Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ต้องมีเงื่อนไขการสมัครอะไรครับ

อยู่นี้เพื่อที่เราจะสามารถเก็บเงินออมของเราได้ไงในบัตรหรือทำธุรกรรมเงินของเราผ่านทางอินเทอร์เน็ตได้แล้ว เพียงแค่เราสมัครบริการออมทรัพย์ของธนาคารยิ่งเป็นธนาคารที่ช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมทางการเงินผ่านทางโทรศัพท์ได้โดยที่ไม่ต้องคิดค่าบริการหรือมีค่าใช้จ่ายมากมายผมนึกถึงบริการบัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB ที่ช่วยให้เรามีความสะดวกสบายในการใช้บริการบริหารการเงินของเราในบัญชีผ่านทางโทรศัพท์มือถือผมอยากจะรู้ว่าบริการนี้มีเงื่อนไขอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บัญญัติ

ครับอย่างแรกนะครับผู้ที่ขอเปิดบัญชีต่อไปจะต้องเป็นบุคคลธรรมดาที่มีถิ่นที่อยู่ในประเทศไทยเท่านั้นและผู้ขอใช้บริการ 1 คนต่อ 1 บัญชีไม่สามารถเปิดบัญชีโดยใช้ชื่อร่วมหรือคณะบุคคลอีกอย่างนึงผู้เปิดบัญชีไม่สามารถนำบัญชีเงินฝากอีซี่ไปใช้กับบริการบัตรบริการเงินด่วนหรือเทคนิคไม่ว่าจะประเภทใดก็ตามครับและผู้ขอเปิดบัญชีต้องใช้บริการ mobile banking ของ SCB internet banking ของ SCB ผู้ที่ขอใช้บริการต้องทำรายการสมัครในแอปพลิเคชันและเปิดบัญชีในวันเดียวกันครับ

2019.11.27 12:57

Esmeralda

ดูเหมือนว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่อยากให้มีคนมาสมัครเยอะๆนะครับ เงื่อนไขการสมัครไม่ยุ่งยากอะไรเลย เพียงแค่มีเงินมาฝากแค่นั้นก็พอ แต่ผมว่าได้ดอกเบี้ยดีเหมือนกันนะครับ มีเงินฝากไม่ถึง 5,000,000 บาทได้ดอกเบี้ย 1.5% ต่อปี บางบัญชีให้แค่ 0.60% เองนะครับ แต่ไม่บอกหรอกว่าของบัญชีอะไร เดี๋ยวเขามาว่าผม แต่ก็ใช่ว่าจะเชียร์ให้สมัครบัญชีนี้นะ แล้วแต่ความสบายใจเลยครับ

2020.06.06 14:32

แจ่มแจ๋ว

จริงๆก็สามารถเปิดบัญชีได้โดยไม่ต้องไปธนาคารเลยนะคะ ผ่าน SCB EASY App เข้าไปกรอกรายละเอียด เบอร์มือถือ ที่อยู่ บัตรประชาชน เป็นบัญชีออมทรัพย์แบบออนไลน์ สมุดบัญชีก็จะเป็นแบบ (E Passbook) แทนสมุดบัญชี เหมือนเปิดบัญชีทั่วๆไปเลยค่ะ ขั้นต่ำ 500 บาท ถอนเงินสดผ่านตู้ได้โดยใช้โทรศัพท์เเค่เครื่องเดียว สะดวกดีนะคะ

2020.07.18 7:55

สุมาลี

เราเองก็ใช้บริการนี้อยู่ค่ะใช้ง่ายมากค่ะ เพียงแค่คุณมีอินเตอร์เน็ตในมือถือคุณก็สามารถดาวน์โหลด SCB EASY APP และสมัครใช้บริการผ่านทาง แอปได้เลย เหมือนที่คุณแจ่มแจ๋ว ได้บอกคอมเม้นไว้นะคะ และเนื่องจากไม่มีสมุดคู่ฝาก จะต้องใช้บริการผ่านทาง SCB Easy App หรือ SCB Easy Net เท่านั้น และบัญชีเงินฝากอีซี่ ไม่สามารถใช้กับบริการบัตรบริการเงินด่วนหรือ บัตรอีเล็กทรอนิกส์ไม่ว่าประเภทใดค่ะ

2020.07.23 1:29

@น้ำปั่น

เจ้าของกระทู้เริ่มต้นคำถามมาเอาซะงงเลยนะคะ อย่าโกรธเลยนะ..ขอบอกอีกอย่างเถอะ คราวหน้าถ้ามีคำถามอีก ขอช่วยเว้นวรรคประโยคบ้างนะคะ อ่านแล้วมันเหนื่อยและตาลายมากเลยอะ ดีนะที่มีคนมาตอบคำถามให้เยอะแยะเลย อ้าว!กลายเป็นว่าเรามาบ่นเจ้าของกระทู้เฉยๆ เอ่อ..เรียกว่าแนะนำและขอร้องดีกว่าเนอะ ไว้คราวหน้านะอาจจะได้มาช่วยตอบคำถามนะคะ

2020.08.12 15:32

โคล่า

ครับผม ตามนั้นเลยครับ บัญชีเงินฝาก EASY ของธนาคารไทยพาณิชย์นั้นสะดวกมากไม่มีเงื่อนไขอะไรมากเลยครับผม เหมือนๆกับการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วๆไป ทุกๆบัญชีของธนาคารไทยพาณิชย์สามารถทำธุรกรรมทางการเงินผ่าน Application ได้ทั้งหมดครับ ทั้ง ฝาก โอน กดเงินไม่ใช้บัตรอันนี้ผมใช้บ่อยครับ ไม่มีบัตร ATM มานานละตั้งแต่มีบริการนี้

2020.08.31 7:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB เมื่อฝากเงินกับบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยที่สูงโดยจำนวนเงินฝากที่ไม่เกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 1.5% ต่อปี และส่วนเงินฝากในบัญชีเกิน 5,000,000 บาท จะได้รับดอกเบี้ย 0.5% ต่อปี เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้น สามารถถอนและโอนเงินผ่านตู้โดยใช้แอพใช้ ชื่อแอพคือ SCB EASY APP

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์ ไปยังบัญชีอื่นต้องทำยังไงครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB มีอัตราค่ารักษาบัญชียังไง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากอีซี่ของ SCB ฝากเงินข้ามเขตเสียค่าธรรมเนียมด้วยครับ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี