,ธนาคารไทยพาณิชย์,ธนาคารกรุงไทย,ธนาคารกรุงเทพและเครดิตของกรุงศรีค่ะ ส่วนวิธีผูกบัตร ให้เข้าไปที่หน้าบัตรธนาคาร เลือกช่องทางการผูก ให้เพิ่มบัญชี หรือเพิ่มบัตรเครดิต บัตรเดบิต แล้วก็ใส่ข้อมูลของหน้าบัตร ATM ของเราลงในช่องให้ครบ เพียงแต่ว่าบัตรที่เราลงข้อมูลไปจะต้องผ่านการเปิดใช้งานบัตรออนไลน์มาก่อนถึงจะทำได้ค่ะ

2019.10.29 12:57

นาวา

เดี๋ยวนี้สามารถเติมเงินผ่านทางบัญชีธนาคารหรือ internet banking ได้แล้วนะครับ ช่วยอำนวยความสะดวกให้กับการเติมเงินให้กับเราแล้ว และยังมีโปรโมชั่นที่น่าสนใจให้กับเราด้วย บางครั้งเราไม่ได้เดินผ่านตู้สำหรับเติมเงินเข้าไป ก็ยังมีช่องทางที่ช่วยให้เราสามารถเติมเงินได้ หรือว่าการผูกกับบัญชีของบัตรเครดิตก็ได้ครับ

2020.07.16 7:12

นวย

อันนี้เห็นด้วยค่ะช่วงแรกเราก็มีปัญหาบุพเพ wallet จะไปซื้อน้ำที่หน้าตู้ช่วงแรกก็ใช้เงินสดจ่ายเข้าไปในตู้เหมือนกันแต่ว่าที่น่าแปลกก็คือช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นตู้ bluepay แล้วนะคะ ไม่รู้เหมือนกัน ตู้ที่เคยอยู่แถวๆหน้ามหาวิทยาลัยของเรามันไม่มีแล้ว แล้วเราก็ไม่ได้ไปนานแล้วด้วย เดี๋ยวนี้มันมีตู้กดน้ำเยอะค่ะ ของ bluepay เราเนี่ยไม่ค่อยได้ใช้เพราะส่วนลดมันไม่ค่อยมีเหมือนเมื่อก่อน

2020.07.25 17:45

เอมอร

แอป Bluepay wallet เป็น แอปที่ใช้ง่าย คุณสามารถเติมเงินมือถือ จ่ายบิล จองตั๋วหนัง เติมเกม ซื้อสินค้าผ่านตู้ขายของอัจฉริยะ และยังสามารถชำระค่าหารและเครื่องดื่มผ่านร้านค้าที่ร่วมรายการได้ด้วยค่ะ สำหรับการเติมเงินเข้า Bluepay Wallet นอกจากที่คุณได้ทำการผูกบัญชีธนาคารหรือบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตเข้ากับตัวแอพแล้ว คุณยังสามารถเติมเงินเข้า Wallet ได้ที่เคาน์เตอร์ของ Big C mini Big C และ ที่ Tesco Lotus ได้ด้วยค่ะ

2020.08.07 2:53

รำมะนา

จะซื้อของเค้าทั้งทีก็ต้องมีบริการให้ผู้ซื้อสะดวกสบายในการจ่ายเงินล่ะค่ะ มีหลายช่องทางนะที่สามารถเติมเงินเข้าแอพ Bluepay Walle โดยการเติมเงินผ่านทางบัญชีธนาคาร/internet banking/เคาน์เตอร์ของ Big C mini Big C หรือที่ Tesco Lotus เราว่าเติมผ่านบัญชีธนาคารนี่ล่ะง่ายสุดละ รู้กันแล้วก็ไปเติมเงินกันไว้ก่อนจะได้ไม่สะดุดเมื่อใช้งานค่ะ

2020.08.26 10:22

Nanana

Blue pay wallet เอาจริงๆนะไม่เคยใช้ wallet มีออกมาหลายเจ้าจริงๆเลยนะ ว่าแต่ถ้ามี bluepay wallet มันสามารถใช้จ่ายนู่นนี่นั่นสะดวกได้เหมือน wallet อื่นๆไหมคะ? จะเอาไปเปรียบเทียบกับ True Money wallet wallet ของเจ้าไหนจะใช้จ่ายได้สะดวกกว่ากันคะ? เห็นมีหลายคนเหมือนว่าใช้ Blue pay wallet ที่เข้ามา comment ก็เลยถือโอกาสถามในห้องกระทู้นี้เลยละกัน

2021.09.25 7:25

ส้มแป้น

แล้วถ้าคนที่ไม่ได้ใช้บัตรเดบิตล่ะคะสามารถที่จะผูกบัญชีกับ Bluepay wallet ได้ไหมคะ?? พอดีเราสมัครบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แต่เราไม่ได้ทำบัตรเดบิตไว้หน่ะคะ มีวิธีการยังไงคะที่จะผูกบัญชีของเราเข้ากับบัญชีของ Bluepay wallet ได้ แล้วแอปนี้อันตรายไหมคะ ?? มีความน่าเชื่อถือขนาดไหน?? ถ้าเพื่อนคนไหนเคยใช้ลองมารีวิวให้ฟังหน่อยค่ะ

2021.10.13 4:32

ปวันรัตน์

ตอนนี้เพื่อนๆที่ถามเกี่ยวกับ Bluepay wallet ว่าเติมเงิน ผูกหมายเลขบัญชียังไง ตอนนี้ไม่ต้องลำบากไปเรียนรู้แล้วคัะเพราะว่าทาง Bluepay wallet เขาหาทางออกมาให้เราทุกคนแล้วคะ ทางออกที่ว่านี้ น่าจะมีมาตั้งแต่เดือน ตุลาคมปี 64 ที่ผ่านมาแล้วคะ คือ เขาแจ้งเลยว่าตอนนี้ Bluepay wallet ยกเลิกให้บริการแล้ว ดังนั้นไม่ต้องเรียนรู้เรื่องพวกนี้แล้ว

2022.01.10 14:35

ชัชฎาภรณ์

อ้าว !!!!!!!!!!! แอพตัวนี้ยกเลิกไปแล้วเหรอคะ ไม่ทราบข่าวมาก่อนเลยคะ เมื่อก่อนก็ใช้งานได้ดีอยู่นิ อยู่ๆมาปิดแอพฯไปแล้ว น่าเสียดายจัง แล้วเพื่อนๆที่มีเงินค้างอยู่ในแอพฯนี้ต้องทำไงละคะ ทางเจ้าของแอพฯเขาจะจ่ายคืนให้เราไหม ถ้าเขาไม่จ่ายคืนนี้ แย่เลยนะ มีเงินค้างคนละ 20-50 บาท รวมกันหลายๆคนก็น่าจะหลายบาทอยู่นะ

2022.02.23 15:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี