Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การฝากเงินกับ uob สแตชเราจะรู้ยอดเงินในบัญชีได้ยังไงในเมื่อไม่มีสมุด

สมุดบัญชีทำให้เรารู้การเคลื่อนไหวบัญชีของเงินของเรา แต่สำหรับบริการของ UOB สแตชบริการนี้ไม่มีสมุดคู่ฝากแล้วเราจะรู้จำนวนเงินที่เรามีในธนาคารและการเคลื่อนไหวของเงินได้อย่างไร ถ้าสมมุติว่ามีการโอนเงินหรือการฝากเงินเข้ามาจะมีหลักฐานได้ยังไงที่เราจะเอาหลักฐานนั้นไปใช้หรือเราจะ copy หน้าสมุดก็ยังทำไม่ได้เพราะไม่มีสมุดดังนั้นเดี๋ยวจะถามว่าเมื่อเราดำเนินงานหรือว่าทำงานผ่านทางบัญชีนี้เราจะรู้การเคลื่อนไหวได้อย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กมล

จริงๆเรื่องนี้เป็นเรื่องง่ายมากครับเพียงแค่เรามีโทรศัพท์ที่เชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตตลอดเวลาเราสามารถใช้บริการโดยการสมัครเป็นบัญชีออมทรัพย์เปิดใช้บริการกับ UOB professional internet banking เพื่อทำรายการและดูการเคลื่อนไหวของบัญชีได้ 24 ชั่วโมงและเรายังทำรายการฝากถอนโอนเงินได้เหมือนกับบัญชีออมทรัพย์ทั่วไปสามารถเรียกดูการเคลื่อนไหวในรูปแบบของ statement ผ่านทาง UOB pib สูงสุดได้ 5 ปีย้อนหลังด้วยซ้ำก็เป็นเรื่องที่สะดวกและง่ายมาก

2019.11.13 23:9

Sarut

เดี๋ยวนี้ไม่ต้องมีสมุดบัญชีก็ทำธุรกรรมการเงินได้สบายแถมยังสะดวกกว่าเมื่อก่อนอีก เพราะทำออนไลน์ได้ตลอด 24ชม.ครับ ตอนแรกอาจจะรู้สึกแปลกหน่อยเพราะเราเคยชินกับการมีสมุดบัญชี จะฝาก ถอน โอน จ่าย(ค่าอะไรก็ตาม) ต้องเดินทางไปถึงธนาคารเพื่อทำธุรกรรมนั้นๆ แต่ตอนนี้อยู่ที่บ้านมีแค่สัญญาณอินเตอร์เน็ตกับแอพของธนาคารก็ทำได้ทุกอย่างครับ

2020.06.18 15:44

สาหร่าย

เมื่อตอนที่คุณเปิดบัญชี ยูโอบี สแตช จะไม่มีสมุดคู่ฝากดังนั้นคุณจะต้องสมัครใช้บริการ UOB Personal Internet Banking หรือ UOB Mighty เพื่อทำรายการและดูรายการเคลื่อนไหวบัญชี แต่ถ้าทำรายการการฝาก/ถอน หรือโอนคุณก็สามารถทำได้เหมือนกับบัญชีออมทรัพย์ทั่ไปค่ะฉันเห็นเพื่อนของฉันก็ใช้บริการนี้อยู่ค่ะก็เห็นเธอบอกว่าใช้ง่ายและสะดวกดีค่ะ

2020.07.09 3:48

กัสจัง

ต้องเปิดใช้บริการ UOB Personal Internet Banking (PIB) หรือ UOB Mighty เพื่อทำรายการ และดูรายการเคลื่อนไหวบัญชีค่ะ อันนี้อยู่ในเงื่อนไขของธนาคารอยู่แล้ว ไม่รู้ว่าตอนที่คุณไปสมัคร...ทางธนาคารไม่ได้แจ้งเรื่องนี้ให้คุณทราบก่อนหรือคะ? เดี๋ยวนี้ส่วนใหญ่มีแอปของธนาคารรองรับการใช้งานในมือถือแล้วค่ะ แทบไม่จำเป็นที่จะต้องมีสมุดบัญชีเลยด้วยซ้ำ

2020.07.10 15:19

เรน

เดี๋ยวนี้มีหลายช่องทางครับที่จะรู้ยอดเงินในบัญชีของเรา มีทั้ง Application ธนาคารออนไลน์ แล้วผมก็อยากรู้ว่าที่บอกว่าไม่มีสมุดบัญชีนี่คือทำหาย หรือยังไงครับ หรือบัญชีนี้ที่คุณถามถึงไม่มีสมุดบัญชีให้อะไรยังไงผมก็ไม่เคยใช้บัญชีนี้ของ UOB นะครับ ตอบผมตรงนี้หน่อยเพราะถ้าหายอยากแนะนำให้ทำใหม่ก็ดีครับเผื่อฉุกเฉิน

2020.08.10 11:33

สมนึก

เราก็สามารถที่จะรู้จำนวนเงินที่เรามีอยู่ในบัญชีได้ครับถึงแม้ไม่มีสมุด ทางธนาคารเขาก็ต้องคิดวิธีการมาเสร็จเรียบร้อยแล้ว เราสามารถที่จะได้รับข้อความแจ้งเตือนจาก SMSจากเงินที่เข้าบัญชีของเรา แล้วผลรวมยอดเงินที่มีอยู่ในบัญชีก็สามารถทำให้เรารู้ได้ หรือว่าเมื่อเราไปทำธุรกรรมการเงินหรือกดเงินออกมาจากตู้ atm เขาก็จะบอกยอดอยู่ดีล่ะครับ

2020.08.30 14:52

ประมาณว่า

คุณกัสจังครับเมื่อสมัคร ยูโอบี สแตค เขาไม่มีสมุดบัญชีเงินฝากให้อยู่แล้วครับ เขาให้สมัครบริการ uob personal internet banking / uob mighty แทนครับเพื่อทำธุรกรรมทางการเงิน หรือเช็คยอดในบัญชี และuob mighty นอกจากจะตรวจสอบยอดคงเหลือในบัญชีได้แล้วยัง ใช้ค้นหาและจองร้านอาหารอร่อยๆ ได้อีกด้วยนะครับ ดีมั้ยล่ะ แอพเดียวทำได้ทุกเรื่อง

2020.09.21 12:51

ประมาณว่า

ขออภัยครับ ดูชื่อผิด เป็นคุณเรนที่สงสัยว่า "ไม่มีสมุดบัญชีนี่ทำหาย หรืออะไรน่ะครับ" พอดีช่วงนี้ผมนอนดึกเลยเบลอๆหน่อย ขออภัยอีกครั้งนะครับ

2020.09.21 12:58

Queen

คำถามนี้ไม่น่าจะถามแล้วนะคะคุณ เราจะรู้รายการบัญชีของเราได้ยังไงเดี๋ยวนี้มันเรื่องง่ายนิดเดียวเอง แค่มีแอพพลิเคชั่นของธนาคารก็เช็คได้แล้วค่ะหรือไม่ก็ internet Banking แล้วก็ถ้าคุณไม่ได้อยากจะรู้รายการเฉยๆอยากจะได้เป็นเอกสารเพราะจะเอาไปขอสินเชื่อหรือสมัครบัตรเครดิตอะไรก็ตามเนี่ย เขามี statement ส่งมาให้คุณทางอีเมลค่ะ คุณไม่รู้หรอคะ

2020.09.30 17:44

นายอดิศักดิ์

บัญชีประเภทนี้เป็นแบบออนไลน์ แล้วสิ่งที่เราสามารถทำได้คือ ให้มีการส่งข้อความถึงเรา เมื่อมีการโอนเงินเข้าบัญชีหรือว่ามีเงินออกจากบัญชีของเรา ดังนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะเชคที่ไปที่มาของเงินไม่ได้ครับ แถมในแอพฯ เรายังสามารถดูประวัติย้อนหลังได้ยาวเลยครับ ดีกว่าใช้สมุดเยอะ บางทีก็จำไม่ได้ว่าจ่ายอะไรไปบ้าง แต่ในแอพฯบันทึกได้ด้วย

2021.08.25 14:14

Man_you

Internet banking ครับ หรือไม่ก็ app ธนาคาร 2 ช่องทางนี้คือสะดวกที่สุดถ้าเราจะดูยอดเงินในบัญชี หรือรายการเงินเข้าเงินออก ไม่เจาะจงนะครับว่าคุณเป็นลูกค้าของธนาคารไหน เราก็ไม่เจาะจงว่าเป็นบัญชีแบบมีสมุดหรือว่าบัญชีแบบออนไลน์ ไม่ว่ายังไง ไม่ว่าแบบไหน ก็สามารถเช็ครายการต่างๆได้ผ่าน 2 ช่องทางนี้ที่ผมบอกไปครับ

2021.09.30 15:1

นฤบดี

ใช้แอพฯของธนาคารเลยครับ สะดวกมากจริงๆ ผมเองก็เปิดบัญชีแต่ที่มีสมุดคู่มือการฝากนะครับ แต่ก็ใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารอยู่ครับตอนนี้ก็จำไม่ได้แล้วว่าเอาสมุดบัญชีไว้ที่ไหน แต่ไม่กังวลครับ เพราะในแอพ เขามีประวัติธุรกรรมทางการเงินของเราที่สามารถเชคย้อนหลังได้ แล้วสามารถตั้งการแจ้งเตือนได้ด้วยถ้าบัญชีของเรามีการเคลื่อนไหว

2022.01.30 7:51

สรศักดิ์

เรื่องนี้ไม่ต้องกังวลไป เพราะว่าธนาคารเขาคิดมาให้เราจบแล้วละ ถึงไม่มีสมุดบัญชี สามารถตรวจสอบแบบออนไลน์ได้แบบที่เพื่อนๆบอกเลย แล้วอีกวิธ๊ที่เราสามารถตรวจสอบได้ เอาว่า ถ้าต้องไปที่ธนาคารเราก็เพียวแค่เอาบัตรประชาชนของเราไปก็เท่านี้เองครับ ทางธนาคารสามารถที่จะสรุปยอดเงินในบัญชีให้กับเราได้เลยครับ ง่ายๆไม่ยุ้งยาก

2022.02.05 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

คุณสมบัติในการสมัครบัญชี มีอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

มีบริการที่ทำให้เราโอนเงินไปประเทศอินโดนีเซียได้ไหมครับ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี