Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครบัตรเสริมได้ขั้นสูงสุดกี่ใบ

พอดีว่าดิฉันเองก็สมัครบัตรเครดิต UOB Lady Platinum อยู่แล้วนะฉันก็เห็นว่าบัตรเครดิตชนิดนี้ใช้ดีมากๆและดิฉันก็เลยสนใจอยากจะสมัครบัตรเสริมเพิ่มอีกหลายๆใบแต่ดิฉันไม่ทราบว่าของ UOB เนี่ย สามารถทำบัตรเสริมได้สูงสุดเนี่ยกี่ใบเพราะฉันเองก็อยากจะแบบแบ่งให้ลูกๆใช้บ้างเพราะเห็นแล้วดับคุ้มมากจริงๆขอช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andres

ว้าวคุณเองก็สนใจด้วยใช่ไหมคะพอดีฉันเองก็ชอบบัตรเครดิตนี้อยู่แล้วแล้วฉันเองก็เพิ่งเปิดสมัครบัตรเสริมเนี่ยให้ลูกของฉันได้ใช้แล้ว ตอนที่ดิฉันทำเนี่ยเขาบอกว่าเราสามารถเปิดบัตรเสริมไม่เกิน 4 ใบเพราะฉะนั้นเองคุณสามารถมีบัตรเสริมได้ 4 ใบจ้า มันก็คุ้มนะ 4 ใบมันก็เยอะอยู่นะพอสำหรับลูกๆได้อยู่แล้วและฉันเองก็ขอแนะนำคุณให้ทำอย่างแน่นอนเพราะมันใช้ดีมาก หรือไม่ก็คุณอาจจะอยากทำให้ใครก็ได้คนในครอบครัวของคุณที่เป็นผู้หญิง ดิฉันขอคอนเฟิร์ม

2019.11.12 23:9

สมยศ

บัตรเครดิต UOB Lady Platinum เขาไว้สำหรับสาวๆไม่ใช่เหรอคะ ลูกที่บ้านเป็นลูกสาวหมดเลยเหรอคะ น่าอิจฉาจังเลยตะ เราอยากได้ลูกสาวแต่ไม่มีสักทีเลยคะ แต่เราก็ว่าดีนะ ถ้าทำบัตรเสริมของบัตรเครดิต UOB Lady Platinum ให้กับลูกๆ เราว่าเขาจะสะดวกในการใช้เงินนะ แล้วอีกอย่างเราสามารถกำหนดวงเงินแต่ละใบได้ด้วย เราว่าสอนเขาใช้เงินได้ดีนะ

2020.06.22 11:34

นภ

ผมไม่เห็นด้วยเลยครับกับการให้ลูกใช้บัตรเครดิตตั้งแต่เด็ก เป็นการสอนให้เด็กฟุ่มเฟือย ขึ้นชื่อว่าเด็กอ่ะครับเค้าไม่เข้าใจหรอกว่าต้องใช้เงินยังไง ยิ่งถ้ามีเงินอยู่ในมือแล้วล่ะก็ ไม่รู้จะคิดได้รึเปล่าเวลาที่อยากจะได้อะไร ผมไม่ให้ลูกใช้บัตรเครดิตเลยครับ เพราะว่าถ้าลูกเอาบัตรไปใช้เเต่เราต้องมาจ่ายหนี้เเทนลูก ลูกจะไม่มีทางรู้จักคุณค่าของเงินได้เลย จนกว่าเค้าจะได้จ่ายหนี้เอง

2020.07.18 13:16

ดลฤดี

เราเองก็ใช้บัตร เครดิต UOB Lady Platinum เป็นบัตรที่เข้าใจผู้หญิงอย่างเราๆและยังตอบโจทย์ครบทุกหลายสไตล์ของผู้หญิงในบัตรเดียว มีระยะเวลาจ่ายเงินคืนปลอดดอกเบี้ยถึง 55 วัน และสามารถทำบัตรเสริมได้ถึง 4 ใบ คุณคงทำบัตรเสริมให้ลูกสาวได้ใช้จ่ายผ่านบัตรได้ โดยบัตรเสริมนี้จะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วย

2020.07.23 4:57

พี่โอบ น้องอ้อม

ไม่รู้ว่าลูกสาวของเจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่นะคะ เท่าที่เรารู้บัตรเครดิต UOB Lady Platinum สำหรับผู้หญิงเท่านั้น แล้วก็เหมาะกับคนที่เป็นผู้หญิ้งผู้หญิงจริงๆ เราเองยังไม่สมัครเลยไม่ใช่แนวเรา เพราะถ้าจะใช้ให้คุ้มต้องแบบเข้าร้านเสริมสวย เข้าฟิตเนส ช้อปปิ้งลั้นลามากๆน่ะถึงจะคุ้ม แล้วแต่นะคะหากสะดวกก็จัดไปค่ะ

2020.08.15 6:21

นัทจัง

เป็นคุณแม่สายเปย์เหมือนกันนะคะ เปย์ลูกด้วยบัตรเครดิตไปเลยทันสมัยมากค่ะ เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วให้เงินสดกัน แต่ก็ดีนะคะบัตรเครดิตก็มีสิทธิ์พิเศษเยอะดีได้ประโยชน์ทั้งแม่และลูกไปเลย จริงๆแล้วก็ควบคุมการใช้จ่ายได้อยู่นะถ้าลูกใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตที่เป็นบัตรเสริมมาจากคุณอีกทีนึง เดาว่าคุณคงใช้ชีวิตในเมืองใหญ่แน่ๆเลย

2020.08.31 8:16

ประมาณว่า

คิดยังไงจะให้ลูกใช้บัตรเครดิตครับผมว่ามันไม่ดีเลยครับ ยิ่งเป็นบัตรเครดิตประเภทความสวยความงามไม่ต้องพูดถึงเลยเด็กต้องใช้จ่ายเกินตัวแน่นอน ผมว่าให้เขาได้มีบัตรเครดิตแบบธรรมดาทั่วไปดีกว่านะ เหมือนฝึกให้เขาได้บริหารการใช้บัตรเครดิตไปก่อน แล้วถ้าเด็กโตกว่านี้อีกหน่อยหรือมีวุฒิภาวะเป็นผู้ใหญ่แล้วค่อยว่ากัน

2020.09.21 10:49

Queen

พอดีเลยค่ะกำลังอยากรู้อยู่พอดีว่าบัตรเครดิต Lady UOB ใบนี้สมัครบัตรเสริมได้กี่ใบพอดีว่าดิฉันเองเนี่ย มีบัตรเครดิตใบนี้อยู่แล้วแล้วอยากจะสมัครบัตรเสริมให้ลูกสาว 3 คนค่ะ บ้านนี้มีแต่สาวๆทั้งนั้นเลยนะคะ สรุปว่าจะได้ไปสมัครบัตรเสริมให้ลูกสาวทั้ง 3 คนแน่ๆค่ะเพราะว่าบัตรใบนี้สมัครบัตรเสริมได้ตั้ง 4 ใบน่ะ จะเอาไว้เป็นของขวัญให้ลูกๆ แต่ละคนในช่วงวันเกิดพอดีเลยค่ะ

2020.09.30 17:42

Siripit

อยากรู้เรื่องการทำบัตรเสริมหน่อยอะค่ะ ที่เจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรเสริมของบัตรเครดิต UOB Lady Platinum ที่ใช้อยู่ให้กับลูกๆได้ใช้ด้วย สำหรับบัตรเสริมเนี่ยเขาจำกัดให้เฉพาะผู้หญิงใช้เท่านั้นหรือเปล่าคะ หรือว่าจำกัดเฉพาะผู้สมัครบัตรหลักเท่านั้น? เห็นเจ้าของกระทู้อยากทำบัตรเสริมหลายใบ เลยสงสัยว่ามีแต่ลูกสาวหรือเปล่า

2021.07.26 4:21

นัฐศรา

เราเคยใช้บัตรเสริมแบบที่คุณอยากได้นี้แหละคะ ให้กับแฟนแล้วก็ลูกสาวที่ไปเรียนที่กรุงเทพ ตอนที่ใช้ครั้งแรกเรา ไม่ได้จำกัดวงเงินให้ในแต่ละใบคะ คือ สรุปเดือนนั้น กดใช้กับแบบ เต็มแม็กเลยคะ หาใช้แทบไม่ทันเลย พอเดือนต่อมาเราก็แจ้งธนาคารเลยคะว่าขอจำกัดวงเงินในการใช้ของแต่ละใบ ของคุณถ้าทำ ก็อย่าลืมจำกัดวงเงินก่อนที่จะเอาไปใช้นะคะ

2021.08.12 4:34

Nissara

ก่อนที่จะไปพูดถึงว่า... ควรหรือไม่ควรที่จะให้ลูกใช้บัตรเครดิต ซึ่งอันนี้มันก็เป็นเรื่องส่วนตัวของแต่ละคน มาพูดถึงเกี่ยวกับบัตรเครดิต UOB สำหรับผู้หญิงใบนี้ดีกว่า ซึ่งเราไม่แน่ใจว่ามันสามารถสมัครบัตรเสริมได้ไหม? ใครรู้แน่นอนใช่ไหมตอบหน่อยละกันนะคะ แบบอยากให้มาคอมเม้นตอบเรื่องนี้ก่อน ถ้าสามารถสมัครบัตรเสริมได้ก็ค่อยว่ากันเรื่องอื่น

2021.09.30 13:44

เอกรินทร์

ดีจัง ทำบัตรเครดิต แค่ใบเดียวแต่สามารถให้คนในบ้านเอาไปใช้งานได้ครบกันทุกคน แบบนี้ก็ไม่ต้องคอยกังวลว่าลูกจะมีเงินใช้ไหม ยิ่งตอนที่ลูกๆมาเรียนที่กรุงเทพด้วย การมีบัตรแบบนี้น่าจะช่วยได้มากเลยนะครับ แต่ ขอถามหน่อยได้ไหมครับ ว่าบัตรแบบนี้เราสามารถกำหนดวงเงินที่จะให้ใช้ได้ในแต่ละใบได้ไหมครับ กลัวว่าลูกๆจะกดใช้เพลินไปหน่อย

2022.01.22 16:24

ณัฎฐกิตติ์

บัตรเสริมของบัตรเครดิต ออกแบบมาเพื่อการนี้จริงๆ เราไม่จำเป็นต้องทำบัตรพวกนี้กันทั้งบ้านก็ได้ ทุกคนสามารถมาใช้บัตรใบเดียวกันได้เลย แถมยังสามารถควบคุมค่าใช้จ่ายของแต่ละบัตรได้ด้วย เดี่ยวนี้มันสะดวกมากจริงๆ ยิ่งแบบของคุณน่าจะสะดวกมากทำบัตรเสริมให้ลูกเอาไว้ใช้งานตอนที่มาเรียนกรุงเทพทำแบบนี้ก็ดีนะเพราะบางครั้งเราก็หมุนเงินไม่ทัน

2022.02.10 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ได้แน่ ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม เหรอ มีนะ ประกันอุบัติเหตุการเดินทาง ก็เหมือนบัตรฯอื่นที่ต้องจ่ายค่าเดินทางผ่านบัตรฯก็ได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยต่างๆที่เกี่ยวกับเดินทาง เช่น เที่ยวบินล่าช้า กระเป๋าเดินทางมาถึงล่าช้า หรือกระเป๋าเดินทางสูญหายค่ะ มีวงเงินประกันสูงสุด 10,000,000 บาทนะคะ ทำตามเงื่อนไขได้รับความคุ้มครองแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม แนะนำการได้ความคุ้มครอง

เพื่อจะไม่พลาดการได้รับความคุ้มครองการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มนะคะ เมื่อเพื่อนๆชำระค่าเดินทางเต็มจำนวนผ่านบัตรฯแล้ว ต้องแจ้งความประสงค์ในการรับความคุ้มครอง ก่อนเดินทางล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วันทำการ กับศูนย์บริการลูกค้ายูโอบีด้วยค่ะ ถึงจะได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยในกรณีต่างๆนะคะ อย่าลืมล่ะ!

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม คะแนนแลกได้หลายอย่าง

สะสมคะแนนจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มน่ะไม่ยาก ถ้าๆๆใช้ตามหมวดที่เขากำหนดจ้ะ ไม่อย่างนั้นก็ได้สะสมคะแนนแบบทั่วไปน่ะแหละ คือ 25 บาท ได้ 1 คะแนน แต่ถ้าชอบซื้อของน่ะก็โอเคนะ เพราะเมื่อมียอดใช้จ่ายสะสมตั้งแต่ 100,000 บาท/ไตรมาส สามารถเอาคะแนน 1 คะแนนแลกของกำนัลพิเศษได้ เช่น กระเป๋า แลกบัตรกำนัลเพื่อใช้ที่สตาร์บัคส์ หรือห้างสรรพสินค้าต่างๆ จะได้ประมาณ 400 บาทค่ะ อยากได้อะไรเลือกเอาค่ะ

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีประกันการเดินทางให้ด้วยไหม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร เลดี้ แพลททินั่ม กับโซลิแทร์ต่างกันอย่างไร

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีค่าธรรมเนียมรายปีบัตรหลักเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มมีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง เกี่ยวกับผู้หญิงขอคำแนะนำหน่อยคะ?

เมีการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนไหม

บัตรเครดิตนี้ผู้ชายสมัครได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี