Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้ในประเทศคุ้มไหม

เห็นว่าบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ใบนี้ คุ้มค่ากับการใช้ในต่างประเทศ แต่ที่อยากสอบถามคือ ที่บ้านสมัครใบนี้ไว้หนึ่งใบเป็นของพอครับ เพราะพ่อเป็นเจ้าของบริษัทแล้วก็สมัครบัตรเสริมให้กับครอบครัว รวมแล้ว4ใบเท่าที่เขากำหนดครับ แต่อยากทราบครับว่าถ้าเอาบัตรนี้มาใช้ในบ่านเรา ความคุ้มค่ามันมีมากหรือน้อยอย่างไรบ้างครับ มีคนเคยใช้บ้างไหมครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศิริพันธ์

Citi Prestige คุ้มแม้จะมีค่าธรรมเนียม ลำพัง Welcome Point 50,000 แลก Avios, Asia Miles ก็ได้ตั๋วไปญี่ปุ่นแล้ว ส่วนค่าธรรมเนียมปีต่อๆไป โทรไปต่อรองขอ Point ได้ และถึงเดินทางไม่มาก แต่ถ้าได้บินซักครั้งแล้วได้เข้าเล้าจ์หรือจองลิมูซีนก็คุ้มแล้ว3 ปีหลังสุด ผมใช้อยู่ปีละ 6-8 แสนหรือเดือนละ 5-7 หมื่น แต่ใช้สกุลเงินไทยอย่างเดียวก่อนหน้านี้ไม่ค่อยได้ไป ตปท. เพราะลูกพึ่งเกิดต่อๆกัน 2 คน คนโตพึ่ง 2 ขวบ คนเล็กเดือนเดียว แพลนว่าจะไป ตปท. ปีละ 1 ครั้งเป็นอย่างน้อย

2019.11.16 12:57

มาฟุ

เพราะว่าก็ยังคุ้มอยู่นะคะ เพราะว่าบัตรเครดิตซิตี้เพรสทีจ สามารถสะสมคะแนนได้ไม่จำเป็นจะต้องจ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศเท่านั้น คือการโปรโมชั่นของบัตรถ้า 25 บาท ใช้จ่ายไปไหนก็จะได้รับ 2 คะแนน แต่ถึงเราจะใช้จ่ายด้วยเงินสกุลไทย 25 บาท แล้วก็ยังได้ 2 คะแนนอยู่ดีนะคะ แถมคะแนนที่เราได้ก็ไม่มีวันหมดอายุด้วย ยังไงคะแนนก็สะสมต่อๆไปได้อยู่แล้ว

2020.07.16 13:54

กระถิน

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ นอกจากที่ใช้จ่ายในต่างประเทศแล้ว บัตรนี้เรายังสามารถใช้จ่ายในบ้านเราได้อย่างคุ้มค่า โดยเฉพาะเมื่อเราเติมน้ำมันที่ปั้มเชลล์ทุกสาขาจะได้รับเครดิตเงินคืน 3% เมื่อเติมผ่านบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีน ครบทุก 800 บาท ซึ่งบัตรเครดิตนี้คุณพ่อของเราก็ใช้อยู่ ท่านชอบมากเพราะทุกครั้งที่ท่านเติมนำ้มันท่านจะได้รับเครดิตเงินคืน ท่านบอกว่าการเติมน้ำมันทุกครั้งด้วยบัตรนี้เหมือนเติมน้ำมันในราคาพิเศษ

2020.07.29 1:57

ชนาธิป ¯\(°_o)/¯

ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่คุ้มหรอกครับ บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรหลัก ปีละ 7,900 บาท (ยังไม่รวม VAT) นี่ยังไม่ได้คิดของบัตรเสริมนะ สิทธิประโยชน์ที่ได้จากบัตรมันมากมายอยู่แล้วล่ะครับ คุณค่อยๆลองดูทีละอย่างไปนะ ไหนๆคุณพ่อก็สมัครบัตรเสริมมาให้ใช้แล้ว ใช้ให้คุ้มนะครับ เสียดายค่าธรรมเนียมรายปี

2020.08.24 8:52

สุดา

จะถามว่าคุ้มไหม มันก็แล้วแต่ค่ะ เพราะว่าไลฟ์ไตล์ของบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจนี้จะเป็นนวแบบว่ามีการบริการพิเศษ ที่ทำให้การไปท่องเที่ยวหรือว่าการักผ่อนของเราสะดวกสบายมากขึ้น และมีกิจกรรมมากขึ้น ส่วนใหญ่จะมีประโยชน์มากเมื่อเราเดินทางไปต่างประเทศ เพราะเป็บบัตรของธนาคารซิตี้ ธนาคารต่างประเทศ แต่ถ้าที่บ้านเราก็ช่วยเราสะดวกในเรื่องมีบริการที่จอดระพิเศษในห้างชั้นนำ และมีออกรอบกอล์ฟ ฟรี ปีละ 4 ครั้ง และส่วนลดค่าโรงแรมที่พัก ประมาณนี้ค่ะ

2020.08.31 14:6

น้องกิ้ม

@ศิริพันธ์ ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ เราไม่ใช่เจ้าของกระทู้นะ แต่อ่านคอมเม้นท์ของคุณแล้วเข้าใจเลยว่าบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจสามารถใช้อะไรได้บ้าง และใช้งานอย่างไรถึงจะคุ้มค่าที่สุด อย่างเรานี่ไม่ต้องคิดเลยสำหรับการใช้งานบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไม่ได้ใช้แน่ๆ ยิ่งพอรู้ค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรนี่ แค่ดูข้อมูลอย่างเดียวก็พอค่ะ

2021.07.25 14:9

อัจฉราวรรณ์

ใช่ๆ คุ้มค่า ในความคิดของคุณคืออะไรเหรอคะ ใช้งานคุ้มค่า หรือว่า ส่วนลดคุ้มค่า เลือกเอาเลนคะ บัตรเครดิต ไม่ว่าจะเป็นตัวไหน ที่ทำในบ้านเรา ใช้ในบ้านเรามันดีอยู่แล้วคะ ถ้าเอาไปใช้ต่างประเทศ ไม่น่าจุคุ้มเท่าไรคะ เพราะว่าค่าเงินของบ้านเรากับบ้านเขามันต่างกันคะ ถ้าไปใช้ที่่ค่าเงินแพงกว่าเรา ก็จ่ายเยอะเกินไปคะ

2021.08.13 7:0

สามเกลอ

คุณน่าจะรู้ดีนะ ก็คุณบอกเองว่าที่บ้านคุณก็ใช้บัตรเครดิตใบนี้ พ่อคุณมีบัตรหลัก แล้วก็สมาชิกคนอื่นในครอบครัวใช้บัตรเสริม มีตั้ง 4 ใบ คุณก็คงจะรู้แหละว่ามันคุ้มหรือไม่คุ้ม แต่ว่าถ้าใช้บัตรเสริมได้ก็ใช้ไปเถอะครับ หรือว่าวงเงินมันไม่พอแล้ว ถ้าแบบนั้นจะสมัครบัตรกับเพิ่มอีกใบก็แล้วแต่นะ เรื่องคุ้มไม่คุ้มผมว่าคุณรู้ดีที่สุด

2021.09.30 14:19

จุรีภรณ์

บัตรเครดิตที่เป็นของประเทศไทยบ้านเรา ก็ต้องคุ้มค่าสิคะเวลาที่เอามาใช้งานในบ้านของเรา ที่บัตรนี้บอกว่าคุ้มค่าที่ใช้ต่างประเทศน่าจะเป๋นในเรื่องของสถานที่ๆสามารถใช้บัตรตัวนี้ได้คะ แล้วก็น่าจะคุ้มตรงที่เวลาเราต้องการเงินสด บัตรตัวนี้กดเงินสดออกมาใช้ได้ แต่ถ้าคุ้มในบ้านเราคิดว่ามีเยอะกว่าคะ ทั้งช้ซื้อสินค่าแล้วก็ผ่อนสินค้าได้ด้วย

2022.01.24 15:14

อานนท์

ก็น่าจะคุ้มแหละเพราะดูจากค้าธรรมเนียมของบัตรแล้วเกลือบๆ หมื่นบาท ต่อปีเลย ตอนนี้ไม่ได้เดินทางออกต่างประเทศก็เอามาใช้งานของในบ้านเรก่อนาได้ ไม่ต้องกลัวหรอกว่าไม่คุ้ม เพราะว่าบัตรตัวนี้เป็นของประเทศไทย แสดงว่าเอาไปใช้ที่ไหนใช้ยังไงก็คุ้มอยู่ดี ช่วงโควิดแบบนี้ใช้แทนเงิดสดเลยก้ได้นะจะได้ไม่ต้องไปจับเชื้อโรค

2022.02.26 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ เรื่องกินก็มา

ผมถนัดเรื่องกินครับ เอาเรื่องส่วนลดการกินมาบอกละกัน บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ส่วนลดสูงสุด 30% ที่ ห้องอาหารโรงแรมชั้นนำ เช่น โรงแรมเชอราตัน แกรนด์ สุขุมวิท, โรงแรมเพนนิซูล่า กรุงเทพ และโรงแรม The St. Regis Bangkok ครับ ถ้าจะไปต้องโทร.สอบถามรายละเอียดก่อนเพราะใช้ได้เฉพาะบางห้องอาหารเท่านั้น และราคาก็ต่างกันครับลด 20%หรือ15% ก็มี. นิดนึงครับ กว่าจะได้กินต้องเสียเวลาเช็คหน่อย

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้บริการเรื่องออกกำลังกาย

ชอบออกกำลังกาย ชอบเข้าฟิตเนสหรือเปล่า? เพราะบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ให้ใช้บริการฟิตเนสด้วยนะครับ หรูเลยนะ ใช้ได้ที่โรงแรมแบงค็อก แมริออท มาร์คีส์ ควีนส์ปาร์ค, โรงแรมคอนราด กรุงเทพฯ, โรงแรมเรดิสัน บลูพลาซ่า กรุงเทพฯ, โรงแรมเรเนซองส์ กรุงเทพฯ ราชประสงค์ และโรงแรมแชงกรี-ลา กรุงเทพฯ แต่ใช้ได้เฉพาะบัตรหลักนะครับ แล้วก็มีส่วนลดทำสปาที่โรงแรมด้วย ประมาณ 20-30% แล้วแต่ร้านครับ คุณผู้หญิงอาจจะชอบ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เสียค่าธรรมเนียมแพงไปไหม

สอบถามคนที่สมัครบัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ อยากรู้ว่าเค้าอนุมัติง่ายไหมครับ? ถ้าเราถือบัตรธนาคารอื่นเยอะอยู่แล้วสามารถสมัครได้ไหมครับ

ใช้เวลานานไหมกว่าจะทราบผล

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ทำไมคนทีเงินเดือนสูงๆถึงใช้กัน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี