Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การประกันภัยนี้มีการรักษาพยาบาลวงเงินเท่าไหร่คะ

ฉันอยากทราบเกี่ยวกับในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นและจำเป็นต้องมีการรักษาพยาบาลฉันอยากรู้ว่า ประกันภัยการเดินทางระดับ silver ของแอกซ่ามีการให้วงเงินในการรักษาพยาบาลอันสืบเนื่องมาจากการเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุในจำนวนวงเงินเท่าไหร่คะ เพื่อที่จะเป็นความรู้และความสามารถในการอ้างอิงในการเลือกใช้บริการของประกันภัยในระดับอื่นๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มาลี

ในกรณีที่จำเป็นต้องมีการรักษาอันเกิดจากการบาดเจ็บจากอุบัติเหตุหรือการเจ็บป่วย ถ้าคุณยังใช้บริการประกันภัยการเดินทางของแอกซ่าระดับ silver คุณจะได้รับการดูแลในค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2 ล้านบาทค่ะ ถ้าคุณไม่สามารถสำรองจ่ายในกรณีที่ต้องใช้จ่ายในค่ารักษาพยาบาลนั้นได้ ให้คุณติดต่อมาทางบริษัทเพื่อขอการสำรองจ่ายจากทางบริษัทได้ค่ะ แต่หลังจากที่คุณกลับมาที่ประเทศไทยแล้วสามารถยื่นเรื่องหรือเอกสารให้กับทางบริษัทก็สามารถเคลมประกันได้เลยค่ะ

2019.11.04 23:9

ฉวีวรรณ

แล้วเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้นจนทำให้ต้องสูญเสียอวัยวะอย่างใดอย่างนึง เช่น สายตา เสียแขนขาหรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงเพราะอุบัติเหตุ คุณจะได้รับความคุ้มครองสูงสุด 1,000,000 บาทด้วยนะคะ  แล้วเห็นว่ามีคุ้มครองเกี่ยวกับโควิดด้วยโดยสามารถขอเลื่อนวันคุ้มครองได้เมื่อเราได้รับผลกระทบจนไม่สามารถเดินทางได้ ไม่รู้ว่าอยู่ในแผน silver มั้ยหรืออย่างไรรอผู้รู้มาตอบค่ะ

2020.09.19 14:32

Rock and Roll

ที่บอกว่ามีวงเงินค่ารักษาพยาบาล กรณีเกิดอุบัติเหตุสูงสุด 2 ล้านบาทเนี่ย ทุกคนจะได้รับในวงเงินนี้เท่ากันไหมคะหรือว่า คำนวณหรือตัดสินใจอะไรว่าแต่ละคนจะได้รับวงเงินค่ารักษาพยาบาลในจำนวนเท่าไหร่เพราะว่าฟังจาก ที่บอกว่าสูงสุด 2 ล้านบาทเนี่ยดูท่าทางว่าจะมีขั้นต่ำด้วยนะคะ ดังนั้นแต่ละคนจะได้รับวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่ ตัดสินจากอะไรคะเบี้ยประกันหรือเปล่า

2020.09.30 17:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีโปรโมชั่นอะไรบ้างคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ซื้อประกันภัยในช่วงนี้มีของกำนันไหมคะ

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถใช้การประกันภัยนี้ที่ต่างประเทศได้ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยการเดินทางมีกี่แบบ

ประกันภัยเดินทาง Plus-Lite By AXA / แอกซ่าประกันภัย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี