Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

เดี๋ยวนี้แม้แต่เด็กนักเรียนก็สามารถมีบัญชีออมทรัพย์เป็นของตัวเองเพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกให้เด็กนักเรียนมีนิสัยในการประหยัดอดออมธนาคารออมสินได้มีบริการบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนขึ้นและมีอัตราดอกเบี้ยถึง 1% ต่อปีซึ่งการฝากเงินขั้นต่ำต่อครั้งต้องไม่ต่ำกว่า 50 บาทผมอยากใช้บริการนี้ให้กับบุตรหลานแต่ผมอยากรู้ว่าเงื่อนไขในการใช้เอกสารในการไปเปิดบัญชีต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับสำหรับเด็ก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สนั่น

สำหรับเด็กนะครับเป็นเรื่องง่ายมากเลยแค่ไปที่สำนักงานสาขาใกล้บ้านธนาคารออมสินและใช้สำเนาทะเบียนบ้านนะครับที่มีชื่อของพ่อแม่แล้วก็ชื่อของบุตรหลานของท่านมาด้วยแลเด็กต้องมีบัตรประจำตัวประชาชนพร้อมสำเนาบัตรแนบมาด้วยนะครับทางที่ดีคุณพ่อคุณแม่หรือว่าแย่ๆของเด็กควรจะไปกับเด็กด้วยนะครับเพราะการเปิดบัญชีครั้งแรกเพื่อเด็กๆก็จะรู้สึกอบอุ่นใจนะครับแล้วก็ไม่ต้องกลัวมากเกินไปเท่านี้ก็สามารถเปิดบัญชีการใช้งานออมทรัพย์สำหรับเด็กนักเรียนได้แล้วครับ

2019.10.26 23:9

บุศวรรณ

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนสมัครง่ายมากไม่ต้องใช้เอกสารอะไรที่ยุ่งยาก เหมือนเป็นการสนับสนุนให้เด็กมาออมเงินกันเยอะๆ ซึ่งผมเห็นด้วยนะครับที่ให้เด็กๆรู้จักการออมเงินตั้งแต่อายุยังน้อย เขาจะซึมซับว่าเรื่องนี้เป็นเหมือนส่วนหนึ่งในชีวิตที่เขาต้องทำ ไม่ใช่แค่เด็กๆจะมีเงินออมเท่านั้นแต่เด็กๆยังได้เรื่องความมีวินัยในการใช้และการออมเงินด้วยครับ

2020.06.07 14:5

รอน

ตอนนี้เห็นมีแต่แบบ เงินฝาก Youth Savings ครับ ของธนาคารออมสิน เด็กตั้งแต่อายุ7-23 ปี สามารถสมัครได้ ฝากขั้นต่ำ 50 บาขึ้นไป และสามารถถอนวันละกี่ครั้งก็ได้ แต่ส่วนดอกเบี้ยจะเป็น 0.750% ก็ถือว่าสูงนะครับ อัตราดอกเบี้ยนี้ สำหรับเด็ก และไม่มีข้อจำกัดบัญชี หรือบังคับฝาก อะไรแบบนั้น เป็นบัญชีที่ดีและน่าสนับสนุนเด็กๆให้ทำครับ

2020.07.30 14:18

Ricky5443

เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ นี่ลูกผมก็กำลังจะขึ้น ป.4 ผมก็เริ่มให้ลูกหัดเก็บเงินเหมือนกันเเต่ว่าก่อนหน้านี้ยังเก็บเข้ากระปุกอยู่ครับยังไม่ได้ฝากเข้าธนาคารเลย มาอ่านที่นี่เเล้วรู้สึกว่าน่าจะดีถ้าจะเปิดบัญชีให้ลูก เพราะตอนเเรกคิดว่าจะเปิดบัญชีฝากประจำเพราะหวังดอกเบี้ยที่ดีเเต่พออ่านเเล้วออมทรัพย์ธรรมดานี่ก้ได้ดอกเบี้ยดีเหมือนกันนี่หว่า อิอิ

2020.07.31 13:31

พาที

ตอนที่ลูกผมเรียนอยู่ป 3 ที่โรงเรียนก็ได้จัดให้นักเรียนได้เปิดบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารออมสินเพื่อฝึกให้นักเรียนได้รู้จักการออมงินครับ ในตอนนั้นเด็กนักเรียนยังไม่มีบัตรประจำตัวประชาชน ผมคิดว่าเจ้าหน้าที่ธนาคาร เอารายชื่อนักเรียนจากทะเบียนนักเรียนนะครับ ผมเห็นว่าการฝึกเด็กตั้งแต่อายุยังน้อยให้รักการออม จะช่วยให้เขารู้การเก็บออมเงินในอนาคตครับ

2020.08.18 13:32

ผักหวาน++

ดีค่ะดี เราเห็นด้วยอย่างมากเรื่องสนับสนุนให้เด็กๆออมเงิน เป็นการปลูกฝังที่ดีค่ะ เรื่องการวางแผนค่าใช้จ่ายและการเก็บออมเงินต้องมีการสอน การเรียนรู้ และการให้ลงมือทำด้วยตนเอง ถ้าฝึกตั้งแต่เด็กพอโตไปเค้าจะไม่ลืมการทำสิ่งเหล่านี้เลย ในอนาคตลูกๆหลานๆของเราไม่อดแน่นอนค่ะ นี่ขนาดเราไม่มีลูกนะ ยังอินจัดขนาดนี้555

2020.08.29 15:51

โฉมรัศมี

ถ้าลูกคุณอายุยังไม่ถึง7ปีบริบูรณ์ก็สามารถไปเปิดบัญชีได้นะคะโดยเอาบัตรประชาชนของพ่อหรือแม่(ที่ต้องใช้บัตรประชาชนของพ่อหรือแม่เนื่องจากเด็กยังไม่ถึง7ขวบ ยังไม่มีบัตรประชาชน) สำเนาทะเบียนบ้าน สูติบัตร ไปที่ธนาคารใกล้บ้าน ชื่อบัญชีจะเป็นของพ่อหรือแม่ก็ตามที่ใช้บัตรประชาชนไปเปิดนะคะ ลืมบอกว่าต้องเตรียมเงินสำหรับการเปิดบัญชีไปด้วยค่ะ

2020.09.17 15:41

Banana

แล้วถ้าเด็กคนนั้นมีบัตรประชาชนล่ะครับสามารถใช้บัตรประชาชนในการเปิดบัญชีนี้ได้ไหม หรือว่าถ้ามีบัตรประชาชนแล้วก็ยังจะต้องเตรียมสำเนาทะเบียนบ้านไปด้วยอยู่ คือผมกำลังจะพาลูกชายไปเปิดบัญชีนี้นะครับ แล้วลูกผมก็มีบัตรประชาชนแล้วเพราะว่าโรงเรียนพาไปทำ ยังไงช่วยตอบด้วยนะครับผมจะได้เตรียมเอกสารไปถูกถ้าไม่ต้องมีสำเนาทะเบียนบ้านก็ดีเลย

2020.09.30 17:9

เจ้าสัว

@Banana ถ้าลูกของคนมีบัตรประชาชน ก็สามารถใช้บัตรประชาชนเปิดบัญชีเงินฝากได้เลยครับ ไม่ต้องพกสำเนาทะเบียนบ้านเอกสารอื่นให้วุ่นวาย ก็เหมือนกับผู้ใหญ่เลยครับสามารถใช้บัตรประชาชนใบเดียวก็เปิดบัญชีเงินฝากได้ แต่ผมเชื่อว่าพ่อแม่หลายคนที่เปิดบัญชีให้ลูกส่วนมากก็เป็นคนฝากเงินให้ลูกเองนะน้อยคนนะที่จะให้ลูกเนี่ย แบ่งเงินที่พ่อแม่ให้เป็นค่าขนมมาฝากเอง

2021.05.21 14:56

Anuchid

เป็นเรื่องที่ดีมากครับ การพาลูกหลานให้ฝากเงินเข้าธนาคาร เป็นอีกหนึ่งการเรียนรู้และการฝึกนิสัยที่ดีให้กับลูกหลาน บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กมีอยู่หลายบัญชีนะครับ บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนโดยธนาคารออมสินอย่างที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็ดีครับ สะดวกเปิดบัญชีที่ไหนก็ตามสบายเลย ขอแค่ต้องฝากเงินเป็นประจำเท่านั้นพอ

2021.05.25 16:19

The moon

@สนั่น ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล ที่เข้ามาอ่านหัวข้อนี้เพราะว่า พี่สาวกำลังจะพาลูกไปเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินอยู่พอดีเลยค่ะ มาหาข้อมูลให้เขาหน่อย ธนาคารออมสินคิดว่าพ่อแม่หลายคนก็พาลูกไปเปิดบัญชีกับธนาคารนี้นะ ที่พี่สาวเราจะเลือกธนาคารนี้เพราะว่ามีสาขาอยู่ใกล้บ้านด้วยเหรอค่ะสะดวกดี บริการก็ดีนะ คนไม่ค่อยเยอะ มีแอป mymo ด้วยใช้สะดวก

2021.07.23 10:16

Toooo

ถ้าพ่อแม่คนไหนเข้ามาอ่านกระทู้นี้ แล้วก็อ่านคอมเม้นด้วย ก็จะดีมากนะครับ ปัจจุบันนี้ถ้าเปิดบัญชีให้ลูกให้ลูกได้เรียนรู้เกี่ยวกับโลกของการเงิน เร็วเท่าไหร่ก็ยิ่งดีครับเขาจะได้ดูแลตัวเองได้ เด็กเดี๋ยวนี้เก่งนะครับเรื่องเทคโนโลยี แล้วเดี๋ยวนี้ธนาคารหรือบัญชีต่างๆก็มีแอปธนาคารด้วยเด็กๆใช้ได้สะดวกมาก ผมมีลูก 2 คนก็พาไปเปิดบัญชีหมดแล้วครับ

2021.09.14 7:4

สิริเนตร

คิดถึงสมัยตอนที่เราเรียนชั้นประถมเลยคะ ที่โรงเรียนก็จะใช้เราเปิดบัญชีของ ธนาคารออมสินนี้แหละ ตอนนั้นเราเก็บเงินฝากไว้ที่ครูก่อน หลังจากได้มากๆ ทางธนาคาร ออมสินก็จะมีรถของธนาคารมาบริการให้ที่โรงเรียนของเรา ช่วงนั้นออมเงินสนุกมากคะ เพราะเราไม่ต้องการใช้เงินเพื่อซื้ออะไร แต่ช่วงวัยมันเปลียนไปจริงๆ ตอนนี้อยากมีเงินเก็บก็ยังทำไม่ได้เลย

2021.09.29 6:1

Cheewat

ดีครับที่จะเปิดบัญชีเงินฝากให้กับลูกหลาน นอกจากบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนโดยธนาคารออมสิน ยังมีบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กและเยาวชนอีกหลายบัญชีนะครับ อยากแนะนำให้ลองดูบัญชีเงินฝากอื่นๆก่อน แต่ไม่น่าจะทันแล้วล่ะ ผมว่าเจ้าของกระทู้คงไปเปิดบัญชีให้ลูกหลานไปแล้ว ยังไงขอฝึกให้ลูกหลานของคุณรู้จักและรักการออมเงินนะครับ

2021.10.02 8:43

--Sabannga--

บัญชีเงินฝากของธนาคารออมสิน มีมาตั้งแต่เด็กๆเลยนะคะ ผู้ปกครองที่อยากให้ลูกหลานรู้จักและรักการออมเงิน ต้องเปิดให้เขาสักหนึ่งบัญชีค่ะ ของธนาคารไหนก็ได้ ทุกธนาคารมีบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กและเยาวชนอยุ่แล้ว แต่เราจะคุ้นชินกับบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กของธนาคารออมสินมากกว่า ชอบอกชอบใจบัญชีธนาคารไหน ก็ไปเปิดบัญชีเลยค่ะ

2021.10.16 14:32

Naan

ใครมีลูกมีหลานพากันไปเปิดบัญชีเงินฝากกันคนละบัญชีค่ะ จะเป็นบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินหรือบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กของธนาคารอื่นก็แล้วแต่จะสะดวกเลย เราว่าการออมเงินต้องฝึกกันตั้งแต่ยังเป็นเด็กอะ ฝึกไปเรื่อยๆด้วยนะคะให้เป็นนิสัยเลย เมื่อโตไปเด็กจะคอยออมเงินค่าขนมและค่าใช้จ่ายส่วนตัวของเขาไปเองด้วยค่ะ

2021.10.29 15:35

Keng605

หลายคนคิดถึงธนาคารออมสินก่อนเลยเมื่อต้องพาบุตรหลานไปเปิดบัญชีธนาคาร ตอนนี้บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กของธนาคารออมสินเนี่ยมีหลายบัญชีมั้ยครับ นอกจากบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนแล้วยังมีบัญชีอื่นๆอีกหรือเปล่า ผมอยากรู้ว่าเรื่องดอกเบี้ยหรือสิทธิประโยชน์มันจะต่างกันมั้ยน่ะครับ ใครทราบขอบอกข้อมูลด้วย ขอบคุณมากครับ

2022.01.11 13:40

ปานใจ***

ให้เด็กรู้จักออมเงินตั้งแต่ตอนนี้ก็ดีค่ะ ยังไงขอฝากให้ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆจนเด็กโตเป็นวัยรุ่นเลยนะคะ หลายบ้านมักจะให้ลูกๆเก็บเงินค่าขนมที่เหลือจากที่ให้ไปโรงเรียนมาหยอดกระปุกออมสินไว้ แต่ทำได้อยู่ไม่กี่ปีก็เลิกไป ส่วนใหญ่ให้ทำตอนเป็นเด็กเล็กๆ ถ้าให้เขาทำแบบนั้นต่ออีกหน่อยเด็กๆจะซึมซับการออมเงินมากกว่านี้..เราคิดว่าอะนะ

2022.03.19 1:43

-nongorn-

ตอนเด็กๆ ใครเคยเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินบ้างคะ เราว่าหลายคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้เคยมีบัญชีธนาคารออมสินตอนที่เป็นเด็กกันเยอะมากแน่ๆ แปลกดีเนอะ เด็กๆต้องมีอะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน แต่เราอะ ถ้าจะเก็บเงินจริงๆต้องมาเก็บเอาตอนโต แบบว่าทำงานหาเงินเองได้แล้วก็ค่อยๆเก็บเงินไป ใครที่มีเงินเก็บแต่เด็กนี่ เก่งมากเลยค่ะ

2022.05.23 13:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยต่อปีของบัญชีเงินฝาก Youth Saving ค่ะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จะจ่ายดอกเบี้ยเมื่อไหร่?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving กำหนดอายุขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหม?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาของธนาคารออมสินแต่ว่าไม่มีบัตรนักเรียนสามารถเปิดได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี