Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต นี้มีประโยชน์อย่างไร

พอดีเพื่อนแนะนำให้สมัคร บัตรเครดิตรอยัลซิตี้ออร์คิดพลัสพรีเฟอร์ เพื่อนก็แนะนำว่าบัตรเครดิตบัตรนี้ใช้ดีมากๆและเหมาะกับการที่ต้องเดินทางบ่อยโดยทาง โดยสารเครื่องบินไม่ทราบว่าที่เพื่อนแนะนำฉันมา มันเป็นอย่างนั้นจริงไหมเพื่อดิฉันจะได้ประกอบการตัดสินใจที่จะสมัครเพราะดิฉันเองก็ต้องไปทำงานเดินทางไปต่างประเทศบ่อยมากก็ขอข้อมูลและคำแนะนำจากผู้ใช้หน่อยได้หรือเปล่าคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pang

บัตรเครดิต Royal Orchid Plus preferred มีประโยชน์มากค่ะโดยเฉพาะคุณฉันก็คิดว่าถ้าคุณเป็นคนที่ชอบการเดินทางและเดินทางบ่อยไปต่างประเทศเนี่ยบัตรนี้เป็นบัตรที่น่าสนใจมากทีเดียวและมีประโยชน์ด้วยเพราะคุณสามารถแลกแต้มกับบัตรนี้ได้ไม่ว่าคุณจะทำอะไรก็ตามคุณก็สามารถสะสมแต้มได้เพื่อใช้ในครั้งต่อไปและบัตรนี้ก็พกพาไปไหนได้สะดวกสบายที่สุดด้วยก็เลยฉันก็มั่นใจว่ามีประโยชน์อย่างมากจริงๆค่ะดิฉันเองก็ใช้บริการของบัตรเครดิตชนิดนี้อยู่เหมือนกัน

2019.11.10 23:9

Monica

คุณจะใช้ บัตรเครดิต Royal Orchid Plus preferred ในการเดินทางเหรอครับ ผมว่าบัตรใบนี้น่าจะนับเป็นบัตรที่ระดับสูงสุดคู่กับ citi prestige ไม่นับรวมพวกเรียนเชิญพิเศษ อย่าง ultima หรือ ultima meta พวกนี้นะครับ ดังนั้นหากคุณเงินเดือนถึงที่จะทำก้อย่ารอช้าครับ เพราะได้ส่วนลดการเดินทางมากมายเลยทีเดียวครับ คุ้มครับที่จะทำไว้สำหรับการเดินทาง

2020.06.23 9:38

ต๊อกบกกี

นอกจากจะได้ส่วนลดในการบินระหว่างประเทศแล้วยังฟรี บริการห้องพักรับรอง ที่สนามบินสุวรรณภูมิ 2 ครั้งต่อปี ปฏิทิน ด้วยนะ ยังมีบริการ ฟรี รถลีมูซีนไปรับถึงบ้านมายังสนามบิน เมื่อซื้อตั๋วแบบ ไป-กลับ ต่างประเทศ และยังมีส่วนลดที่ร้านค้า ร้านอาหาร ต่างๆทั่วโลก รวมกว่า4000แห่ง เลยทีเดียว ถ้าต้องไปต่างประเทศบ่อย+ไปกินอาหารที่ร้านด้วยก็จัดไปเลยค่ะ

2020.09.21 5:56

หนูน้อยหมวกแดง

ถ้าไลฟ์สไตล์ของคุณเป็นคนที่ต้องเดินทางบ่อยๆ บัตรเครดิตใบนี้ก็คงจะตอบโจทย์คุณได้อยู่หรอกคะ แต่ถ้าคุณยังไม่ได้สมัครบัตรเครดิตใบนี้บัตรเครดิตใบนี้ก็จะตอบโจทย์คุณได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่นะคะเพราะคุณเองก็คงทราบดีว่าตอนนี้ ไม่สามารถจะเดินทาง ไปต่างประเทศได้แบบเต็มที่ วันนั้นจะมีบัตรเครดิต ที่ให้สิทธิประโยชน์สำหรับนักเดินทางไปเพื่ออะไร

2020.09.30 17:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card ให้คุณได้ไมล์สะสมพิเศษ

ถ้าคุณกำลังวางแผนจะไปเที่ยวต่างประเทศโดยสายการบินไทย ต้องสมัครบัตรนี้ก่อนนะครับ บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card เพราะคุณจะได้รับไมล์สะสมพิเศษ 10,000 ไมล์ เมื่อซื้อบัตรโดยสารสายการบินไทยและเดินทางภายใน 12 เดือนหลังจากที่ได้รับบัตร. ถ้าคุณใช้บัตรนี้ครบปีมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาทและต่ออายุบัตรในปีถัดไปพร้อมชำระค่าธรรมเนียมรายปีแล้วจะได้รับคะแนนสะสมพิเศษอีก 25,000 คะแนน วางแผนดีๆนะครับ สิทธิพิเศษรอคุณอยู่

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีประกันสินค้า

พี่สาวเราก็มีนะ บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ พี่เราเดินทางบ่อยเพราะเรื่องงาน พอไปแล้วก็ช้อปกลับมาด้วย อยู่ที่นี่ก็ซื้อของซื้ออะไรๆเรื่อยค่ะ พี่เคยบอกว่า ซื้อผ่านบัตรฯได้ประกันสินค้าด้วย พี่เลยชอบ ประกันได้สูงสุด 400,000 บาทต่อครั้งหรือ 120,000 บาทต่อชิ้น ถ้าของที่ซื้อเกิดสูญหายหรือเสียหายเนื่องจากอุบัติเหตุ ภายใน 30 วันน่ะค่ะ แต่การใช้งานอื่นๆเราก็ไม่ค่อยรู้นะ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ มีค่าธรรมเนียมรายปี

ผมก็เห็นด้วยกับบางคนที่บอกว่า หากคิดจากค่าธรรมเนียมที่จ่ายแล้วเราใช้สิทธิประโยชน์หลักคุ้ม และได้ใช้สิทธิพิเศษอื่นๆด้วยมันก็น่าพอใจนะ แต่ก็นั่นละ ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ อย่างแรกต้องมีเงินเดือน 50,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ ปีแรกค่าธรรมเนียม 5,350 บาท ปีถัดไป 10,700 บาท นี่สำหรับบัตรหลักนะ เห็นตัวเลขแล้วต้องชั่งใจดู ว่าคุ้มและจ่ายไหวมั้ย

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใช้ห้องรับรองที่สนามบินได้เท่าไร

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิตที่ตอบโจทย์การท่องเที่ยว เช่นบัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ เค้ามีประกันการเดินทางให้ไหม?

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เราสามารถเปลี่ยนบัตรเครดิต Royal Orchid Plus เป็นบัตรทองได้ไหม

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

สะสมไมล์กับ citi Royal Orchid Plus preferred อย่างไร

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ยอดไม่ถึงขอยกเว้นค่าธรรมเนียมได้ไหม

อยากอัพเกรดบัตรต้องทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี