Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รับข้อมูลทางอินเทอร์เน็ตของ ธนาคารซิตี้แบงก์ได้อย่างไร

สวัสดีค่ะดิฉันอยากติดต่อกับธนาคารซิตี้แบงค์นะคะเกี่ยวกับบัตรเครดิตซิตี้ซิมพลิซิตี้นะคะและไม่ทราบว่าดิฉันสามารถติดต่อทางนั้นได้ยังไงบ้างคะถ้าติดต่อแล้วเนี่ยมันมีความปลอดภัยไหมมีใครสามารถเอาข้อมูลฉันไปทำอย่างอื่นได้หรือเปล่า เพราะว่าตอนนี้มีมิจฉาชีพเยอะมากเลยฉันก็เลยอยากจะมั่นใจนะคะ พอดีฉันทำแล้วก็ไม่มีใครสามารถนำข้อมูลของดิฉันได้เพื่อความปลอดภัยดิฉันเลยต้องอยากรู้ข้อมูลนี้ไปก่อนนะคะขอบคุณมากค่ะที่ตอบ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Johann

สวัสดีค่ะคุณสามารถไว้ใจกับการติดต่อข้อมูลทางอินเทอร์เน็ตของธนาคารซิตี้แบงค์ได้นะคะแค่ง่ายๆคุณติดต่อกับอีเมลของทางธนาคารนะค่ะชื่อ www.citibank.co.th นะคะและระบบความปลอดภัยทางอินเตอร์เน็ตของ Citybank ก็ไม่มีนโยบายในการสอบถามหมายเลขบัตรเครดิตบัญชีหรือขอ Password ของคุณผ่านทางอีเมล์หากคุณได้รับอีเมลลักษณะดังกล่าวกรุณาอย่าตอบกลับหรือให้ข้อมูลใดๆนะค่ะก็เราก็มั่นใจได้ว่าก็ของ Citibank ก็สามารถไว้ใจได้อย่างแน่นอนคุณไม่ต้องกังวลนะคะ

2019.11.08 23:9

Bin

เราเคยโดนนะ เราได้รับ อีเมลลักษณะดังกล่าวเลย คือ สอบถามหมายเลขบัตรเครดิตบัญชีหรือขอ Password ของเราเลยละ ตอนแรกเราก็ไม่ได้คิดอะไรนะ แต่เราดูไปดูมา มันมีความแตกต่างนะที่เมลนะ ตัวหนังสือมันไม่เหมือนกับทางธนาคาร เราก็เลยโทรไปที่ทางเจ้าหน้าที่ ที่เรารู้จักถามเขาเลย สรุปคือ มันเป็นเมลหลอกที่จะเอาข้อมูลของเราคะ

2020.06.23 9:49

หูกระต่าย

ที่คอมเม้นท์แรกบอกอีเมลอันนั้นมันเป็น เว็บไซต์ของธนาคารนี่ครับมันขึ้นต้นด้วย www. ถ้าเป็นอีเมลต้องมี @ และลงท้ายด้วย.com  ถ้าอยากติดต่อรับข้อมูลข่าวสารจาก ซิตี้แบงค์ ก็เข้าไปที่เว็บไซต์ของเขา แล้วก็เลือกบริการบัญชี > รายการส่วนตัว > กล่องข้อความ > บริการรับส่งข้อความ เขียนข้อความ แล้วเลือกหัวข้อ สมัครบริการรับข่าวสารข้อมูล....ครับ มันจะมีหัวข้อนี้อยู่ครับแต่ผมพิมพ์ไม่หมดเพราะมองไม่ค่อยชัด

2020.09.20 13:9

กระต่ายกับเต่า

ถ้าเป็นข้อมูลที่ชัดเจนและเป็นข้อมูลที่ละเอียดถี่ถ้วนก็รับผ่าน Email หรือ Gmail ก็น่าจะสะดวกที่สุดนะคะแต่ถ้าเป็นข้อมูลสั้นๆหรือข้อมูลเร่งด่วนและสำคัญสำคัญบางอย่างก็สามารถสมัครรับข้อมูลผ่าน SMS ได้เหมือนกัน แล้วแต่คุณสะดวกแล้วก็แล้วแต่ข้อมูลที่คุณอยากรับเลยค่ะ แล้วก็จะสมัครรับข้อมูลได้ทั้งทาง Call Center แล้วก็เว็บไซต์นะคะ

2020.09.30 17:33

รัตติยา

จะทำแบบนี้ให้ยุ้งยากลำบากไปทำไมคะ เดินเข้าไปที่ธนาคารของเขาเลยคะ รับรองว่าไม่โดนหลอกแน่นอนคะ แต่ถ้าไปธนาคารตอนนี้ก็ระวังตัวให้ดีๆนะคะ เดี่ยวจะไปติดโควิด-19มานะคะ บางครั้งมีก็มีวิธีที่ง่ายแล้วก็ปลอดภัยนะคะ เพียวแต่ว่าบางครั้งเราตื่นเต้นแล้วก็นึกอะไรไม่ออกกเท่านั้นเองละคะ หรือจะรองโทรไปขอข้อมูลดูก่อนไหมคะ

2021.06.25 10:9

พี่เจตน์

@Bin ดีนะครับที่คุณเป็นคนช่างสังเกต จึงรู้ว่าอีเมล์ที่ส่งมาไม่ได้มาจากธนาคารแต่เป็นของพวกมิจฉาชีพ ขอบคุณมากสำหรับประสบการณ์ หลายคนที่เข้ามาอ่าน จะได้นำไปเป็นข้อมูลเพื่อตรวจสอบเบื้องต้นถึงการดูว่าอีเมล์ที่ส่งมาถึงเรานั้นเป็นอีเมล์ที่มาจากธนาคารจริงหรือเปล่า ผมเองยังไม่เคยเจอเรื่องส่งอีเมล์มาล้วงข้อมูลส่วนตัว

2021.07.20 14:2

ภักค์จิรา

ง่ายเลยคะ ถ้าไม่อยากโดนหลอก เวลาที่จะขอทำบัตรพวกนี้ ให้เราเข้าไปที่เวบของธนาคารนั้นเลยคะ อย่าง อันนี้เป็นของซิตี้แบงค์ใช่ไหมคะ ก็เข้าไปในเวบ แล้วหา เมนู ติดต่อเรานะคะ หรือ จะหาเมนู สมัครบัตรเครดิต ก็ได้คะ เขาจะให้เรากรอกข้อมูลส่วนตัวของเราคะ เดียวจะมีทางเจ้าหน้าที่โทรติดต่อกลับเรามาอีกครั้งคะ แบบนี้ปลอดภัยแน่นอนคะ

2021.09.27 9:55

เชอรี่

ลองเข้าไปในเวปไซต์แล้วหาสาขาใกล้บ้านคุณดูดีไหมคะ แล้วไปติดต่อที่นั่น เดี๋ยวนี้มีเวปปลอมระบาดก็จริงแต่เวปของธนาคารส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปลอมกันหรอกนะคะ โดยเฉพาะ Citibank เนี่ยเค้าเป็นอินเตอร์นะคะ ไม่ใช่ธนาคารของไทย แล้วเวลาที่คุณไปทำบัตรไม่ทราบว่าคุณได้ไปติดต่อทำเรื่องที่ไหนคะ??? คุณก็สามารถไปที่สาขานั้นได้นะคะ

2022.01.26 14:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Simplicity ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ตลอดชีพจริงหรือ!!

บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ ออกบัตรใหม่ ยังได้ค่าธรรมเนียมคืนเมื่อชำระค่าบัตรที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสด้วย คนที่ชอบดูภาพยนต์คงจะถูกใจด้วยเพราะบัตรนี้ให้สิทธิ์ซื้อบัตร ซื้อ 1แถม 1 ที่เครือ SF เดือนละ2สิทธิ์ มีความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินชดเชยสูงถึง7ล้านบาทถ้าชำระค่าเดินทางผ่านบัตร

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้มีการสะสมแต้ม มีเงินคืนไหมคะ

บัตรเครดิต วีซ่า

ระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย อยู่ที่กี่วัน

ใครถือบัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ช่วยตอบหน่อยครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ย บัตรเครดิต Citi Simplicityเท่าไหร่ครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับรายปี?

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ดีไหมครับ

All (ธนาคาร)

อยากยกเลิกการรับข้อมูลข่าวสารทำยังไง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี