Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราสามารถเปลี่ยนบัตรเครดิต Royal Orchid Plus เป็นบัตรทองได้ไหม

สวัสดีค่ะพอดีดิฉันอยากจะอัพเกรดบัตรเครดิต รอยัลออร์คิดพลัสพรีเฟอร์ เป็นบัตรทอง นี่ฉันต้องทำยังไงบ้างหรอคะเพื่อที่จะสามารถอัพเกรดเป็นบัตรทองได้เพราะโดยปกติดิฉันส่วนตัวแล้วก็ชอบซื้อของเกินกำหนดนะคะอย่างเช่น หมดเงินไปกับ Shopping ซื้อของเดินทางท่องเที่ยวต่างๆอะไรแบบนี้ก็เลยอยากจะทราบข้อมูลที่แน่ชัดเพื่อที่จะ อัพเกรดได้ง่ายยิ่งขึ้นนะคะขอบคุณมากเลยค่ะที่ ตอบคำถามของฉัน

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปวีณา

ก็คุณสามารถก้าวสู่สถานภาพสมาชิกบัตรทอง Royal Orchid Plus preferred ได้นะคะ เพียงแค่คุณมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตซิตี้รอยัลออร์คิดพลัสพรีเฟอร์ตั้งแต่ 1 ล้านบาทขึ้นไปภายใน 1 รอบปีสมาชิกบัตรเครดิตและเดินทางกับการบินไทยภายในระยะเวลาเดียวกันดังต่อไปนี้ก็คือสะสมไมล์เอกสิทธิ์ครบ 20,000 ไมล์ที่เดินทางกับสายการบินไทยเท่านั้นและก็เดินทางเส้นทางระหว่างประเทศ 15 เที่ยวบินกับสายการบินไทยคุณก็สามารถอัพเกรดเป็นบัตรเครดิตเป็นบัตรทองได้ง่ายเลยนะคะ

2019.10.27 23:9

แสงมณี

มันสามารถอัพเกรด ได้เลยเหรอคะ ไม่น่าจะใช่นะ เพราะว่าพวกนี้ต้องใช้เอกสารในการอัพเกรดไม่ใช่เหรออย่าง ถ้าเรามีบัตรอยู่แล้ว อยากให้ดีขึ้น เราก็ต้องแจ้งเขาใช่ไหม ไม่ใช่อยู่ดีๆแล้วเขาอัพให้เลย เราว่าแบบนี้เป็นการยัดเยียดให้โดยไม่ได้รับการยินยอมจากเรานะ เราว่า ต้องไปขออัพเกรดที่ธนาคารมากกว่า เอกสารที่ใช้ก็คล้ายๆตอนที่เราไปทำทีแรกนะ

2020.06.30 8:45

สมชาย

ปกติเขาจะถามเราเหรอครับว่าจะอัพเดทไหมถ้ามีการใช้จ่ายครบตามที่เงื่อนไขได้กำหนดไว้ เพราะว่าบัตรทอง 1 บาทที่มีสิทธิพิเศษมากกว่าใครๆที่อยากจะอัพบัตรทองก็ต้องมีเงื่อนไขคือการใช้ให้ครบตามรอบบิลใน 1 ปีคือ 1 ล้านบาท ถ้าเราใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตครบตามเงื่อนไขก็สามารถขอเลื่อนให้อัพเป็นบัตรทองได้เลยครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ

2020.07.06 4:14

อิ่ม

ถ้าซื้อของช้อปปิ้งแล้วก็ไปท่องเที่ยวเกินปีละ 1 ล้านบาทนี่เราว่าน่าจะทำได้นะคะ ที่จริงแล้วถ้าเราเป็นลูกค้าที่ใช้จ่ายเกินยอดทุกปีตั้งแต่ที่ทำมาเพราะว่าทางธนาคารจะติดต่อ ไปหาโดยตรงเพื่อขอให้เราอัพเกรดบัตรเครดิตเองเลยล่ะค่ะ เพราะธนาคารก็อยากจะรักษาลูกค้ากระเป๋าหนักๆไว้ แล้วบัตรทองถ้าเราจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะเหมาะกับสายช็อปสายเที่ยวอยู่พอตัวเลยด้วย

2020.07.06 10:57

น้องโบว์(*゜ー゜*)

สายช้อปที่แท้ทรู มียอดใช้จ่ายปีละ 1,000,000 บาทเลยเหรอคะ โอ้!มันช่างห่างไกลจากตัวเรามากเลย มองในอีกมุมนึงก็คือ ผู้ถือบัตรเครดิตได้ใช้จ่ายผ่านบัตรฯอย่างคุ้มค่า เราว่าคงจะได้ใช้ทุกสิทธิประโยชน์เลยล่ะ หากใครที่มีการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตแล้วสามารถชำระเงินคืนได้แบบเต็มจำนวนทุกรอบบิล ไม่มีปัญหาเลยใช้ไปเถอะค่ะ

2020.08.19 14:42

เต่าญี่ปุ่น

ถ้าตามที่ความคิดเห็นแรกบอกมาคือสามารถอัพเกรดได้นะคะแต่คงจะต้องมีเงื่อนไขอย่างเช่นคุณจะต้องมีค่าใช้จ่ายในจำนวนเงินที่สูง ตามที่ธนาคารกำหนด แต่ในบางความคิดเห็นถัดลงมาก็บอกว่าไม่สามารถอัพเดทได้ อันนี้เราเองก็ไม่รู้ข้อเท็จจริงเหมือนกันนะคะเดี๋ยวก็อยากจะลองไปหาข้อมูลจากธนาคารเหมือนกันคุณเองก็สอบถามธนาคารได้ค่ะน่าจะดีที่สุด

2020.08.31 21:47

โฉมรัศมี

มันไม่น่าต้องใช้เอกสารในการอัพเกรดนะคะเพราะสิทธิประโยชน์เขาก็แจ้งอยู่แล้วว่าถ้าทำตามข้อกำหนดที่เขาบอกได้ เราก็จะได้เลื่อนสถานะเป็นบัตรทองเลยค่ะ และเอกสารเราตอนสมัครบัตรรอยัล ออคิด พลัส พรีเฟอร์ ก็อยู่กับเจ้าหน้าที่แล้วเขาคงไม่ขอเอกสารเพิ่มหรอกมั้งคะอาจส่งบัตรทองมาให้เราแบบนี้ก็ได้ แต่บอกไว้ก่อนนะว่าเมื่อได้บัตรทองมาแล้วเตรียมเงินจ่ายค่าธรรมเนียมปีละ 10700บาทเลยค่ะ

2020.09.18 4:52

Banana

ทำไมถึงจะต้องอัพเกรดคะขอช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมเราจะต้องมีคุณสมบัติถึงขั้นไหนเราถึงจะอัพเกรดบัตรเครดิตใบนี้ให้เป็นบัตรทองได้ คำว่าดิฉันเองก็ถือบัตรเครดิตใบนี้อยู่ค่ะ จะเรียกว่าใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตใบนี้ก็บ่อยอยู่นะคะเกือบจะแทบทุกวัน พอได้ยินว่ามีการอัพเกรดเป็นบัตรทองได้ก็เลยสนใจขึ้นมาก็เลยอยากจะสอบถามเพิ่มเติมค่ะว่า คนนั้นจะต้องมีคุณสมบัติยังไงคะ

2020.09.30 17:11

ส้มเกลี้ยง

แค่ที่มีอยู่ ถ้าเป็นเราก็คิดว่าน่าจะพอแล้วนะคะ วงเงินที่ได้ก็ไม่ใช่น้อยๆอยู่แล้ว ถ้าไปทำเป็นบัตร ทอง อีก เรากลัวว่าถ้าเผลอเอาไปใช้แบบที่ไม่มีการตั้งสติ มันจะลำบากเอาได้คะมีหลายคนที่ไปอัพเกรดบัตรแบบที่ว่า แล้วผลสุดท้าย ก็กลายเป็นคนที่เป็นหนี้บัตร ทั้งๆที่เมื่อก่อนสามารถที่จะจ่ายได้ตามปกติ ถึงบัตรนี้จะทำให้เราดูดีแต่ก็แค่ภายนอกเท่านั้นคะ

2021.06.25 8:14

Witta

เรื่องเอกสารไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ ยังไงเจ้าของกระทู้เป็นลูกค้าของเขาอยู่แล้ว เขามีข้อมูลส่วนตัวของคุณครับเห็นคอมเม้นท์นึงบอกว่า บัตรรอยัล ออคิด พลัส พรีเฟอร์ ที่เป็นบัตรทองมีค่าธรรมเนียมปีละ 10,700บาท เลยอะครับ จริงหรือเปล่าเนี่ย ทำไมมันแพงจัง ผู้ถือบัตรจะได้สิทธิประโยชน์อะไรจากบัตรบ้าง มันคุ้มจริงๆเหรอครับ

2021.07.22 7:21

พงษ์ศักดิ์

เห็นบัตรแล้ว เกรงใจที่จะตอบเลยครับ เพราะตัวผมเอง อาจจะเทียบบัตรกับพี่ไม่ได้ด้วยซ้ำครับ แต่ผมพอทราบมาว่า ถ้าจะอัพเกรดบัตรพวกนี้ ทางธนาคารเขาจะแจ้งเราเอง ไม่ใช่เหรอครับ เขาดูจากยอดการใช้งานของเราแล้วก็ดูจากการที่เราจ่ายเงินคืนให้เขานะครับ ถ้าเรามีเครดิตดี ทางธนาคารก็จะเสนอ สิทธนี้ให้กับเรา แล้วไม่ต้องใช้เอกสารอะไรด้วย

2021.08.29 15:17

Mayooo

@พงษ์ศักดิ์ ก็คิดแบบนั้นเหมือนกันนะคะ เราเองก็เป็นคนนึงที่มีบัตรเครดิต แต่ก็เป็นบัตรเครดิตธรรมดาธรรมดา แต่บัตรเครดิต Royal Orchid Plus ที่จขกท. ถามถึงมันค่อนข้างเป็นบัตรเครดิต VIP ขึ้นมาหน่อยนะ คือคนที่จะมีบัตรนี้ได้ก็น่าจะต้องมีรายได้มากพอสมควร แต่เราก็เห็นด้วยกับคุณนะคะก็คือว่า ถ้าเราเป็นลูกค้าที่ดีทางธนาคารก็มักจะเสนอมาว่าอยากอัพเกรดนู่นนี่นั่นหรือเปล่า ถ้าเขาไม่เสนอแต่เราสนใจเองธนาคารก็คงยินดี

2021.09.24 11:47

นาเดีย

สรุปว่าจขกทสามารถอัพเกรดบัตรได้ไหมคะ อยากรู้เหมือนกันค่ะ เพราะว่าเราเพิ่งสมัครบัตรเครดิตเมื่อไม่นานมานี้แต่ว่ารู้สึกว่าวงเงินที่ได้รับคือมันน้อยเกินไป เลยอยากจะขอเพิ่มวงเงินหรือไม่ก็อยากจะอัพเกรดบัตรให้มีวงเงินเพิ่มขึ้นเหมือนกันค่ะ แล้วแบบนี้ควรต้องทำยังงัยคะเค้าถึงจะอัพเกรดให้เรา หรือถ้าเราอยากขอวงเงินเพิ่มชั่วคราวเราสามารถทำได้ไหมคะ?

2022.01.28 4:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card ให้คุณได้ไมล์สะสมพิเศษ

ถ้าคุณกำลังวางแผนจะไปเที่ยวต่างประเทศโดยสายการบินไทย ต้องสมัครบัตรนี้ก่อนนะครับ บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card เพราะคุณจะได้รับไมล์สะสมพิเศษ 10,000 ไมล์ เมื่อซื้อบัตรโดยสารสายการบินไทยและเดินทางภายใน 12 เดือนหลังจากที่ได้รับบัตร. ถ้าคุณใช้บัตรนี้ครบปีมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาทและต่ออายุบัตรในปีถัดไปพร้อมชำระค่าธรรมเนียมรายปีแล้วจะได้รับคะแนนสะสมพิเศษอีก 25,000 คะแนน วางแผนดีๆนะครับ สิทธิพิเศษรอคุณอยู่

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีประกันสินค้า

พี่สาวเราก็มีนะ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ พี่เราเดินทางบ่อยเพราะเรื่องงาน พอไปแล้วก็ช้อปกลับมาด้วย อยู่ที่นี่ก็ซื้อของซื้ออะไรๆเรื่อยค่ะ พี่เคยบอกว่า ซื้อผ่านบัตรฯได้ประกันสินค้าด้วย พี่เลยชอบ ประกันได้สูงสุด 400,000 บาทต่อครั้งหรือ 120,000 บาทต่อชิ้น ถ้าของที่ซื้อเกิดสูญหายหรือเสียหายเนื่องจากอุบัติเหตุ ภายใน 30 วันน่ะค่ะ แต่การใช้งานอื่นๆเราก็ไม่ค่อยรู้นะ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีค่าธรรมเนียมรายปี

ผมก็เห็นด้วยกับบางคนที่บอกว่า หากคิดจากค่าธรรมเนียมที่จ่ายแล้วเราใช้สิทธิประโยชน์หลักคุ้ม และได้ใช้สิทธิพิเศษอื่นๆด้วยมันก็น่าพอใจนะ แต่ก็นั่นละ ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ อย่างแรกต้องมีเงินเดือน 50,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ ปีแรกค่าธรรมเนียม 5,350 บาท ปีถัดไป 10,700 บาท นี่สำหรับบัตรหลักนะ เห็นตัวเลขแล้วต้องชั่งใจดู ว่าคุ้มและจ่ายไหวมั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใช้ห้องรับรองที่สนามบินได้เท่าไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิตที่ตอบโจทย์การท่องเที่ยว เช่นบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ เค้ามีประกันการเดินทางให้ไหม?

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

สะสมไมล์กับ citi Royal Orchid Plus preferred อย่างไร

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ยอดไม่ถึงขอยกเว้นค่าธรรมเนียมได้ไหม

อยากอัพเกรดบัตรต้องทำอย่างไร

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี