Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำอย่างไรให้ได้คะแนนสะสมเยอะๆ

ได้ยินมาว่า บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ที่ทางซิตี้แบงค์ออกมาใหม่นี้เป็นอะไรที่สุดยอดเรื่องการได้รับคะแนนสะสมมากๆแต่ที่สงสัยและอยากได้คำตอบจากเพื่อนๆที่ชอบสะสมคะแนนขแงบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ หน่อยว่า เรามีเคล็ดลับอะไรไหมที่จะให้ คะแนนสะสมของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เพิ่มขึ้นในเวลาจำกัดได้ เพื่อนๆใช้อย่างไรบ้างเหรอถึงได้คะแนนเยอะๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rada

เราคิดว่า ไม่มีเทคนิคอะไรมากหลอกที่จะทำให้ได้คะแนนสะสมเยอะ แต่สิ่งหนึ่งที่ช่วยเราได้คือต้องเข้าใจก่อนว่า บัตรเครดิต เช่นบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ใบนี้เอาไปใช้ได้คะแนนอะไรที่เยอะก้ไปใช้ตามนั้น เช่นบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์บอกว่าบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ใบนี้จะเป็นทุก 37.5 บาทจะแลกได้ 1 ไมล์ หรือถ้าใช้จ่ายที่ห้างสรรพสินค้าเท่ากับทุก 18.75 บาท ซึ่งน้อยกว่าบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ มาสเตอร์การ์ด ที่ทุก 20 บาทเท่ากับ 1 คะแนน

2019.10.03 23:9

พิโรจณ์

ปกติที่ผมใช้ก็ใช้จ่ายทั่วไปตามห้างครับ ที่บ้านผมมีโรบินสันครับ ผมก็จะใช้ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ จ่ายตลอดครับ ได้คะสะสมถึงสี่เท่าเลยครับ แต่ก็ไม่ได้ใช่บ่อยนะครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วผทไม่ค่อยติดการใช้บัตรเครดิตนะครับ กลัวว่าถ้าใช้มากแล้ววงเงินจะเกินแล้วสิ้นเดือนต้องกระเป๋าแห้ง กลัวที่สุดเลยครับ ยังไงใช้ด้วยความระวังนะครับ

2020.06.30 2:23

มีมี่

ถ้าคุณอยากได้คะแนนสะสมเยอะๆคุณต้องใช้ให้ถูกกับหมวดอ่ะค่ะ จะอธิบายยังไงดีนะ…. คือพูดง่ายๆว่าคุณต้องไปซื้อของกับร้านที่เขามีโปรโมชั่นพ่วงกับบัตรเครดิตคุณใช้อยู่อ่ะค่ะ แบบนี้ก็จะทำให้คุณได้แต้มสะสมเยอะขึ้น ยิ่งใช้เยอะก็จะยิ่งได้คะแนนเยอะ แต่ก็อย่าลืมนะคะว่าบัตรเครดิตเนี่ยมันจะเป็นหนี้ได้ง่าย อย่าคิดแค่คะแนนสะสมน้า รูดเสร็จแล้วก็เก็บเงินสดใส่กระปุกไว้ด้วยล่ะ เวลาที่ต้องจ่ายหนี้จะได้มีเงินจ่ายได้

2021.06.18 3:31

KeNNy

@Rada คุณนี่ให้ข้อมูลอย่างเป๊ะ ใช้บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ อยู่หรือเปล่าครับเห็นทราบรายละเอียดคะแนนสะสมที่จะได้จากการใช้บัตรนี้ดีมากเลย ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เผื่อว่าถ้าบัตรนี้ใช้ดีจริงๆอย่างที่คุณว่า จะได้ไปดูข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องสิทธิประโยชน์ของบัตรนี้ อาจจะได้ใช้บ้าง บัตรที่ใช้ตอนนี้ก็ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่

2021.07.15 16:15

เกศสุมน

เอาเทคนิคนี้ไปใช้ไหมคะ ง่ายๆเลยคะ ถ้าเราอยากได้คะแนนสะสมเยอะๆ ก็ง่านนิดเดียวเองคะ เราก็ใช้บัตรเครดิตของเราซื้อของเยอะๆสิคะ ไม่นานหลอกคะเดียวคะแนนสะสมของเราจะเพิ่มขึ้นโดยเร็วเลยคะ แล้วก็จะมีอีกอย่างที่ขึ้นพอๆกับคะแนนสะสมคะ นั้นก็คือหนี้สินที่เราใช้บัตนของเขาคะ ยิ่งได้แต้มมาก ยอดหนี้เราก็มากตามเข้าไปด้วยคะ

2021.08.18 15:25

น้อง...ส้ม

@มีมี่ ถูกต้องใช่เลย ที่จริงคะแนนสะสมนะบางทีเขาก็มีกำหนดให้นะว่า ใช้จ่ายผ่านบัตร กี่บาทแล้วก็จะได้คะแนนสะสม 15 หรือ 20 คะแนน แต่ถ้าอยากได้มากกว่านั้น ก็ตามที่ comment คุณมีมี่บอกค่ะ ก็คือว่าต้องไปซื้อของตามร้านค้าที่มีโปรโมชั่นพอดีที่เขาแบบ แจกคะแนนสะสมมากเป็นพิเศษ คนที่บ้าเก็บคะแนนสะสมกับบัตรเครดิตก็จะไปตามซื้อของแบบนี้แหละ

2021.09.30 14:35

ภานุเดช

เคล็ดลับในการเพิ่มคะแนนสะสมเหรอ มันมีด้วยเหรอครับ เพราะว่าคะแนนที่เราจะได้พวกนี้ มันขึ้นกับว่าเราใช้จ่ายกี่บาทใช่ไหมครับ หรือเอาแบบนี้ไหมละครับ ถ้าอยากได้คะแนนแต่เราไม่รู้ว่าจะจ่ายเกี่ยวกับอะไรบ้าง ถาาเพื่อนๆดูไหมว่าอยากให้เราออกเงินให้ก่อนไหม ทำแบบนี้ยอดการใช้จ่ายของเราก็สูงขึ้นมาแล้วคะแนนสะสมของเราก็เพิ่มด้วยนะ

2022.01.30 6:53

ณัฐวุฒิ

บัตรตัวนี้โหดจัง ต้องจ่าย 37 บาท ถึงจะได้ 1คะแนนสะสม แบบนี้ไม่ต้องซื้อของหลายบาทเลยเหรอว่าจะได้สัก 100 คะแนน บัตรเจ้าอื่นที่ผมเห็นๆก็จะแค่ 25บาทแลก1คะแนน หรือ ต่ำสุดก็อยู่ที่ 17 บาท แลก1คะแนน นะ ถ้าให้เลือกสำหรับสายที่ชอบเก็บคะแนนแบบนี้บัตรตัวนี้น่าจะตกรอบเลยละครับไม่น่าจะมีคนเลือกใช้งานอย่างแน่นอนครับ

2022.02.28 15:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี