Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราสามารถเติมเงินเข้า UOB พร้อมเพย์ได้จำนวนเท่าไหร่ต่อวัน

บริการพร้อมเพย์ของ UOB ทำให้การจ่ายเงินออนไลน์เป็นที่สะดวกสำหรับการชำระสินค้าพอเพียงแค่เรามีหมายเลขโทรศัพท์หรือเลขบัตรประจำตัวประชาชน ก็สามารถเอาไปผูกบัญชีกับธนาคาร UOB และใช้จ่ายเงินในด้านการช้อปปิ้งของเราได้โดยที่ไม่ต้องมีบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตก็สะดวกแต่เมื่อเราต้องเติมเงินเข้ากับพร้อมเพย์ของเราอยากรู้ว่าเมื่อเราจะฝากเงินสดเข้าพร้อมเพย์สามารถทำรายการได้สูงสุดเท่าไหร่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Willa

สำหรับจำนวนเงินโอนที่เราโอนผ่านทางตู้ atm ต้องไม่เกิน 150000 บาทต่อรายการต่อครั้ง และสามารถโอนเงินเข้าพร้อมเพย์สูงสุดไม่เกิน 3แสน บาทต่อวัน และสำหรับการโอนเงินรายย่อย UOB พร้อมเพย์ผ่านเครื่องฝากเงินอัตโนมัติและเครื่องฝากเงินของ ATM ของธนาคาร UOB ทุกสาขา จำนวนเงินต้องไม่เกิน 5แสน บาทต่อรายการต่อวัน และสำหรับการโอนเงินรายย่อย UOB พร้อมเพย์ผ่าน UOB internet banking ฟรีค่าธรรมเนียมระหว่างวันที่ 1 กรกฎาคมปี 60 ถึง 31 ธันวาคมปี 60

2019.11.06 23:9

Nanthit

UOB internet banking เมื่อก่อนนะโอนได้ฟรี แต่ตอนนี้เขาคิดค่าธรรมเนียมมาได้สักระยะแล้วละเท่าที่ทราบมาเขาฟรีสองครั้งต่อเดือน แต่ ข้อมูลด้านบน มันสามปีแล้ว มันอาจมีการเปลี่ยนแปลงข้อมูลแล้วครับ แต่เท่าที่ใช้ internet banking ของเจ้าอื่นๆที่ไม่ใช่ ของ UOB มันฟรีมานานแล้วนะครับ ส่วนล่าสุดของUOB internet banking เป็นไงบ้าง เดียวไปดูมาก่อนนะครับ

2020.06.22 4:0

Ole

อันนี้เราไม่ค่อยเข้าใจคำถามนิดหน่อย... จขกทกำลังหมายความว่าฝากผ่านเครื่องฝากเงินอัตโนมัติได้สูงสุดเท่าไหร่ใช่ไหมคะ ? งั้นเราขอตอบในส่วนของการฝากเงินแล้วกันนะคะ... ถ้าฝากผ่านเครื่องฝากเงินสามารถฝากได้มากสุด100 ฉบับ ต่อครั้ง เท่านั้นค่ะ เกินกว่านี้แนะนำให้เอาไปฝากที่หน้าเคาเตอร์นะคะ อีกอย่างบางทีถ้าเราฝากเยอะเกินไปเครื่องมันกินแบงค์หายไปก็มีค่ะ ไม่แนะนำให้ฝากเยอะๆที่ตู้นะคะ

2020.07.13 13:37

คมสัน

ในกรณีที่เราฝากเงินเข้ากับเครื่องฝากเงินอัตโนมัติและเครื่อง ATM ของธนาคาร UOB นะครับ ถ้าเราฝากเงินเข้าไม่เกิน 5,000 บาทฟรีค่าธรรมเนียม ถ้ามากกว่า 5,000 บาทก็จำเป็นต้องเสียค่าธรรมเนียมในการฝากเข้า ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินครับ ช่วยเราสามารถใช้บริการเกี่ยวกับการสะดวกสบายในการทำธุรกรรมการเงินโดยใช้หมายเลขโทรศัพท์ด้วยดีมากเลยครับ

2020.07.15 13:55

จอร์จ

พร้อมเพย์ไม่ใช่กระเป๋าเงินดิจอตอลเหมือนพวก Wallet ต่างๆนะครับไม่ต้องเติมเงินเข้าหรอกมีแต่ทำธุรกรรมทางการเงินผ่านพร้อมเพย์เท่านั้น เช่นการโอนเงินออก การรับเงินโอนเข้า และชำระค่าบริการค่าสินค้าต่างๆผ่านพร้อมเพย์ซึ่งเงินคือมาจากในบัญชีธนาคารที่ผูกเอาไว้ครับไม่ต้องเติมเงินเข้าเลย เข้าใจผิดอะไรหรือป่าวครับผม

2020.08.10 11:6

สมชาย

พร้อมเพย์ก็เป็นเหมือนกับช่องทางการรับเงินและการจ่ายเงินนั่นแหละครับ ช่วยให้เราสามารถที่จะแปลงค่าเงินหรือว่าโอนเงินไปต่างประเทศในการซื้อสินค้าออนไลน์ได้ งงเหมือนกันนะครับว่าจะเติมเงินเข้าไปทำไมเอาไว้สำหรับซื้อของหรือเปล่า ถ้าจะซื้อของแพงๆแนะนำว่าให้ใช้บริการของบัตรเครดิตดีกว่าครับ ก็ช่วยให้เราได้รับโปรโมชั่นดูสิทธิประโยชน์จากการใช้ผ่านบัตร

2020.08.30 14:44

หูกระต่าย

เติมเงินเข้าพร้อมเพย์ไม่ได้นะครับมันคนละอย่างกันเลย พร้อมเพย์คือการโอนเงิน รับเงิน ทำธุรกรรมการเงิน เหมือนที่คอมเม้นท์บนๆบอก เติมเงินเพื่อใช้จ่ายซื้อของต้องเป็น ระบบแบบwallet ฮะ เช่น ทรูมันนี่ วอเล็ท ใช้จ่ายซื้อของในเซเว่นโดยการเติมเงินไป แล้วจ่ายผ่านวอเล็ท หรือจะใช้จ่ายค่าบิลมือถือ ค่าน้ำ ค่าไฟ แบบนี้เป็นต้นฮะ

2020.09.20 5:13

Rock and Roll

ใช่ค่ะคิดว่าเจ้าของกระทู้คงเข้าใจผิดหรือสับสนอะไรสักอย่างคิดว่าพร้อมเพย์ เป็นเหมือน wallet หรือเปล่าคะ คำว่าพร้อมเพย์เนี่ยคือ ระบบหนึ่งที่อยู่ในแอพพลิเคชั่นของธนาคาร ซึ่งเอาไว้รับเงินโอนเข้าหรือโอนเงินออก แบบไม่เสียค่าธรรมเนียมค่ะ แล้วก็ไม่จำเป็นจะต้องเติมเงินเข้าด้วยส่วนวงเงินที่จะโอนเข้า ออกหรือว่ารับเงินเข้าออกก็ค่อนข้างจะ กำหนดเอาไว้สูงต่อวันคงจะไม่มีการโอนเงินเข้าออกเกินแน่ๆค่ะ

2020.09.30 17:28

Mali

พูดถึง wallet ขอนอกเรื่องแปรบ เพื่อนๆเคยใช้ของที่ไหนบ้างนอกจากtrue wallet พอดีเป็นคนชอบซื้อของออนไลน์ เลยอยากรู้ว่า walletของพวก shopee pay กับ hello pay ของLazada ค่อนข้างจะมีความปลอดภัยไหมคะ??? เห็นเคยได้ยินว่าบางทีเติมเงินไปแล้วเงินไม่เข้าบ้างก็มี เงินหายบ้างก็มีเลยค่อนข้างกลัว รบกวนช่วยมาตอบข้อสงสัยทีนะคะจะได้ไปสมัครไว้ใช้

2021.06.07 11:43

Miya

เจ้าของกระทู้ถามมว่าสามารถเติมเงินเข้า UOB พร้อมเพย์ของบัญชียูโอบีออมทรัพย์ได้จำนวนเท่าไหร่ต่อวัน? แสดงว่าคุณมีเงินมาฝากเข้าบัญชีบ่อยๆ..แซวเล่นค่ะ จำนวนเงินสูงสุดที่สามารถฝากเข้าบัญชีได้นั้นสูงจริงๆ อย่างเราเนี่ย ไม่ต้องถามเลยว่าฝากได้สูงสุดวันละเท่าไหร่ เพราะว่าไม่ค่อยจะมีไปฝาก..มีแซวตัวเองด้วยนะนั่น555

2021.07.22 15:28

ฐานิศรา

เรื่องเงินที่สามารถฝากเข้าบัญชี กรณี จ่ายผ่านพร้อมเพย์ เราคิดว่าน่าจะเหมือนกับการโอนเงินตามปกตินะคะ อย่างที่เพื่อนๆบอกว่าได้ ไม่เกิน 2แสนหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นการถอนออกก็น่าจะได้ประมาณวันละแสนเหมือนกันนะคะ แต่เราเคยเจอคนที่ขายของออนไลน์นะ เขาบอกว่า 1วัน สามารถรับเงินโอนได้ประมาณ 400-500 บัญชี ที่โอนเข้ามา

2021.08.28 8:23

พนากร

เดี่ยวนะครับ ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกไหม เกี่ยวกับที่คุณถามกับที่เพื่อนๆตอบนะครับ พร้อมเพย์ คือการผูกหมายเลขบัญชีธนาคารของเราเข้ากับหมายเลขโทรศัพท์ หรือ หมายเลขประชาชนของเรา ไม่ใช่เหรอครับ ไอ้ที่เพื่อนๆกำลัง พูดกัน ผมว่าน่าจะเป็น จำพวกวอลเล็ทมากกว่าครับ เพราะว่าถ้าพร้อมเพย์ มันจะใช้เงินจากบัญชีของเราเองนะครับ

2021.09.20 14:0

พี่เอิร์ธ::

เติมเงินเข้าพร้อมเพย์เหรอครับ เติมได้นะแต่ต้องเป็นคนอื่นเติมให้อะครับ ก็คือ คนอื่นโอนเงินเข้าบัญชีเรานั่นแหละครับ จากหลายๆคอมเมนต์ที่เข้ามาเมนต์ไว้ คิดว่าเจ้าของกระทู้คงรู้แล้วว่าจะต้องทำอย่างไรบ้างกับการใช้งานพร้อมเพย์ของคุณ ช่วงแรกๆก็คงมีงงๆหรือว่าสับสนกับการใช้งานกันบ้าง แต่ตอนนี้คงเข้าใจมากขึ้นแล้วนะครับ

2022.02.26 9:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี