Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Wallet ของไลน์ที่เป็น Rabbit Line payใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ได้อย่างเดียวไหม?

คือมีช่วงนึงบ้าสติ๊กเกอร์ในแอปไลน์มากค่ะ จะฝากน้องซื้อให้ตลอด ไม่เคยทำเองเลยจนน้องรำคาญไล่ให้ไปซื้อเอง ตอนแรกก็ไปซื้ออยู่หน้าตู้เติมเงิน แต่น้องบอกว่าเติมเงินเข้าวอลเล็ทของไลน์ก็ซื้อได้ บรรลุเลยค่ะ สะดวกกว่าใช้น้องเยอะ ตอนนี้ก็เติมเงินเอง ซื้อสติ๊กเกอร์ ซื้อทีมเองเลยค่ะ แต่ก็อยากรู้ว่า เงินที่เราเติมเข้า Rabbit Line pay ใช้ซื้อของนอกแอปไลน์ได้ไหมหรือซื้อในแอปไลน์ได้อย่างเดียว?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Choonhavan

ตอนแรกที่สมัครแอป Rabbit Line pay ก็เพื่อการนี้โดยเฉพาะเหมือนกันค่ะ ซื้อสติ๊กเกอร์การ์ตูนเก็บไว้ ได้ใช้ไหมไม่รู้แต่ซื้อไว้ก่อนเลย ส่วนเงินที่เราเติมเข้าแอป Rabbit Line pay ใช้ซื้อของที่ร้านจริงๆได้ด้วยค่ะไม่ใช่แค่ซื้อของในแอป มีทั้งร้านอาหาร,ร้านชานมไข่มุก,คาเฟ่ (ชอบที่สุดคือร้านไอติมมีโปรบ่อยมากค่ะ) ถ้าร้านที่เราไปมีสัญลักษณ์ Rabbit pay ใช้แอป Rabbit Line pay จ่ายได้เลย แถมยังมีโปรโมชั่นใหม่ๆทุกเดือน มีส่วนลดกับร้านอาหารที่ร่วมรายการด้วย คือแบบดีมากค่ะ ต้องลองดู

2019.11.03 12:57

Earn

Rabbit Line pay มันคล้ายๆกับ วอลเล็ทอย่างหนึ่งเลยครับ ผมก็สมัครใช้งานครับ แต่ส่วนใหญ่ผมเอาไว้ซื้อไอติมแท่งละบาทกันนะครับ ผมชอบทานไอติมมากครับ ยืนกินที่หน้าร้านเป็นสิบๆแท่งยังได้ครับ แบบซื้อกินแล้วใช้ Rabbit Line pay ครับ ได้มาแท่งละบาท คุ้มไหมละครับ ซื้อกินจนพนักงานมองหน้าไปเลยครับ ชอบครับที่มีแบบนี้

2020.06.24 7:48

กาแฟ

Rabbit Line Pay เป็นอีกหนึ่งWallet ออนไลน์ที่ให้บริการกับลูกค้าเราเองก็ได้ใช้อยู่ตอนนี้นอกจากที่เราใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์แล้ว เรายังสามารถใช้ Rabbit Line Pay ซื้อตั๋วโดยสาร BTS ได้ด้วยซึ่งตรงนี้เราขอบมากเพราะปกติทุกวันเราต้องขึ้นโดยสารรถไฟฟ้าBTSเราไม่ต้องเร่งรีบและต้องเข้าแถวเพื่อต่อคิวในการซื้อตั๋วอีก

2020.07.04 2:49

น้ำเปล่า

ตอนแรกบอกตรงๆว่าเราก็แอบงงๆเหมือนกัน เพราะสมัยก่อนใน line จะมี Line Pay แต่เดี๋ยวนี้เปลี่ยนเป็น Rabbit line pay ไปแล้ว ตอนแรกเราเข้าใจว่ามันไม่เหมือนกัน แต่ไม่ใช่นะคะตัวเดียวค่ะ เพียงแต่ว่าที่เพิ่มคำว่า Rabbit เข้ามาก็เพื่อจะสามารถซื้อตั๋วรถไฟฟ้าได้ด้วย และสามารถใช้จ่ายด้านอื่นๆได้ทั้งshopping online และหน้าร้าน ดังนั้นคุณสามารถใช้ Rabbit Line pay ซื้อทั้งsticker หรือ ช้อปกับร้านที่ร่วมรายการได้ทุกที่ค่ะ

2020.07.05 11:10

ไดโนเสาร์

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดก็คือ แบบเดียวกันกับพวกกระเป๋าตังดิจิตอลแหละเนาะ คือเติมเงินเข้าไปก็สามารถชำระเงินหลายๆรายการได้ผ่านกระเป๋าตังใบนี้แบบไม่ต้องพกเงินสด น่าจะเหมือนกับ True Money Wallet หรือ Wallet อื่นๆนะครับ ไม่ได้เอาไว้ซื้อสติ็กเกอร์ได้อย่างเดียวหรอก แต่ผมอกเลยเป็นคนไม่นิยมใช้อะไรแบบนี้กลัวความไม่ปลอดภัยครับ

2020.08.07 16:8

จงรัก

เดี๋ยวนี้มีไหลบริการเกี่ยวกับ Wallet ซึ่งให้ผู้ใช้ได้เลือกประเภทตามที่สะดวกและต้องการและ Wallet เดี๋ยวนี้ก็แข่งขันกันให้บริการจะไม่ด้อยไปกว่ากันก็แล้วแต่คนจะชอบใช้แบบไหนและบาง Wallet ก็จะมีจุดเด่นเพื่อจะดึงลูกค้าให้ใช้บริการดังนั้นลูกค้าที่ต้องการจะบริการ Wallet ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องคิดมากเพราะนอกจากจุดเด่นแล้วบริการอื่นๆก็มีคล้ายๆกันหมดค่ะ

2020.08.26 3:32

Narisa na

ขออนุญาตขำเจ้าของกระทู้ตรงที่บอกว่า "สะดวกกว่าใช้น้องเยอะ" 555 ดีค่ะที่คุณเจอวิธีใหม่ในการเติมเงินเพื่อซื้อสติ๊กเกอร์ไลน์มาใช้ได้อย่างสบายใจ ซื้อเองได้และสะดวกมากๆอย่างนี้ สติ๊กเกอร์คงล้นไลน์ของคุณแน่ๆ เราไม่ค่อยได้ซื้อสติ๊กเกอร์เท่าไหร่ มีสติ๊กเกอร์อะไรที่มาให้ใช้ฟรีก็ใช้แบบนั้นล่ะค่ะ ส่งสติ๊กเกอร์ไม่เก่งค่ะ

2021.07.29 1:44

Pi_ya_wan

@ไดโนเสาร์ คุณเข้าใจถูกแล้วค่ะ มันเป็นแบบกระเป๋าตังค์ดิจิตอลนั่นแหละ คล้ายๆก็คือสามารถโอนเงินเข้าไป ใช้คำว่าเติมเงินดีกว่าค่ะ ก็เติมเงินเข้าไปแล้วก็สามารถใช้จ่ายผ่าน App นี้ได้ ไม่ว่าจะซื้อสติ๊กเกอร์ ซื้อเกมซื้อไอเทมต่างๆในเกม เราไปซื้อตั๋ว BTS หรือ จ่ายบิลต่างๆก็ทำได้นะ ก็คงประมาณนี้แหละ แต่เราเองก็ไม่เคยใช้

2021.09.28 14:22

ดัสนัย

ใช้งานค่อนข้างยุ้งยาก ทั้งในขั้นตอนของการสมัครใช้งานครั้งแรก แล้วก็ไปถึง การซื้อของ ใน ไลน์ เมื่อก่อนผมเคยใช้นะครับ แต่ตอนหลังๆนี้หันมาใช้ของทรูแทนแล้วครับ ที่หันมาให้ของทรู เพราะว่ามันตอบโจทย์การใช้งานที่ค่อนข้างเยอะกว่าครับ อย่าง ใช้ซื้อของ ใน 7/11 ซึ่งผมซื้อบ่อยกว่าซื้อสติกเกอร์ของไลน์ ซะอีกนะครับ

2021.10.29 15:3

ภัทราวดี

ในแอพฯ ไลน์เขาจะมี ขายสินค้าด้วยคะ สามารถใช้วอลเล็ทของเขาซื้อของได้เลยคะ แต่ถามว่าเราเคยใช้งานไหม ก็คงตอบได้เหมือนกับเพื่อนๆหลายคนแหละคะว่าเราเองไม่ได้ใช้งานคะ เราเคยตชคิดอยากจะสมัครใช้งานครั้งหรือว่าสองครั้งนี้แหละ แต่ติดปัญหาเรื่องการยืนยันตัวตอนของเรา เราเลยเลิกล้มความตั้งใจไปเลยคะ ใช้วอลเล็ทที่เราใช้อยู่ก็น่าจะพอละ

2022.01.15 14:49

ขจรศักดิ์

ตอนแรกที่ผมรู้จักวอลเล็ทตัวนี้ใหม่ๆผมก็คิดแบบที่พี่ถามเลยครับ คิดว่าไม่น่าจะใช้งานอะไรได้เยอะเหมือนอย่างของทรูแน่ๆ แต่ตอนหลังก็ได้สมัครใช้งานดูครั้งแรกที่สมัครบอกตามตรงเลยว่าจะไมเอาแล้ว ลงทะเบียนอย่างยากเลยครับ แต่ก็ทำจนกว่าจะได้ ตอนนี้รู้เลยว่าใช้งานได้เยอะมากๆ สามารถจ่ายสินค้าได้เกลือบจะทุกอย่างเลย แถมยังมีคูปองเงินให้เราด้วยนะ

2022.02.25 15:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay จ่ายเงินไม่ยาก

Rabbit LINE Payใช้ไม่ยากเวลาจะจ่ายเงินก็เปิด QR Code แถมได้ส่วนลดจากร้านที่ร่วมรายการด้วย สะดวกมากจริงๆครับ ตอนนี้เวลาออกไปนอกบ้านใกล้ผมพกแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวเท่านั้นจริงๆครับ เพราะว่า จ่ายผ่านRabbit LINE Pay ง่ายมากครับ แถมยังสมารถรับอต้มเพิ่มด้วยครับ ตอนนี้ผมเลิกใช้กระเป๋าตังแล้วครับ สะดวกมากๆเลยครับ

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กับ Macdonald

ผมลองใช้Rabbit LINE Payใช้กับ Macdonaldครับ สิ่งที่เห็นความแตกต่างเลยคือเรื่องของส่วนลดครับเพราะใช้Rabbit LINE Payจะได้ส่วนลดตั้ง 20% แต่ก่อนใช้ Rabbit ธรรมดาลดแค่ 10% เอง นี่ตอนนี้เวลาจะเข้าบ้านแฟนไลน์มาบอกตลอดเลยครับว่าซื้อกลับเข้ามาที่บ้านด้วยจะเอาไว้กินกับขนมหรือกาแฟตอนเช้าครับ ตอนนี่ชักห่วงแฟนแล้วครับว่าจะอ้วนเอา

Rabbit LINE Pay มีใครเป็นเหมือนกันไหม

ผมลองใช้Rabbit LINE Payแล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักเดือน ก็เหมือนโดนโกงเงิน ไป 7-11 เติมเงิน 100 บาท พนักงานดันเติมผิดเป็น line อย่างอื่น ก็ร้องเรียนไป line ก็ตอบกลับอันโตมัติ แต่ก็ไม่ได้เงินคืน พอครั้งที่ 2 เติมเงินไป 200 ไปจ่ายค่าอาหารก็จ่ายไม่ได้อีก ร้องเรียนไปที่ line เป็น 10 ครั้งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้อะไรเลยครับ เสียดายเงินหายไป300เลย

Rabbit LINE Pay ต้องบอกพนักงานดีๆ

บอกพนักงานว่าจ่ายผ่าน Rabbit Line Pay ในแอพ พนักงานไม่เข้าใจ เรียกมาเป็นคนที่สาม ถึงพอรู้เรื่อง แต่ก็ไปเข้าใจผิด จำสับสนกับ Rabbit Rewards ผมเปิดหน้า QR COde อยู่ ก็พยายามบอกผมให้กดออก แล้วเข้าไปกดรับคูปองใน Rabbit Rewards ผมก็ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ แล้วก็เอาหน้าที่เป็น QR Code + Barcode ของ Rabbit LINE PAY ให้ดู พนักงานก็ยังทำหน้างง ไม่เข้าใจ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),All (การวางแผนการเงืน)

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สมัคร rabbit card line pay ดีไหม

วิธีเติมเงินเข้า rabbit line pay

เพื่อนๆช่วยสรุปข้อดีหรือจุดเด่นของบัตรRabbit LINE Payกันหน่อย ตอนนี้เราใช้ของTruemoneyอยู่ อยากจะสมัครเพิ่ม

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี