Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมีการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนไหม

พอดีว่าสมัครของบัตรเครดิตลิมิต Lady UOB Platinum ไว้น่ะ แล้วถ้าเรากำลังเดินทางอยู่เนี่ยแล้วเกิดรถเสียขึ้นมาก็เลยอยากจะทราบว่ามีการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนหรือเปล่าอย่างเช่นถ้ารถเสียก็จะมีช่างซ่อมรถมาหรือว่ามีรถยกให้ก็เลยอยากสอบถามตรงนี้นิดนึงเพราะตอนนี้ก็ ถ้าเกิด เหตุการณ์นั้นขึ้นจริงๆบางทีก็เป็นเรื่องยากที่จะหาร้านทั่วๆไปที่จะซ่อมรถก็เลยอยากจะทราบถึงบริการนี้หน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ton

ก็มีนะการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนเนี่ยก็มีตลอด 24 ชั่วโมงทั่วประเทศเลยก็ให้รู้สึกอุ่นใจได้ทุกที่ทุกเวลาด้วยการบริการที่รวดเร็วทันใจมันก็จะมีอะไรนะบริการช่างซ่อมรถฉุกเฉินบริการรถยกฉุกเฉินบริการเพื่อให้การเดินทางที่ต่อเนื่องบริการจัดส่งรถเช่าและโรงแรมที่พักและมีอำนวยการสำหรับคนขับรถสำรองได้ด้วย ก็เราก็ไม่ต้องกลัวแล้วก็ไม่ต้องกังวลเลยเพราะว่าของบัตรเครดิต Lady UOB Platinum เนี่ยก็มีหลายอย่างให้เราเลือกใช้บริการได้

2019.11.24 23:9

Darika

เราชักสนใจ บัตรเครดิตลิมิต Lady UOB Platinum เข้ามาแล้วสิ เราก็อยากทำบัตรอยู่ด้วยแต่กำลังมองหาอยู่ว่าจะทำของอะไรดี นี่มารู้ว่า บัตรเครดิตลิมิต Lady UOB Platinum มีช่วยเหลือบนท้องถนนแบบนี้เราชอบเลยเพราะเราเดินทางออกต่างจังหวัดไปหาลูกค้าบ่อยมากเดินๆหนึงก็ไปสัก5-6 ครั้งเลยทีเดียว อดกังวลเรื่องบานท้องถนนไม่ได้ด้วยสิ

2020.06.22 14:59

Sarika

ดีซิฉันเองก็ต้องเดินทางไปทำงานที่ต่างจังหวัดทุกอาทิตย์และต้องขับรถไปคนเดียวประจำฉันก็คิดเหมือนกันว่าถ้าเกิดรถเป็นอะไรฉันจะทำอย่างไรยิ่งรู้ว่าบัตรเครดิตลิมิต Lady UOB Platinum ให้บริการเกี่ยวกับการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนด้วยทำให้ฉันสนใจที่จะสมัครบัตรนี้ไว้ใช้เพิ่มสักใบเพื่อเพิ่มความอุ่นใจให้กับฉันในการขับรถเดินทางไกล

2020.07.06 14:12

ละอองดาว

ขอตอบนะคะ เพราะว่าเราใช้อยู่... มีค่ะ ถ้าเกิดรถเสียคุณสามารถติดต่อไปได้เลยค่ะ ตลอด24 ชม. เค้าจะมีบริการช่างซ่อมรถฉุกเฉินให้ที่จุดที่รถเราเสียเลยค่ะ (อันนี้คือกรณีที่รถเราเสียบนถนนแล้วขับไปไหนไม่ได้) เค้าจะมีวงเงินซ่อมให้คุณประมาณ500บาทฟรี แต่ถ้าเกินจากวงเงินนั้นคุณต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่เป็นส่วนต่างเองค่ะ ที่บอกได้เพราะเคยเจอกับตัวเอง

2020.07.08 16:23

Beach

ไม่เคยมีนะบัตรใบนี้ แต่อยากรู้ก็เลยเข้ามาอ่าน ว่าไปแล้วถ้ามีก็ดนะคะ เพราะบริการช่วยเหลือฉุกเฉินในบ้านเรายังไม่ค่อยมีเท่าไหร่นัก อย่างรถเสียอะไรแบบเนี่ยเราจะหาความช่วยเหลือยากมาก ติดต่อตำรวจก็ช้า ติดต่อโรงพยาบาลก็ไม่ได้ไม่มีใครบาดเจ็บ ติดต่อปอเต็กตึ้งก็ไม่ได้เพราะยังไม่มีใครตาย มองไม่เห็นทางเหมือนกันนะถ้ามีบัตรนี้คงดีไม่น้อย

2020.08.08 17:9

วิเวียน

เป็นบัตรเครดิตที่ออกแบบมาสำหรับการช่วยเหลือผู้หญิงในกรณีที่รถเสีย หรือว่าต้องการความช่วยเหลือค่ะ ไม่ว่าจะรถยางรั่ว หรือว่าเครื่องยนต์มีปัญหา หรือว่ารถยนต์ของคุณผู้หญิงจำเป็นต้องมีการช่วยเหลือในการลาก เกิดอุบัติเหตุขึ้นระหว่างการเดินทาง หรือว่าขับรถกลับแล้วไม่ถึงบ้าน ก็สามารถที่จะติดต่อศูนย์ให้ความช่วยเหลือได้ตลอด 24 ชั่วโมงทั่วประเทศค่ะ

2020.08.30 14:16

ภราดร

ใครพอรู้บ้างว่ามีบัตรเครดิตเจ้าไหนที่มีสิทธิประโยชน์เหมือน uob lady platinum แบบว่า เฉพาะผู้ชายที่สมัครได้อะไรอย่างเนี่ยอะครับ 555 ผมอยากด้ายย ทำไมธนาคารไม่หันมาสนใจออกแบบบัตรแบบนี้บ้างน้าเอาใจแต่ผู้หญิง ผู้ชายก็มีไลฟ์สไตล์ไม่แพ้ผู้หญิงนะหึ้ย แล้วมีผู้หญิงคนไหนได้ลองใช้บริการช่วยเหลือบนท้องถนนแล้วบ้างฮะอยากรู้ความประทับใจที่ได้ใช้จังเลย

2020.09.23 11:1

Us

ถ้าใครที่ใช้รถยนต์ส่วนตัวหรือสาวๆที่ขับรถไปทำงานเอง บ่อยครั้งที่อาจจะเจอปัญหาบนท้องถนนไม่ว่าจะเป็นรถเสีย เกิดอุบัติเหตุเล็กๆน้อยๆรวมไปถึงอุบัติเหตุใหญ่ๆที่สาวๆมักจะจัดการเองไม่ได้บัตรเครดิตใบนี้มีบริการให้ความช่วยเหลือบนท้องถนนด้วยค่ะดีมากจริงๆฉันเองก็มีบัตรเครดิตใบนี้ค่ะแต่ไม่ค่อยได้ขับรถไปทำงานเองก็เลยยังไม่เคยได้ใช้บริการนี้

2020.09.30 18:2

โชติรส

มีวงเงิน คุ้มครองค่าซ่อมเท่าไรนะคะ 500 บาทเหรอแคะ แบบนี้แค่ค่าเรียกช่างมาซ่อม ก้น่าจะหมดแล้วใช่ไหมคะ เรื่อรถยนต์เสียบนถนน มีมาให้เจอบ่อยๆคะ ดังนั้นเพื่อเป็นการป้องกันในขั้นต้น ก่อนที่เราจะเดินทางไกลๆ ดีกว่าคะที่จเอารถยนต์ของเราไปเชคเรื่องตางๆก่อนคะ แล้วทางที่ดีถ้าเราสามารถทำได้ก็เปลี่ยนถ่ายของเหลวไปเลยคะ

2021.06.22 15:42

Siripit

จะเป็นอย่างทมี่เราคิดมั้ย บัตรเครดิตลิมิต Lady UOB Platinum เป็นบัตรเครดิตที่ให้เฉพาะผู้หญิงใช้ใช่มั้ยคะ ดูจากชื่อแล้วคล้ายกับบัตรเครดิตใบนึงที่มีคำว่า Lady แล้วบัตรเครดิตนั้นก็ให้เฉพาะผู้หญิงสมัครด้วย ถ้าเขามีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนนก็ดีนะคะ ถ้าขับรถแล้วเกิดรถไปเสียกลางทาง ไม่รู้จักอู่ซ่อมรถด้วย แย่เลยค่ะ

2021.07.26 4:18

อดิเทพ

สาวๆที่ขับรถทางไกลๆหรือว่าขับรถในกรุงเทพ แล้วไม่มีความรู้เรื่องรถยนต์เลย น่าทำนะครับ ส่วนใหญ่ที่ผมขับรถมักจะเจอสาวๆมาโบกรถ ขอความช่วยเหลือบ่อยๆครับ ไม่ว่าจะเป็น ความร้อนขึ้น ยางแตก ผมเจอบ่อยๆครับ เห็ฯแล้วก็น่าสงสารนะครับ นี่ถ้าไม่มีคนผ่านมาทางนั้น ไม่รู้ว่าจะต้องยืนนานแค่ไหน แถม อาจจะได้รับอันตรายด้วย ถ้ามีบัตรแบบนี้ ก็ดีไปเลยนะสาวๆทั้งหลาย

2021.08.12 4:34

วิลัยภรณ์

เรานะเจอบ่อยคะ ขับรถยนต์ออกต่างจังหวัด รถยนต์เสียบ่อยมาก นี่กะว่าจะเปลี่ยนรถยนต์ใหม่แล้ว ถ้าเราเดินทางแล้วไม่รู้จักใครเลยลำบากจริงๆคะ ต้องโทรขอความช่วยเหลือจากเจ้าหน้าที่อย่างเดียวเลยคะ แต่จะว่าไปถ้าเรามีบัตรเครดิตแล้วสมารถใช้บริการแบบนี้ได้ก็ดีนะคะ แต่อยากทราบได้ไหมคะว่าบัตรนี้เขามีการคิดค่าบริการอะไรบ้างไหม

2022.01.29 8:52

ภัทราภรณ์

ก็เขาให้บริการเรียกช่างมาซ่อมให้เราแล้ว จ่ายให้เรา 500 บาท ก็ถือว่าได้เยอะมากแล้วนะคะ รองๆเราไปรถเสียแล้วเราไม่รู้จักเลยว่าตรงนั้นมีที่ซ่อมรถอยู่ตรงไหนก็ลำบากใช่ไหมคะ แต่ถ้ารถเราเสียในเขต กทม . ไม่ต้องตกใจคะ ตอนนี้เราสามารถ ติดต่อขอความช่วยเหลือได้ที่เบอร์โทร 02-354-6324 เบอร์ของตำรวจช่างในโครงการพระราชดำริ ได้เลยคะ

2022.02.07 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ได้แน่ ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม เหรอ มีนะ ประกันอุบัติเหตุการเดินทาง ก็เหมือนบัตรฯอื่นที่ต้องจ่ายค่าเดินทางผ่านบัตรฯก็ได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยต่างๆที่เกี่ยวกับเดินทาง เช่น เที่ยวบินล่าช้า กระเป๋าเดินทางมาถึงล่าช้า หรือกระเป๋าเดินทางสูญหายค่ะ มีวงเงินประกันสูงสุด 10,000,000 บาทนะคะ ทำตามเงื่อนไขได้รับความคุ้มครองแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม แนะนำการได้ความคุ้มครอง

เพื่อจะไม่พลาดการได้รับความคุ้มครองการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มนะคะ เมื่อเพื่อนๆชำระค่าเดินทางเต็มจำนวนผ่านบัตรฯแล้ว ต้องแจ้งความประสงค์ในการรับความคุ้มครอง ก่อนเดินทางล่วงหน้าอย่างน้อย 2 วันทำการ กับศูนย์บริการลูกค้ายูโอบีด้วยค่ะ ถึงจะได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางและค่าชดเชยในกรณีต่างๆนะคะ อย่าลืมล่ะ!

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม คะแนนแลกได้หลายอย่าง

สะสมคะแนนจากบัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มน่ะไม่ยาก ถ้าๆๆใช้ตามหมวดที่เขากำหนดจ้ะ ไม่อย่างนั้นก็ได้สะสมคะแนนแบบทั่วไปน่ะแหละ คือ 25 บาท ได้ 1 คะแนน แต่ถ้าชอบซื้อของน่ะก็โอเคนะ เพราะเมื่อมียอดใช้จ่ายสะสมตั้งแต่ 100,000 บาท/ไตรมาส สามารถเอาคะแนน 1 คะแนนแลกของกำนัลพิเศษได้ เช่น กระเป๋า แลกบัตรกำนัลเพื่อใช้ที่สตาร์บัคส์ หรือห้างสรรพสินค้าต่างๆ จะได้ประมาณ 400 บาทค่ะ อยากได้อะไรเลือกเอาค่ะ

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

มีประกันการเดินทางให้ด้วยไหม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร เลดี้ แพลททินั่ม กับโซลิแทร์ต่างกันอย่างไร

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีค่าธรรมเนียมรายปีบัตรหลักเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่มมีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง เกี่ยวกับผู้หญิงขอคำแนะนำหน่อยคะ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครบัตรเสริมได้ขั้นสูงสุดกี่ใบ

บัตรเครดิตนี้ผู้ชายสมัครได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี