Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะถอนเงินจาก Paypalยังไงคะ

มีเงินใน บัญชีpaypal ประมาณ 5000บาท จะถอนเงินเข้า บัญชี ธนาคาร เลยลองหาข้อมูลเห็นมี สองแบบคือ แบบธรรมดา กับถอนเข้า ธนคารกรุงเทพ NY แล้วอยากทราบว่าทั้งสองแบบแตกต่างกันยังไงคะ ค่าธรรมเนียมเป็นยังไง แล้วแบบไหนได้เยอะกว่าค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วันพล

การถอนเงิน เมื่อก่อนมีสองแบบตามที่ จขกท เข้าใจค่ะ แต่ปัจจุบัน บางทีก็ไม่สามารถที่จะเพิ่มธนาคารกรุงเทพสาขา NY ได้ (บัญชีเก่าเราเพิ่มได้ บัญชีใหม่ทำไม่ได้) ข้อแตกต่างคือ ถ้าใช้บัญชีกรุงเทพสาขา NY จะใช้เวลา 3-4 วัน ในการโอนเงินเข้าบัญชีที่เราใส่ไว้ แต่ถ้าถอนเข้าบัญชีประเทศไทยแบบปกติ จะใช้เวลา 5-7 วัน (ส่วนใหญ่ 5 วันทำการก็เข้าแล้ว) และเรตในการถอดเงินเข้าธนาคารกรุงเทพ NY ก็จะดีกว่า (แต่ถ้าแปลงสกุลเงินก่อนถอนก็ไม่แกต่างนะ เพราะถอนเป็นเงินไทยแค่ไหนก็เข้าเท่านั้น)

2019.08.01 18:0

Macey

ขายเงินเหรียญโดยการโอนเงินไปบัญชี paypal ผู้ซื้อครับ (ควรเป็นบัญชีไทยด้วยกันทั้งคู่) มีหลายที่รับซื้อ-ขายกันอยู่ แต่ต้องเลือกให้ดี ๆ พอไว้ใจได้ อย่าเห็นแก่เรทสูง ๆ อย่างเดียว วิธีนี้คุณ จขกท จะได้เป็นเงินไทยมากกว่าที่ถอนเงินตรงออกจาก paypal แถมไม่มีค่าธรรมเนียมโน่นนี่นั่นครับ

2019.08.01 18:0

Sawatdi

หนูเคยเห็นผ่านตานะคะ คำว่า" PayPal" เนี่ยแต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร ใครจำเป็นต้องใช้? ขอโทษค่ะหนูไม่รู้จริงๆ เขาไว้ใช้เฉพาะกลุ่มมั้ยคะอย่างคนที่ทำธุรกิจระหว่างประเทศหรือธุรกิจออนไลน์อะไรทำนองนี้อะค่ะ อันนี้คือหนูเดาเอาเอง ดูจากที่ถามตอบกันมารู้สึกมันจะยุ่งยากเหมือนกันนะเนี่ย หากใครใช้อยู่และพอจะมีเวลา ขอช่วยอธิบายแบบที่เข้าใจง่ายๆด้วยนะคะ

2020.03.27 6:21

Betsy

เดี๋ยวนี้ Paypal ไม่ค่อยได้ใช้แล้วอ่ะ ใช้ล่าสุดเมื่อปีก่อนมั้ง ถ้าจำไม่ผิด ถ้าถอนเงินจาก PayPal เข้าธนาคารไทยเนี่ย ค่าธรรมเนียมตั้งแต่วันที่ 5 กันยายนปี 2017 นะ จะเป็นแบบเหมาจ่าย คือถ้ายอดที่เราถอดออกมาเนี่ยต่ำกว่า 5,000 บาท เราก็จะต้องเสียค่าธรรมเนียมครั้งละ 50 บาทนะ แต่ถ้าเราถอนมากกว่า 5,000 บาทขึ้นไป เราก็จะได้ฟรีค่าธรรมเนียม และ Paypal คืออะไร? คือธนาคารออนไลน์นะคะ

2020.04.11 5:41

Arisa

เดี๋ยวนี้มีบริการที่ทำให้เราสามารถแลกเหรียญเพพาวให้เป็นเงินสดได้ แต่ต้องเป็นเจ้าหน้าที่ที่เราไว้ใจเท่านั้นนะครับเพื่อจะไม่ถูกโกง เราจะมีการให้เรทเกี่ยวกับราคาที่จะรับซื้อ เราก็แค่โอนเหรียญ PayPal ให้กับเขาแล้วเขาจะจ่ายเงินสดหรือโอนเงินสดให้กับเราผ่านทางบัญชีธนาคาร เป็นการอำนวยความสะดวกหรือทำให้เขาก็ได้รับอัตราการแลกเปลี่ยน PayPal ที่เขาพอใจด้วยครับแล้วเราได้เงินสดรวดเร็วด้วยภายในวันนั้นเลย

2020.04.22 5:57

Macey

PayPal ก็เปรียบเหมือนกระเป๋าเงินดิจิตอล ที่สามารถทำให้คุณใช้จ่ายโดยไม่ต้องพกเงินสดดังนั้น เมื่อคุณต้องการเติมเงินเข้าไปในกระเป๋าตังค์ใบนี้ ก็ควรคิดใคร่ครวญให้ดีว่าจะใช้จ่ายสักเท่าไหร่ แล้วก็ต้องกันเงินสดเอาไว้ด้วยเพื่อที่จะได้ไม่มีปัญหาในการเติมเงินเข้าไปแล้วถอนเงินออกมาแต่ได้ในจำนวนที่ไม่ครบถ้วน หรือใช้เวลานานกว่าจะสามารถ ถอนเงินออกมาจากกระเป๋าเงิน PayPal ได้ ดังนั้นก่อนที่จะเชื่อมบัญชีหรือโอนเงินเข้าใน PayPal ก็ควรคิดให้ดีๆก่อนนะคะ ถึงแม้เทคโนโลยี ใช้เงินสดต่างๆจะมีประโยชน์มากในทุกวันนี้แต่การใช้อย่างมีสติก็จะช่วยให้คุณไม่มีปัญหาในภายหลังค่ะ

2020.04.24 6:2

จันทนา

เราเองก็ไม่ได้ใช้ PayPal มาได้สักพักใหญ่ๆแล้วล่ะค่ะ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า การถอนเข้าธนาคารเดี๋ยวจะยากกว่าเมื่อก่อนก็เลยอยากแนะนำวิธี การซื้อขายเหรียญกับบัญชีของไทยด้วยกัน แบบนั้นอาจจะ ถอนเงินออกมาใช้ได้เร็วกว่าค่ะ ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมรู้สึกว่าตอนนี้จะเป็นแบบเหมาจ่าย ถ้าเรามีเงินใน PayPal 5,000 บาทถอนออกมาก็ไม่เสียค่าธรรมเนียมค่ะแต่ถ้าเสียก็รู้สึกว่าจะแค่ 50 บาทเท่านั้นเอง

2020.05.24 11:52

วานี

"PayPal" ผมเคยได้ยินเมื่อหลายปีก่อน แต่ไม่เคยใช้นะครับ ตอนนั้นก็รู้สึกว่ามันยุ่งยากพอสมควร แล้วผมก็ไม่ถึงกับมีความจำเป็นต้องใช้วิธีนี้เลยไม่ได้ทำต่อ แต่พอมาอ่านคำตอบจากหลายๆคนแล้ว อืม..มันก็ดูยุ่งยากจริงๆน่ะแหละ555 ผมก็พูดไปเดี๋ยวคนที่เขาใช้เป็นจะหาว่าผมไม่รู้เรื่องแล้วมาว่าระบบเขาอีก แล้วแต่ถนัดใครถนัดมันครับ

2020.05.29 15:18

ตะวัน

ก่อนอื่นเราก็ต้องมีบัญชีธนาคารที่ผูกกับ Paypal ก่อนค่ะ แล้วหลังจากนั้นก็จะง่ายมากๆ เพียงเข้าไปในหน้าเว็บ Paypal และเข้าสู่ระบบของเรา และกดถอนเงิน หลังจากนั้นใส่รายละเอียด และเลือกให้เงินเข้าบัญชีธนาคารที่เราผูกไว้ แค่นี้ก็เสร็จแล้วค่ะ เคยทำเองก็ไม่ได้ยากอะไรนะค่ะ แค่ต้องรอประมาณอาทิตย์หนึ่ง และเรื่องค่าเงินว่าได้เยอะหรือน้อยนั้น ไม่ว่าวิธีไหนก็ได้ไม่ต่างกันมากหรอกค่ะ เพราะค่าเงินจะเยอะน้อยนั้นก็ขึ้นอยู่กับเรทค่าเงินในช่วงนั้นอีกที

2020.07.23 14:28

ดนู

จะถอน ออกมาจ่ายหรือว่าจะถอนออกมาเก็บครับ เพราะว่า ถ้าถอนเงิน จาก Paypal ใช้เวลา นานถึง7วันเลยนะครับ เราว่ามันนานมากเลยนะครับ ยังกะโอนเงินข้ามประเทศเลยนะนั้น ถ้า เหมือนที่ผมถามว่าถอนมาจ่าย ก็ไม่ต้องถอนหลอกครับเสียเวลาจ่ายด้วย Paypal ไปเลยครับแล้วให้คนที่รับเงินจากPaypal ของเรา ไปเสียเวลารอแทนเราเลยดีกว่า

2020.07.30 15:7

นาธาน

ลูกสาวของผมก็ใช้บัญชี PayPal อยู่ครับเพราะเธอจะได้รับเงินโอนเข้าจากแฟนที่อยู่ในต่างประเทศสำหรับค่าใช้จ่าย ซึ่งตอนที่เธอเปิดใช้บริการ PayPal จะต้องใช้ร่วมกับบัญชีธนาคาร เพราะเมื่อมีการโอนเงินทางPayPal จะต้องโอนเข้าบัญชีที่ใช้ร่วมก่อนถึงจะสามารถถอนเงินออกมาใช้ได้ สำหรับการโอนเงินจาก PayPal เข้าบัญชีธนาคารจะต้องใช้เวลาประมาณ 5 วันและไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

2020.08.12 12:15

สำปะนี ლ(╹◡╹ლ)

เราก็ได้ยินมานานแล้วเหมือนกัน Pay Pal เนี่ยอะค่ะ เห็นคนเข้ามาคอมเม้นท์ว่าเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว แต่บางคนดูเหมือนยังใช้งานอยู่ หมายความว่ายังมีการใช้งานอยู่เหมือนเดิมแต่เพิ่มเติมคือ อาจจะมีระบบอื่นเข้ามาด้วยอย่างนั้นมั้ยคะ เราก็คิดไปเรื่อย555 ก็เดี๋ยวนี้มีแอพมีระบบอะไรก็ไม่รู้มาใหม่อยู่เรื่อยเลยอะค่ะ

2020.08.27 5:11

ข้าวแดงแกงร้อน

@วันพล เราพยายามจะทำความเข้าใจข้อมูลที่ comment นี้บอกนะ แต่เข้าใจยากจัง คือเราก็ใช้พวกแอปกระเป๋าตังค์ดิจิตอลเหมือนกันนะ ของ PayPal ก็อยากจะใช้อยู่ แต่ว่ากระเป๋าตังค์ดิจิตอลที่ใช้อยู่ตอนนี้ เราไม่เคยคิดจะถอนเงินออก เพราะปกติเวลาเติมเงินเข้าก็จะเติมเท่าที่จะใช้ อ่านจากคอมเมนต์นี้กับวิธีถอนเงินออกแล้วปวดหัวเลยอ่ะ ยังไงก็จะพยายามไม่ถอนเงินออกดีกว่า

2021.09.29 13:46

ภูมินารถ

ใช้เวลาไม่แตกต่างกันเท่าไรครับ เวลาประมาณ 4-5 วันเท่านั้นเองเลือกเอาเลยครับ ว่าอยากได้แบบไหน แต่ เรางงมากครับ ว่าทำไมมีเงินใน เพย์พราวเยอะขนาดนั้นครับ หรือว่าเมื่อก่อนขอสินค้าอะไรพวกนี้ไหมครับ ตอนนี้ไม่ต้องใช้งานพวกนี้แล้วนะครับ สามารถใช้งานผ่านบัญชีธนาคารของเราได้เลยครับ ไม่ต้องโอนไปโอนมาให้งงแล้วครับ

2021.10.28 14:28

9daungruetai3

แสดงว่ารับเงินรายได้จากต่างประเทศใช่ไหมคะ วงเงินค่อนข้างเยอะเลยนะ แบบนี้เวลาที่โอนเข้าบัญชีของพี่เขาก็ต้องมีการหักค่าธรรมเนียมด้วยใช่ไหม แต่พี่คะตอนนี้บางบริษัทที่ต่างประเทศเขาสามารถโอนเงินเข้ามาในบัญชีของเราได้โดยตรงแล้วนะคะ หนูคิดว่าพี่น่าจะเปลี่ยนแปลงวิธีการรับเงินดีกว่าคะจะได้ไม่ต้องยุ่งยากแบบนี้อะค่ะ

2022.01.17 16:6

สุทรรศน์

ต้องใช้เวลาในการดำเนอนงานานขนาดนั้นเลยเหรอ แบบนี้เราเลือกให้ทางต่างประเทศที่เรามำงานด้วยโอนตรงผ่านเข้าบัญชีธนาคารของเราเลยไม่ได้เหรอ คิดว่าเสียค่าธรรมเนียมน่าจะประมาณ 150-200 บาท เท่านั้นเอง เราไม่ต้องมาเสียเวลารองเงินเข้าบัญชีนานขนาดนี้ นี้ถ้าต้องการใช้เงินแบบด่วน น่าจะลำบากน่าดูเลยนะครับ อาจจะต้องไปยืมเงินคนอื่นก่อนแน่ๆ

2022.03.24 4:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี