Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่ต้องรักษาตัวต่างประเทศต้องทำยังไงคะ

ฉันอยากรู้ว่าถ้าเกิดมีกรณีที่เราเจ็บป่วยหรือได้รับอุบัติเหตุจากการเดินทางในขณะที่เราอยู่ต่างประเทศ ถ้าเราใช้ประกันการเดินทางของบริษัท axa เราจำเป็นต้องลงมือทำอะไรบ้างคะเพื่อที่จะได้รับการคุ้มครอง หรือมีอะไรที่เป็นความรู้เบื้องต้นถ้าเกิดในกรณีดังกล่าวฉันจะได้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ทัน ถ้ามีใครที่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ช่วยบอกด้วยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jennarong

อย่างแรกนะคะในกรณีที่เกิดการบาดเจ็บจากอุบัติเหตุหรือเจ็บป่วยในต่างประเทศเป็นการเจ็บป่วยเพียงเล็กน้อยและค่าใช้จ่ายไม่สูงมาก แนะนำให้คุณผู้หญิงสำรองค่าใช้จ่ายไปก่อน แล้วนำใบเสร็จและใบรับรองแพทย์กลับมาเบิกที่ประเทศไทยค่ะ สามารถแจ้งเคลมภายใน 30 วันนับจากวันที่เราเดินทางกลับมาถึงประเทศไทยค่ะ แต่หากการรักษาพยาบาลนั้นมีแนวโน้มว่าต้องนอนรักษาตัวเป็นระยะเวลานาน ซึ่งส่งผลให้ค่ารักษาพยาบาลที่อาจสูงเกินกว่าที่จะสำรองจ่ายได้สามารถประสานงานกับมาที่บริษัทแอกซ่าได้เลยค่ะ

2019.11.08 12:57
  • user image

Alisa

ใช่แล้วคะเห็นด้วยเลยถ้าป่วยเล็กน้อยก็เอาใบรับรองแพทย์ พร้องบิลค่าใช้จ่ายกลับมาที่บ้านเราเลยคะแล้วค่อยส่งเอกสารเคลมคะ ส่วนกรณีหนักๆเราเคยทราบมาว่ามาว่าทางโรงพยาบาล เข้าจะติดต่อมาที่ที่เราทำประกันก่อนนะคะ เพื่อแจ้งเกี่ยวกับการรักษานะ แต่ก็ใช้เวลาแจ้งไม่นานหลอกคะ เพราะพวกบริษัทประกันการเดินทางส่วนใหญ่แล้ว หลายประเทศรู้จักดีคะ

2020.06.23 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไม่มีเงินแต่อยากเที่ยวทำยังไงดี?

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี