Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

เดี๋ยวนี้สินเชื่อมากับบัตรเครดิตเยอะแยะทำให้เราสามารถผ่อนจ่ายหรือว่ามีเงินก้อนและผ่อนทีหลังแค่จ่ายดอกเบี้ยรายปีก็สามารถใช้เงินของอนาคตได้ ผมได้ยินเกี่ยวกับสินเชื่อ UOB i cash บ้านสามารถได้รับเงินอนุมัติถึง 150,000 บาทขึ้นไป แล้วถ้าสมัครวันนี้จะได้รับกระเป๋าเดินทางล้อลาก 20 นิ้วมูลค่า 3950 บาทด้วยผมอยากรับทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการของสินเชื่อนี้เพื่อที่จะได้กระเป๋าล้อลากเป็นของกำนัล

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เอกพงษ์

เมื่อคุณสมัครสินเชื่อนี้ในช่วงนี้คุณจะได้รับกระเป๋าเดินทางล้อลาก 20 นิ้วมูลค่า 3990 บาทเมื่อได้รับอนุมัติวงเงินตั้งแต่ 150000 บาทขึ้นไป และเฉพาะผู้สมัครรายใหม่ที่ไม่มีสินเชื่อ i cash กับธนาคาร UOB ในปัจจุบันหรือเคยมีแต่ปิดบัญชีไปแล้วไม่น้อยกว่า 3 เดือนนับจากวันที่ยื่นใบสมัคร ธนาคารจะจัดส่งกระเป๋าภายใน 60 วันนับจากวันที่ลูกค้าชำระค่างวดครบ 3 รอบบัญชีและไม่มีประวัติค้างชำระหนี้ในกรณีที่ของกำนัลหมดธนาคารจะทดแทนด้วยของกำนัลอื่นที่มีมูลค่าเท่ากันแทน

2019.11.26 12:57

Peach

กระเป๋าล้อรากแค่ใบเดียว เราว่าไม่ค่อนคุ้มเท่าไรเลยนะ ในตลาดของดีๆเลยจะอยู่ที่พันกว่าบาทเอง นี่ไปขอสินเชื่อเพื่อจะเอากระเป๋าล้อลากเหรอ เราว่า คิดดีๆนะ เสียเงินเป็นแสน ไม่คุ้มเอาจริงๆ แต่ถ้าเดือดร้อนเงินแล้วอยากได้เงินก็ทำได้เลย เพราะสอนเชื่อของเขาตัวนี้ สมัครง่ายมาก แถมช่วงนี้มีช่วงพักหนี้ช่วงโควิดด้วยนะ

2020.06.22 12:49

สินใจ

ก็ต้องมียอดการใช้จ่ายผ่านบัตรในเดือนแรกเท่าที่เงื่อนไขกำหนดเอาไว้ถึงจะได้รับของกำนัลสมนาคุณดังกล่าวค่ะ แต่นอกจากนั้นจะต้องเป็นผู้ที่ใช้บริการในช่วงเวลาโปรโมชั่นดังกล่าวด้วย โปรโมชั่นการขายแบบนี้จะกระตุ้นให้เราใช้บัตรเครดิต และเป็นการกระตุ้นให้เราที่จะใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตให้เป็นจำนวนมากในเดือนแรก เริ่มนับตั้งแต่วันที่สมัครนะคะ

2020.07.05 13:14

Num_noi25

จริงๆการจะสมัครสินเชื่อสิ่งที่คุณควรคำนึงถึงไม่ควรจะเป็นของสมนาคุณที่เค้าเอามาหลอกล่อให้เราสมัคร แต่คุณควรคำนึงถึงดอกเบี้ยและสิทธิประโยชน์รวมทั้งการใช้งานว่าเราจำเป็นจริงๆไหมที่ต้องสมัคร จริงๆเค้าอาจจะเสนอวงเงินให้คุณเยอะ...แต่คุณอย่าลืมนะครับว่าเงินที่คุณได้มามันคือหนี้ที่คุณต้องเอาไปใช้คืนพร้อมกับดอกเบี้ย มันไม่ใช่เงินที่คุณได้รับมาใช้ฟรีๆครับ ก่อนจะสมัครควรคิดให้รอบคอบครับ

2020.07.07 4:52

พี่เสือ

ผมว่าน่าจะหมดไปแล้วนะครับของแถมจากการขอสินเชื่อนี้อะ ผมเคยอ่านข้อมูลมาก็หลายเดือนแล้วนะ แต่ไม่แน่ถ้ากระเป๋ายังเหลือว่าแต่ช่วงนี้จะเดินทางไปไหนได้ไม่กลัวโควิดเหรอครับ ได้กระเป๋ามาก็ยังไม่ได้ใช้เนาะ เอาเป็นว่าอยากไปสนแค่ของแถมเลยครับ การขอสินเชื่อมันมีเรื่องต้องรับผิดชอบมากกว่านั้นนะ ของแถมแต่ตัวล่อเราเฉยๆ

2020.08.07 16:58

คมสัน

ผมนึกว่ามีแค่ผู้หญิงเท่านั้นที่ชอบของแถมเสียอีกไม่คิดว่าจะมีผู้ชายที่ชอบของแถมด้วย แต่ถึงอย่างไรผมว่าถ้าคิดสมัครบัตรเครดิตเพื่อหวังที่จะได้ของแถมบางทีก็ไม่คุ้มนะครับถ้าของแถมนั่นราคาก็ไม่ได้แพงเท่าไหร่ แต่ผมว่าทางที่ดีถ้าคุณคิดอยากสมัครบัตรเครดิตใช้สักใบ คุณน่าจะคิดถึงสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับผมว่าจะดีกว่านะครับ

2020.08.28 12:20

Hi>Hi

จริงๆคุณน่าจะคิดถึงดอกเบี้ยไว้ด้วยก็ดีนะคะ ไม่ใช่คิดแต่เรื่องของแถม อีกอย่างคุณได้กระเป๋ามาตอนนี้ก็คงไม่ได้เที่ยวหรอกนะคะ ไหนจะโควิด ไหนจะเศรษฐกิจไม่ดี อยากให้คิดดีๆก่อนจะสมัครดีกว่านะคะ เดี๋ยวนี้เงินมันหายากฝืดเคือง บางคนก็ถูกไล่ออกก็มีนะคะ อย่าคิดว่าอะไรๆมันจะมั่นคงแน่นอน อย่างอาชีพที่ดูมั่นคงแล้วก็ยังตกงานได้เลยนะ เงินไม่มีใช้เเถมเป็นหนี้อีกมันไม่สนุกเอาซะเลยนะคะ ....

2021.06.06 14:3

โกสน

เจ้าของกระทู้โดนบ่นไปเยอะเลยนะครับ ผมเข้าใจแหละว่าคุณตั้งใจจะขอสินเชื่อ UOB i cash เอามาใช้อยู่แล้ว และเห็นว่าถ้าสมัครในช่วงนั้นจะได้รับกระเป๋าเดินทางล้อลากด้วย เลยมาถามว่าทำอย่างไรถึงจะได้ของสมนาคุณนั้น แต่คนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้อาจจะเป็นห่วงไม่อยากให้คุณเสียเงินกับการจ่ายสินเชื่อเพื่อจะได้กระเป๋าน่ะครับ

2021.07.16 15:54

พี่เอิร์ธ::

ที่บทความนี้บอกว่าสมัครสินเชื่อ UOB i cash สามารถได้รับเงินอนุมัติถึง 150,000 บาทขึ้นไป แล้วจะได้รับกระเป๋าเดินทางล้อลาก 20 นิ้วมูลค่า 3950 บาทด้วย โปรโมชั่นนี้ยังมีอยู่มั้ยครับหรือว่าหมดโปรไปแล้ว ไม่ใช่ว่าจะสมัครเพราะอยากได้ของแถมนะ แค่ลองถามดูก่อน เห็นชื่อสินเชื่อนี้บ่อยๆ ดูเหมือนมีคนสนใจเยอะน่ะครับ

2022.02.26 10:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี