Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราสามารถโอนเงินจากต่างประเทศเข้าบัญชีออมทรัพย์ของเราได้ไหม

ผมมีเพื่อนที่อยู่ต่างประเทศและทำธุรกิจร่วมกัน ผมอยากรู้เกี่ยวกับการโอนเงินเข้าบัญชีธนาคาร UOB ว่าสำหรับทางธนาคารมีบริการที่ช่วยให้เรารับการโอนเงินจากต่างประเทศและแปลงค่าเป็นเงินไทยไหมเพราะถ้ามีบริการแบบนั้นจะช่วยให้เราสะดวกโดยที่เราไม่ต้องพึ่งพาวิธีอื่นหรือต้องเสียค่าบริการมากมายและทำให้เราได้รับเงินเร็วในอัตราเป็นค่าเงินของเราด้วยเราจะสามารถใช้จ่ายเงินในธุรกิจของเราได้ต่อไปได้อย่างรวดเร็วด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Maniwan

มีบริการที่ชื่อว่าเวสเทิร์นยูเนี่ยนเป็นบริการที่รับส่งเงินทั่วโลกภายในไม่กี่นาทีเพราะสำหรับ UOB ความห่วงใยของคุณกับคนที่คุณรักมีค่ายิ่งกว่าสิ่งใดตั้งอยู่เนี่ยบริการโอนเงินระหว่างประเทศจึงช่วยตอบสนองความต้องการเรื่องการโอนเงินที่หลากหลายของคุณเช่นส่งเงินให้บุคคลในครอบครัวส่งเงินให้ลูกที่เรียนต่อต่างประเทศไปจนถึงกรณีฉุกเฉินที่ต้องการเงินสดโดยด่วนๆด้วยบริการที่สะดวกรวดเร็วและเชื่อถือได้จาก western union ที่ช่วยคุณรับและส่งเงินกันได้ทั่วโลกทันใจ

2019.11.28 12:57

Punyawong

บริการเวสเทิร์น ยูเนี่ยน ที่ธนาคารยูโอบี สะดวกจริงค่ะ เพราะให้บริการโอนเงินระหว่างประเทศด้วยระบบที่ทันสมัย ซึ่งเชื่อมโยงเครือข่ายผ่านตัวแทนกว่า 200 ประเทศ และเขตการปกครองต่างๆ ทั่วโลก ทำให้เงินถึงมือผู้รับภายในเวลาไม่กี่นาที แต่คุณรู้หรือยังคะว่าธนาคารเขาจะยกเลิกการให้บริการรับและโอนเงินระหว่างประเทศผ่านเวสเทิร์น ยูเนี่ยน ตั้งแต่วันที่ 1 กรกฎาคม 2563 คุณต้องใช้ช่องทางอื่นแล้วล่ะค่ะ

2020.06.06 15:8

ชลลี่

ตามนั้นเลยค่ะ เวสเทิร์นยูเนี่ยน เพราะว่าตอนนี้มันสะดวกที่สุดแล้ว ถ้าที่ไหนมีสัญลักษณ์ เวสเทิร์นยูเนี่ยน คุณสามารถไปทำธุรกรรมที่นั่นได้เลยค่ะ แต่จริงๆเราเคยได้ยินว่าสามารถที่จะโอนมาออนไลน์ก็มีนะคะของเวสเทิร์นยูเนี่ยนเนี่ย แต่เราไม่แน่ใจว่าต้องสมัครอะไรยังไง?? ดีที่สุดคุณลองเข้าไปที่เว็บไซต์ของเขา เราคิดว่าน่าจะมีรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่ะ

2020.07.23 12:28

นนนี่

นอกจากที่จะโอนเงินผ่านทาง เวสเทิร์น ยูเนี่ยน แล้วคุณยังสามารถให้เพื่อนของคุณโอนผ่านทางบัญชีธนาคารที่คุณใช้บริการอยู่ได้ด้วย การโอนผ่านธนาคารจะใช้ Swift Code ซึ่งคุณสามารถสอบถามได้ที่ธนาคารที่คุณใช้บริการอยู่ แล้วคุณส่งชื่อหมายเลขบัญชีธนาคาร และที่อยู่ของธนาคาร พร้อมกับ Swift Code ไปให้เพื่อนคุณ การโอนจะใช้เวลาประมาณ 3-5วัน ขึ้นอยู่ว่าจากโอนมาจากประเทศไหนนะคะ

2020.07.25 6:52

Pit Pichitpol

ถ้าจำไม่ผิด ธนาคารUOBเค้ามีบริการเวสเทิร์น ยูเนี่ยนอยู่แล้วนี่ครับ แต่ถ้าจำผิดก็ขออภัยด้วย แต่คิดว่าตอนนี้คุณคงดำเนินการเรื่องการโอนเงินเรียบร้อยแล้วล่ะ หากว่ามันสะดวกจริงอย่างที่มีคนมาแสดงความคิดเห็นไว้ก็บอกกันด้วยนะครับ เดี๋ยวนี้มีอีกหลายบริการนะที่เกี่ยวกับการรับหรือโอนเงินจากต่างประเทศ ลองดูหลายๆอย่างก็ดีครับ

2020.08.17 10:25

Roma

ไม่ต้องเป็นธนาคารที่รับโอนเงินจากต่างประเทศเท่านั้นหรอกครับ ธนาคารอื่นๆก็รับเงินที่โอนเข้ามาจากต่างประเทศได้เหมือนกัน ล่าสุดเพื่อนผมต้องกลับปนะเทศออสเตรเลียก็โอนเงินมาให้ผมช่วยจัดการค่าน้ำค่าไฟที่บ้านเช่าที่เขาชเ่นทิ้งไว้ได้เลย โอนมาที่บัญชีของผมที่เป็นธนาคารไทยพาณิชยืบัญชีออมทรัพย์ธรรมดาซะด้วย แต่รอสองสามวันเงินถึงจะเข้าเท่านั้นเอง

2020.08.31 15:12

วรวัฒน์

โอนเงิน ถ้าเป็นของ ยูโอบี อันนี้มันใจครับว่าได้เงินไวมาก แต่ถ้าเป็นของเจ้าอื่นๆไม่ค่อยจะแน่ใจเท่าไร เห็นหลายคนบอกว่าถ้าเป็นของธนาคารอื่น อาจจะใช้เวลาประมาณ3วันครับ แต่ ยูโอบี วันเดียวก็ได้แล้ว ส่วนตัวได้เงินการทำงานที่โอนจากต่างประเทศเหมือนกัน แต่เขาอยู่ไทยเปิดบัญชีในไทย กลับบ้านเลยใช้งานออนไลน์โอนเงินมาให้เราได้ทันที

2021.08.26 14:34

Mayooo

@นนนี่ กำลังจะบอกแบบนั้นอยู่เหมือนกันเลยค่ะ คือไม่ใช่ว่าเราโอนเงินไปให้เพื่อนที่ต่างประเทศนะ แบบนั้นน่ะใช้บริการ Western Union ก็ดี แต่ถ้าเป็นการที่เรารับเงินโอนจากเพื่อนที่ต่างประเทศโอนมาเข้าบัญชีเราอ่ะ แบบนั้นก็ใช้ swift code เหมือนที่คุณบอกค่ะ ก็คือให้เขาโอนเข้าบัญชีออมทรัพย์ของเราโดยตรงเลยก็ได้ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับแต่ละธนาคารนะว่าฝ่ายต้นทางจะเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่

2021.09.24 11:49

CC

อยากรู้หน่อยนะครับว่าเราสามารถที่จะโอนเงินจากต่างประเทศมาเข้าพร้อมเพย์ของเราได้ไหมครับ ตอนนี้ผมใช้บริการของธนาคารไทยพาณิชย์อยู่ ผมอยากรู้ว่าเขามีบริการโอนเงินระหว่างประเทศบ้างไหมครับ แล้วโอนผ่านแอปของธนาคารได้ไหม พอดีญาติจะส่งตังค์มาให้ครับ เลยไม่รู้ว่าจะใช้ช่องทางไหนที่สะดวกที่สุดแล้วเพราะว่า Western Union ผมไม่ถนัด

2022.01.08 11:2

ณัฐวุฒิ

เดี่ยวนี้โอนเงินจากต่างประเทศเข้าบัญชีของเราทำได้ง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะแล้ว อย่างที่ได้ยินล่าสุดของประเทศไทยกับประเทศสิงค์โปร สามารถโอนแบบพร้อมเพยืได้ด้วย ใช้เวลาไม่ถึง1วันก็สามารถได้รับเงินแล้ว ไวกว่าพวก ยูเนี่ยน อีก เดี่ยวอะไรๆก็ใช้ระบบออนไลน์กันหมดแล้ว มันเลยทำให้เราสะดวกมากขึ้นไม่ต้องใช้เวลาหลายวันเหมือนเมื่อก่อน

2022.02.28 15:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี