Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการเปิดบัญชี

เราอยากจะสมัครบัญชีเงินฝากของหลายธนาคารเราก็ต้องฟังเงื่อนไขและแรงจูงใจหรือเขามีโปรโมชั่นอะไรในช่วงนี้เกี่ยวกับดอกเบี้ยเกี่ยวกับของกำนัลแต่ผมมีธนาคารใกล้บ้านที่เป็นธนาคารกสิกรผมใหญ่จะใช้บริการของเขาเพราะว่าใกล้บ้านดีสะดวกเมื่อเราต้องทำธุรกรรมทางการเงินแต่ผมอยากรู้ว่าจำเป็นต้องมีเอกสารอะไรในการสมัครใช้บริการบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Teerawat

รับสำหรับบุคคลธรรมดานะครับเราสามารถใช้บัตรประจำตัวประชาชนตัวจริงหรือสมาร์ทการ์ดเราต้องมีทะเบียนบ้านฉบับตัวจริงเฉพาะกรณีเป็นบัตรประจำตัวประชาชนรุ่นเก่าที่ไม่มีชิพนะครับถ้ามีชิปเราก็ใช้เป็นสำเนาทะเบียนบ้านก็ได้หรือไม่ต้องมีทะเบียนบ้านก็ได้เพราะว่าในบัตรประจำตัวหรือสมาร์ทการ์ดก็จะมีข้อมูลเรานั้นอยู่แล้ว และอีกอย่างหนึ่งที่จะต้องเตรียมมาก็คือส่วนที่บาทครับในกรณีที่บิดามารดาต้องการเปิดบัญชีให้กับบุตรและพ่อแม่ก็ต้องมาด้วยนะครับถ้าเปิดให้เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปี

2019.11.14 12:57

พิราวรรณ์

สำหรับพ่อแม่หรือผู้ปกครองที่อยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรให้กับลูกที่อายุยังไม่ครบ 15 ปีบริบูรณ์ ต้องให้ความยินยอมและมาทำรายการด้วยนะคะ ที่สำคัญต้องนำสูติบัตรของลูกมาด้วยค่ะ คนที่มีร้านค้าเป็นของตัวเอง ถ้าเป็นคนไทยก็ใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน หากเป็นคนต่างชาติก็ใช้สำเนาหนังสือเดินทาง และต้องนำใบทะเบียนพาณิชย์ที่ระบุชื่อผู้ขอจดทะบียนมาด้วย เท่านี้ก็เรียบร้อยค่ะ

2020.06.06 13:41

Tucky

ที่ต้องเตรียมเลยก็มี" ตัว " และ "ตังค์ " ที่จะฝาก (เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่500บาท) และค่าบัตรเดบิต (ถ้าจะทำ ค่าบัตรเริ่มต้นที่250บาท บัตรแต่ละแบบราคาไม่เท่ากัน ถ้าเลือกแบบพ่วงประกันด้วยค่าบริการรายปีก็จะสูงหน่อย) และที่สำคัญที่ขาดไม่ได้ก็คือบัตรประชาชน ง่ายๆค่ะ ใช้เวลาประมาณ15นาทีก็เสร็จแล้ว (ถ้าคนไม่ยอะนะ)

2020.07.17 5:32

พลากร

การเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ กสิกรนอกจากจะใช้เพียงแค่บัตรประจำตัวประชาชนแล้ว และยังไม่กำหนดอัตราขั้นต่ำในการฝาก แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องระวังคือถึงแม้จะไม่มีขั้นต่ำในการเปิดบัญชี แต่เมื่อบัญชีเปิดแล้ว บัญชีที่ไม่มีการเคลื่อนไหวเกินหนึ่งปีและมีเงินในบัญชีน้อยกว่า 2000 บาท ทางธนาคารจะเรียกเก็บค่ารักษาบัญชีอยู่ที่ 50 บาทต่อเดือนครับ

2020.07.21 11:19

กระผม..นาย นวพล

เปิดบัญชีธนาคารใหม่ต้องไปที่ธนาคาร เอกสารไม่ยุ่งยากหรอกครับอย่างที่มีคนแนะนำมาแล้ว เสียเวลาแค่ครั้งแรกนี่แหละครับ ดีนะที่บ้านคุณอยู่ใกล้กับธนาคารไม่ต้องเสียเวลาดินทางมากนัก หลังจากนั้นคุณสามารถทำธุรกรรมต่างๆผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารได้เลย เดี๋ยวนี้สะดวกมากจะทำธุรกรรมอะไรก็ง่ายนิดเดียว แค่มีเงินในบัญชี(เรื่องนี้สำคัญมาก) กับมีสัญญาณอินเทอร์เน็ตก็พอละครับ

2020.08.12 5:11

แมวน้ำ

อยากรู้ครับว่าเปิดบัญชีออมทรัพย์ของกสิกรเดี่ยวนี้สามารถเปิดบัญชีผ่าน Appliaction ได้หรือยังครับ? จำได้ว่าเคยอ่านข่าวมาว่าจะมีบริการแบบนี้ แต่ไม่ได้ตามข่าวมาสักพักแล้วครับไม่รู้ว่าใช้บริการยี้ได้หรือยัง? ถ้าได้ก็ดีมากไม่ต้องไปที่ธนาคารแล้วถ้าจะเปิดบัญชี ใครรู้ข่าวใหม่ๆช่วยมาอัพเดตหน่อยนะครับ ขอบอกวิธีด้วยก็จะดีมากเลย

2020.08.30 22:37

ขวัญฤทัย

ถ้าไปธนาคารตอนนี้เรา คิดว่าอาจจะต้องโทรไปเชคก่อนไหมคะ ว่าสามารถ เดินเข้าไปเปิิบัยชีได้เลยไหม เพราะ เดืนที่แล้วเราเห็นข่าวว่าต้องโทรไปจองคิวด้วยคะ แต่ถ้าต้องการรีบๆเลย ทำแบบที่เพื่อนๆบอกได้เลยคะ บัญชี กสิกร สามารถเปิดแบบออนไลน์ได้แล้วคะ แต่อาจจะต้องกรอกข้อมูลยืนยันตัวตนยากหน่อยคะ แต่ก็ดีกว่าไปเสี่ยงคะ

2021.09.24 14:53

ศุภิกา

ถ้าเราเป็นคนที่ถามคำถามนี้ เราจะไม่มาถามหลอกคะ เพราะบอกว่าบ้านอยู่ใกล้กับธนาคาร ทำไมคุณไม่เดินไปถามที่ธนาคารเองเลยคะ จะได้ทำได้ทันที ไม่น่าจะมารอคำตอบอย่างนี้นะคะ แล้วคุณเคยเปิดบัญชี ธนาคาร ของที่ไหนมาก่อนบ้างไหมคะ เอกสารที่ใช้ก็จะเหมือนกันแหละคะ แต่บัตรประชาชนต้องเชคดีๆนะว่าแถบแม่เหล็กมันเสียอะไรไหม

2021.10.19 16:0

รุ่งศักดิ์

ไม่ต้องไปเปิดที่ธนาคารแล้วสำหรับบัญชีธนาคาร เราเปิดบัญชีแบบออนไลน์ได้เลยเอกสารที่ใช้ก็เหมือนกับที่ไปธนาคารเลย แต่เราไม่ต้อวมีเงินนำฝากตอนที่เราเปิดบัญชีเทานั้นเอง ตอนนี้สมัครง่ายกว่าเมื่อก่อนมาก เมื่อก่อนกว่าจะเปิดได้ติดตรงที่การยืนยันตัวตนกัน ไม่รู้ว่าจะตรวจสอบอะไรเยอะมาก แต่ทำผ่านได้ก็โคเคเลยใช้งานสะดวกดี

2022.01.30 9:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี